Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
tổ sư , đang cafe chém gió phần phật cong đít chạy về nhà cất đồ vì mưa to quá :14:

chị cứ để nó chạy đi , vì giờ bao nhiu cũng hợp lý với người cầm cổ và vô lý với người ko có
Like câu này của bác quá :D

• Like
Reactions: Cdg
Lướt sóng cp CII, Tuấn Lộc lãi hơn 70 tỷ sau 1 tháng
Sau khoảng 1 tháng xuất hiện đình đám với việc liên tục mua và nâng sở hữu tại CII lên 12.5% và trở thành cổ đông lớn nhất, chiều ngày 17/07, CTCP Đầu tư Xây dựng Tuấn Lộc bất ngờ công bố đã bán gần hết, chỉ còn nắm 0.8%.

vãi TL, ko biết có nhận chân pha trà không nhỉ?!:77:

Một công ty như PET, làm ăn cả nửa năm mới lãi 100 tỷ, đã được coi là khá tốt rồi mà bác Tuấn Lộc một tháng đã kiếm 70 tỷ, quá choáng. Những ai mua CII giá cao chắc là đắng. Mà em nghĩ tin này đưa ra cũng có thể là âm mưu của Tuấn Lộc bà con đọc thì ai an tâm nắm giữ được.

Sau khoảng 1 tháng xuất hiện đình đám với việc liên tục mua và nâng sở hữu tại CII lên 12.5% và trở thành cổ đông lớn nhất, chiều ngày 17/07, CTCP Đầu tư Xây dựng Tuấn Lộc bất ngờ công bố đã bán gần hết, chỉ còn nắm 0.8%.

Tuấn Lộc với @Phát Lộc có liên quan với nhau k? nhận chân pha cafe bên thớt đấy cũng dc cụ:21:

Một công ty như PET, làm ăn cả nửa năm mới lãi 100 tỷ, đã được coi là khá tốt rồi mà bác Tuấn Lộc một tháng đã kiếm 70 tỷ, quá choáng. Những ai mua CII giá cao chắc là đắng. Mà em nghĩ tin này đưa ra cũng có thể là âm mưu của Tuấn Lộc bà con đọc thì ai an tâm nắm giữ được.
haha, đừng vẽ kịch bản cho cá lớn bác ơi; chuyện thấy hiển nhiên trước mắt là cđ lớn lướt sóng thần thánh (quá nể với với rate/size/time)
Tuấn Lộc với @Phát Lộc có liên quan với nhau k? nhận chân pha cafe bên thớt đấy cũng dc cụ:21:
apply bữa giờ sao chưa thấy hồi âm :24:

Tuấn Lộc là cổ đông lớn của CII mà thoái vốn mà không có thông báo? Chắc lại phạt vài chục triệu. Cái trò này ở TTCKVN sao cứ lặp đi lặp lại vậy nhỉ? Không phải cổ đông CII nhưng em nghĩ những vụ thế này mấy bác Vú = phải kỷ luật.

Tuấn Lộc là cổ đông lớn của CII mà thoái vốn mà không có thông báo? Chắc lại phạt vài chục triệu. Cái trò này ở TTCKVN sao cứ lặp đi lặp lại vậy nhỉ? Không phải cổ đông CII nhưng em nghĩ những vụ thế này mấy bác Vú = phải kỷ luật.
công bố trong vòng 7 ngày đúng luật mờ

Không có tướng thì chỉ là manh mún và dễ bị dìm trong bể phốt... thế mà cứ chửi lanh đạo ra rả... đúng là dân thời nào cũng chỉ kêu:21:
hic , cuộc nào cũng cần có ng ôm ba càng mà

HPC hưởng sướng nhể

Như em đã từng nhiều lần chia sẻ, có những anh tài mình đi qua thấy ảnh đứng ở đó thì ạ ảnh một cái rồi đi thẳng mắt không dám liếc ngang liếc dọc mặc dù anh ấy có dúi cục vàng vào tay cũng ko dám nhận vì biết rằng nếu chỉ cần nấn ná một chút anh ấy cũng sẽ lấy lại gấp nhiều lần.:786:

công bố trong vòng 7 ngày đúng luật mờ
Xin lỗi các bác vì có thể luật thay đổi, em không cập nhật. Em cứ nghĩ cổ đông lớn phải đăng ký với UBCKNN và công bố thông tin trước khi thực hiên giao dịch. Hóa ra mua bán trước báo sau cũng được.

Gần đây nhất, Ngân hàng Sacombank đã mua 1.041.500 cổ phiếu SPM vào ngày 5/3/2012 và trở thành cổ đông lớn của Công ty Cổ phần SPM (mã SPM) nhưng chậm báo cáo về sở hữu của cổ đông lớn; ông Phan Hoàng Tuấn, cổ đông lớn Công ty Cổ phần Xây dựng và Phát triển Đô thị tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu (mã UDC) đã bán 120.000 cổ phiếu UDC vào ngày 21/5/2012 trước khi HOSE công bố thông tin đăng ký giao dịch.

Tất cả các trường hợp này đều bị xử lý nhưng mức phạt quá nhẹ và dường như những đối tượng này sẵn sàng chấp nhận.
http://songda2.com.vn/c35/nid141/dai-gia-tung-hoanh-lach-luat-tren-‘cho”-chung-khoan.chn

hình như trong VC mình ko còn ai giữ CII thì phải.
.........................
anh chàng 83 ấy đắc lực phết :21:
lướt 22tr cổ trong 1 tháng và bán hết trong chỉ 3 ngày thì đúng ko phải dạng vừa. bên dc trao tay nếu ko phải nhỏ lẻ thì ng ấy - anh là ai?
chương 1 đến đây tạm dừng, mời khán giả xem tiếp chương 2....

Status
Not open for further replies.
Back