Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Speak No Evil: If you want to know about the market, ask the market; not your friend or co-worker.
Em đọc sách thấy nó viết thế này ạ? Chả hiểu nó viết cái gì...nhưng chắc đại ý là cứ lãi thì nắm lỗ thì cắt pk ạ ?

Ý của nó là mình nên cố gắng tự tìm hiểu và lắng nghe Market xem thị nở nó đang muốn gì thì theo nó chứ đừng nghe theo ý kiến các chuyên gia.

Bác cũng nên lưu ý là Thị nở VN nó chưa hoàn hảo như ở bên Tây hay Nhật nên mình tiếp thu kiến thức và vận dụng cũng trên cái tinh thần chính ấy chứ không nhất thiết phải rập khuôn 100% như sách.

Em chưa luyện đến cái Ichi, em mới đang luyện cái khẩu quyết:"See,Hear,Speak no evil" thôi ạ. Mi-ạ , sách viết cứ như thằng tưng cà tưng, toàn kiểu quái nhân/cao nhân đứng trên núi nhòm xuống dân đang cày ruộng :)
Câu này đang áp dụng lúc nè nè hiiiiiiii
"Nếu bạn muốn biết Mr.Market đánh chưởng thế nào, hãy hỏi ổng (*tức là kinh nghiệm chinh chiến của bạn), đừng bao giờ hỏi friend, công tác (*bởi vì nhiều khi nó chỉ chém gió giỏi hơn, hôm qua chưa mua mà hôm nay báo CP đang trong tk)" kết quả thì : hiiiiiiiiii
Thực hành Speak No Evil liền : thiết đạo sĩ đã bán một phần cp phải không ?

Câu này đang áp dụng lúc nè nè hiiiiiiii
"Nếu bạn muốn biết Mr.Market đánh chưởng thế nào, hãy hỏi ổng (*tức là kinh nghiệm chinh chiến của bạn), đừng bao giờ hỏi friend, công tác (*bởi vì nhiều khi nó chỉ chém gió giỏi hơn, hôm qua chưa mua mà hôm nay báo CP đang trong tk)" kết quả thì : hiiiiiiiiii

NB: Câu này chuẩn vì bạn thành cao nhân...thì không thể free giống như cụ W buffet nói, con đường thứ hai thì bác phải mất fee MG, và đặt niềm tin đúng ...cao nhân. :D:D:D
Ý của nó là mình nên cố gắng tự tìm hiểu và lắng nghe Market xem thị nở nó đang muốn gì thì theo nó chứ đừng nghe theo ý kiến các chuyên gia.

Bác cũng nên lưu ý là Thị nở VN nó chưa hoàn hảo như ở bên Tây hay Nhật nên mình tiếp thu kiến thức và vận dụng cũng trên cái tinh thần chính ấy chứ không nhất thiết phải rập khuôn 100% như sách.
Uki ạ, thía em lặn xuống, nghiên cứu tiếp ạ! Thks các cụ chỉ điểm :cungly:

Do hăng hái đầu phiên, hôm nay cây nến xấu vãi, khá nhất là một thằng đầu đen bị treo cổ. Vùng 592 dự kiến tiếp tục là vùng xôi đậu vài phiên nữa. No prolem

Do hăng hái đầu phiên, hôm nay cây nến xấu vãi, khá nhất là một thằng đầu đen bị treo cổ. Vùng 592 dự kiến tiếp tục là vùng xôi đậu vài phiên nữa. No prolem
Hôm qua đẹp bao nhiêu, hôm nay xấu bấy nhiêu.

Sent from my iPad using Tapatalk

Chơi kiểu ..."hàn lâm" nhát đực nhát cái, kiểu bác Tí lại hay, lúc nào cũng có cái đút túi.

vì ae ai cũng bảo: game VCB hết rồi! :D
mình cũng đoán game MBB sắp chạy

Chỉ có mỗi mình mình "thấy" game VCB vẫn còn :(
Cái này gọi là đi ngược đám đông mất rồi. Biết sao được khi mà Chí Phèo thì chỉ thấy Thị Nở là đẹp nhất :102:

Status
Not open for further replies.
Back