Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
untitled.JPG em đang tập tành học, ko biết post chỗ nào mong MOD thông cảm. Khi giảm mà có 2 cái nến dài lại xanh có phải là up mạnh mẽ không các anh chị ạ ???

@tuanaka: Phải xem cổ phiếu đó là sàn HNX hay HSX. Kiểu giảm giá nến xanh dài thì ở HNX đội lái chủ động thiết kế được.
Cổ sàn HNX ạ.
Giao dịch cả ngày là xanh 0.1 - 0.2 line
tại mình thấy vol bình thường, nếu giữ để phân phối hẳn phải từ trước đấy hoặc sideway.

@TTN Cửa về 58x là khá sáng,nhịp hồi đoạn này chỉ 1-2 phiên, nếu nhỡ cầm hàng có áp lực bán nên xem xét.
Không sao đâu bác.Trên quan điểm đầu tư thì thời điểm này là điểm mua chuẩn đối với CSM(như sách luôn) Hôm trước em mới mua thăm dò từng chút một nên không có bị động trong những lần sụt giảm như thế này.Em vừa ngó sức mua còn gấp 5 lần số đang CSM có trong tk nên vụ này em sẽ an toàn.Ngay lúc mua em đã ý thức được sẽ có báo cáo không tích cực về tình hình tiêu thụ sản phẩm hay kết quả kinh doanh sụt giảm do bắt đầu phải tính khấu hao nhà máy mới trong khi tiêu thụ mới ở mức khiêm tốn....Nhưng trên hết em đánh giá lại là cơ hội mua vào chứ không phải bán ra.Điểm khác nhau cơ bản giữa TA và FA là ở đây.

Last edited:
Không sao đâu bác.Trên quan điểm đầu tư thì thời điểm này là điểm mua chuẩn đối với CSM(như sách luôn) Hôm trước em mới mua thăm dò từng chút một nên không có bị động trong những lần sụt giảm như thế này.Em vừa ngó sức mua còn gấp 5 lần số đang CSM có trong tk nên vụ này em sẽ an toàn.Ngay lúc mua em đã ý thức được sẽ có báo cáo không tích cực về tình hình tiêu thụ sản phẩm hay kết quả kinh doanh sụt giảm do bắt đầu phải tính khấu hao nhà máy mới trong khi tiêu thụ mới ở mức khiêm tốn....Nhưng trên hết em đánh giá lại là cơ hội mua vào chứ không phải bán ra.Điểm khác nhau cơ bản giữa TA và FA là ở đây.
điểm khác nhau vì cái view, và cái set up position
Một bên mua khi giá cp vào trend,chấp nhận mua cao để bán cao hơn. Dân TA có thể ngắm nghía , vuốt ve cưa cẩm cp cả tháng, cả quý chờ đợi điểm Entry hợp lý rồi Vụt 1 phát ăn ngay, chờ T+3 đúng bọt là ốc nhồi 3:7 rồi tính chuyện xuống tàu.
Một bên mua,ấp ủ, nằm đợi chờ tới target rồi bán

Status
Not open for further replies.
Back