Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Hôm nay lại là một ngày táng nhau kịch liệt giữa bò và gấu, giành nhau từng miếng đất. Buổi sáng nhùng nhằng ngang nhau, dần bò tỏ ra yếu sức, gấu sướng quá thấy bò cúi xuống, gấu nghĩ " quả này chết với anh rồi " dùng toàn lực lao lên để đè bẹp bò với đòn quyết định. Đang tung người lên với cú tát gần như trời giáng, gấu thấy lấp ló có 2 cái đầu nhọn đen đen chĩa lên. Chỉ kịp nghĩ " thôi xong, mình bị thằng bò nó lừa " thì cũng đúng lúc sừng bò nằm gọn trong bụng gấu. Cũng vừa lúc trọng tài thổi còi. Hết giờ thi đấu. :36:
Lại tái đấu ngày mai bác nhé. Phim dài nhiều tập Trên từng cây số quá hay và hấp dẫn, đố các con nghiện dám ... bỏ ko xem :)

Sent from my iPad using Tapatalk

- Hôm nay tâm lý bà con bị ảnh hưởng mạnh bởi tín hiệu yếu ớt chiều qua, đồng thời cú DROP của SP500 lại càng thêm ám ảnh. Chính vì thế, sáng ra, khi Indexes nó Up, em quăng dép bỏ chạy và ngồi quan sát cách thị trường rơi về 610đ.

- Khi thị trường rơi, chủ yếu là Pennies rơi mạnh, chứ BCs thì phình phường, thậm chí giá đỏ còn được lót mua dày đặc. Khi đà rơi ngừng lại, em lao vào những con ko chịu rớt, rồi giá Pop up lên. Vì em vẫn tin là sau cú hạ lãi suất hôm qua, thị trường có thể đi lên tiếp tục.

Vậy nếu mai, SP500 ko lọt quá 190x mà xanh trở lại, thị trường VN mai ko xanh, thì đến lượt em quăng dép :D
Dân soi FA mà lướt ác:4:

Mấy ngày nay em khám phá được 1 con Blue (FA).
Size cỡ 100 tỉ , khung thời gian 3 tháng ăn 30-40%.
Buồn.
Vì nhỏ lẻ, không có tiền trade.
BBs nào ở SG, hòa hợp, share cho em 5% LN thì hay quá.:1:

Mấy ngày nay em khám phá được 1 con Blue (FA).
Size cỡ 100 tỉ , khung thời gian 3 tháng ăn 30-40%.
Buồn.
Vì nhỏ lẻ, không có tiền trade.
BBs nào ở SG, hòa hợp, share cho em 5% LN thì hay quá.:1:
Bác show đê, nhiều người nhiều thông tin bóc tách em nó

Có thể còn giảm hơn nữa, nhưng dòng ck và p vẫn xanh.

Pvx mình ko chơi, nhưng thấy giá này khá ổn.

Về dòng pxx thì hôm nay ok, nhưng ck lại ko thấy gì.

Đợi đến giờ này a Hưng mới chịu ra tin.

"Tính chung 9 tháng đầu năm 2014, lợi nhuận trước thuế của công ty này đạt 820 tỷ đồng, tăng 97% so với cùng kỳ năm ngoái và vượt 30% kế hoạch cả năm (630 tỷ)."

Về dòng pxx thì hôm nay ok, nhưng ck lại ko thấy gì.

Đợi đến giờ này a Hưng mới chịu ra tin.

"Tính chung 9 tháng đầu năm 2014, lợi nhuận trước thuế của công ty này đạt 820 tỷ đồng, tăng 97% so với cùng kỳ năm ngoái và vượt 30% kế hoạch cả năm (630 tỷ)."

Còn đây là về dòng PV
PetroVietnam đạt doanh thu hơn 500.000 tỷ đồng
"Tập đoàn khẳng định sẽ đạt tất cả các chỉ tiêu đề ra trong đó “vượt rất xa” chỉ tiêu doanh thu cả năm 2014."

MMs vẽ thế để hội TA tha hồ soi chát, có lý do để... Tranh luận :)
Chắc dạo này MMs hay lượn VC rồi :D

Em mà đc làm MMs, mai em kéo MSN và BVH, chart nén, vol nhỏ, vốn hóa to. Cho index lên 620 luôn cho đỡ phải tranh luận. Biết đâu Blue khác lên ăn theo, thế là vào trend mới.

Các bác thấy đc ko ạ?

