Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Mới edited lại câu hỏi. PCT tham khảo, tư vấn giùm tôi cái.

Có những phương án sau mà em chưa biết nên làm thế nào:
  • Tử thủ đến khi lời thì bán. Đợi tầm khỏang 3-4 tháng có khỏang 10% cổ tức.
  • Bình quân giá, đu đưa chờ bộ đội về cứu.
  • Cắt dứt khóat không lưu luyến gì, chờ VNI vượt 600 nhảy vào cướp, giết, hiếp.
Ối giời ơi vừa HUT hít nứt toác mồm mà còn hỏi thế này à?
Nếu là em thì cắt luôn rồi lấy lãi kia đắp vào thế là xong :D

hì hì, cám ơn cụ.
tui thấy hình như cụ tập trung toàn bộ vào time & price. nên san sẻ nghiên cứu thêm về tâm lý nến, momentum của giá và sentiment của TT.
PS: theo tui, ko phải lúc nào time cũng quan trọng nhất như SJ nói đâu, tùy thuộc từng giai đoạn, bối cảnh. Time & Price là nhân tố tương tác có khi là đối trọng, có khi là 1 trong 2 anh, anh nào đến trước anh kia,....

Có một thắc mắc muốn hỏi các hủ TA:
TT đang ở 58x , đóng cửa đỏ lòm, có mấy phương án kinh điển:
  • Tử thủ đến khi lời thì bán. Đợi tầm khỏang 3-4 tháng có khỏang 10% cổ tức.
  • Bình quân giá, đu đưa chờ bộ đội về cứu.
  • Cắt dứt khóat không lưu luyến gì, chờ VNI vượt 600 nhảy vào cướp, giết, hiếp.

Thắc mắc sao không có phương án mai xanh thì mua tiếp nhỉ ? Không ai sợ là nó nhú cái đầu lên 600 xong rồi tuột về lại 58x lần nữa sao ?

Bác @Phát Lộc cho cái nhận định VNI trong tuần này đê, cái target theo từng giai đoạn hôm bửa bác post bên thớt PTKT giờ nó chạy tới đâu rồi nhỉ?
à, đây 555 - 605 - 560 - 585 - 530 - 565 - 505 (quá đà 485) - kết thúc CP, TT sẽ bật lên từ 505 và quay lại uptrend cũ.
đang chờ TT về 560 để confirm cái đỉnh ngắn 605 . Tui vẫn chưa thay đổi quan điểm, nên vẫn cho là TT sẽ về vùng 56x.

à, đây 555 - 605 - 560 - 585 - 530 - 565 - 505 (quá đà 485) - kết thúc CP, TT sẽ bật lên từ 505 và quay lại uptrend cũ.
đang chờ TT về 560 để confirm cái đỉnh ngắn 605 . Tui vẫn chưa thay đổi quan điểm, nên vẫn cho là TT sẽ về vùng 56x.
Vậy là vẫn zig zag đi xuống à? Căng nhỉ.
Liệu có khả năng có 1 kịch bản khác? Và điều kiện kèm theo nếu có?:wtf:

Vậy là vẫn zig zag đi xuống à? Căng nhỉ.
Liệu có khả năng có 1 kịch bản khác? Và điều kiện kèm theo nếu có?:wtf:
hiện tại ngắn hạn tui chưa thấy có gì ngoài mùa ĐHCĐ & bung thêm ngân sách cho hạ tầng
PS: tới mốc nào hay mốc đó thui bác ạ, tới đoạn nào, review lại sentiment của TT đoạn đó rồi giữ hay điều chỉnh, nhìn về tận 48x thì ghê thiệt, hiện tại thì cũng chưa thấy có gì để về đến đó :D

Status
Not open for further replies.
Back