Em mà đc làm MMs, mai em kéo MSN và BVH, chart nén, vol nhỏ, vốn hóa to. Cho index lên 620 luôn cho đỡ phải tranh luận. Biết đâu Blue khác lên ăn theo, thế là vào trend mới.

Các bác thấy đc ko ạ?
Cái nhóm Banking đang được Media đốt lửa kia, ko thấy mấy ai quan tâm đến nhỉ ???
Bia bọt thôi ACE, một ngày đầy cảm xúc !!! :cungly: Để mai tính tiếp!

Không mua cả 2, nên chọn hàng mới đang hút tiền mới

Gửi bác tham khảo danh sách ngắn hạn em vừa lập xong : GMD, VHG, VCG; TTF.
Điềm mua tùy bác chọn theo size vốn phù hợp.

Ngày 17/9 danh mục ngắn hạn của mình đựơc lập, với gíá mua như sau
GMD=34.7
VHG=10.2-10.3
VCG=14
TTF= 9,9
thùy link http://vietcurrency.vn/threads/binh-lun-giao-dch-hang-ngay-2014-more-gains.571/page-820
Tính đến chiều nay 8/10, mình đã dọn sạch danh mục ngắn hạn này với tổng nav = + 20,84%( trên tk tiền gốc, ko tính cho MG ) ; trong quá trình giữa kỳ có sắp xếp lại , chia sẻ lại tỷ trọng cho phù hợp theo cách Bán con yếu Tăng tỷ trọng vào con khỏe; size vốn gốc giữ nguyên .
Thực sự nhìn nhận là mình đã làm chưa tốt và cũng thấy không so sánh với các bác trên vc được vì bản tính nhút nhát , khâu chọn hàng chưa tinh còn phải đong đếm để cân đối mã có tỷ lệ rủi ro thấp.

Nên mình lại tiếp tục đóng cửa , không tham dự các cuộc vui chơi để giành thời gian tu luyện thêm

Chúc các bác bước vào mùa làm ăn quý 4 nhiều may mắn và thành công.

( lý do retyping: đính chính lại cho rõ , vì có bạn nt hỏi tỷ lệ sử dụng mg - mình thực sự ko muốn chia sẻ câu chuyện sử dụng MG vì đó là bí quyết riêng của từng cá nhân phụ thuộc vào lịch sử giao dịch giữa đối tượng và cty ck )

Last edited by a moderator:
em nói nhiều quá rồi :)

em tự phạt mình không online VC nghỉ một thời gian vậy ....
khi nào thấy thích hợp em lại nổi lên ....
em lắm lời rồi ....

GT & GL

em nói nhiều quá rồi :)

em tự phạt mình không online VC nghỉ một thời gian vậy ....
khi nào thấy thích hợp em lại nổi lên ....
em lắm lời rồi ....

GT & GL
Cụ Sao Mai mà lặn, thị trường lại sắp vào giai đoạn tối tối roài, cụ sớm hiện lên để bà con còn Cá Kiếm nhóe :D

Ngày 17/9 danh mục ngắn hạn của mình đựơc lập, với gíá mua như sau
GMD=34.7
VHG=10.2-10.3
VCG=14
TTF= 9,9
thùy link http://vietcurrency.vn/threads/binh-lun-giao-dch-hang-ngay-2014-more-gains.571/page-820
Tính đến chiều nay 8/10, mình đã dọn sạch danh mục ngắn hạn này với tổng nav = + 20,84% ; trong quá trình giữa kỳ có sắp xếp lại , chia sẻ lại tỷ trọng cho phù hợp theo cách Bán con yếu Tăng tỷ trọng vào con khỏe; size vốn gốc giữ nguyên .
Thực sự nhìn nhận là mình đã làm chưa tốt và cũng thấy không so sánh với các bác trên vc được vì bản tính nhút nhát , khâu chọn hàng chưa tinh còn phải đong đếm để cân đối mã có tỷ lệ rủi ro thấp.

Nên mình lại tiếp tục đóng cửa , không tham dự các cuộc vui chơi để giành thời gian tu luyện thêm

Chúc các bác bước vào mùa làm ăn quý 4 nhiều may mắn và thành công.
Tu luyện xong rồi colaido nhiệt tình phím hàng cho anh em cá kiếm quả cuối năm với nhé. :53:

em là em éo chơi với ông Sao Mai ... toàn đi dội nước mát lên đầu anh em. done :p
rõ vô duyên :D thấy anh em bull là phải bull cùng, bear là phải bear cùng mới phải chứ ....

Status
Not open for further replies.
Back