Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Giá và volume đang phân kì ... định xây building mà không đóng móng ah ???

Theo như cái TA cùi bắp của e thì Vni sẽ sideway kênh 562-576 ... hôm nay có thể là chạm cạnh trên và sẽ tụt lại :D

Last edited by a moderator:
Hôm trước có vài bác quan tâm đến em CII. Tôi có chia sẻ quan điểm là chắc chắn thì chờ break out. Hôm nay nếu giá duy trì trên 19.5 là đã break out cái downtrend line. Về khối lượng rất cần có volume confirm, tốt nhất là hơn 1 tr cổ. Mặt khác tôi thấy có đối tượng kê lệnh mua khủng, không cho giảm. Bác nào quan tâm và yêu mến em nó thì xem xét.
Nếu lên em này là chung tàu, tôi fishing giá 19.1, 19.2 . Đã về Tk .
Em chính là người hỏi bác nek. Em ra hôm trước 19.4 rồi. Nó giảm xuống 19.2 em không vào lại. Hôm qua có xem lại nến em nt vs một anh ngoài HN bảo là CII nó ép bán có thể hôm nay nó chạy. Sáng mở lên thấy lệnh 1tr cp giá 19.4 em biết là em nó chạy rồi. Nhưng khổ nổi em này chạy qua tý là đi ngang 2-3 phiên mới chạy nữa.

Phân tích theo yêu cầu - HHS
06:40
Phát Trịnh
Đang hình thành trạng thái "breakout", xu hướng tăng giá mới sẽ được bắt đầu.

Chúc các bạn thành công

khổ lúc trước kg dám yêu cầu mà xin bác cho cái nhận xét. thì 2 lần bác chẳng đáp nhời
nay ăn xong 1 khúc. giá đã cao cao. bác mới pot chat. . vào lúc này ricky tăng lên khá. thế thôi để ACE nào thàn kinh thép bản lĩnh cao , kỹ thuật chắc thì vào vậy.

chết thật, em tưởng các bác đùa, VC toàn cao thủ PTKT, em dạng còi mới học được PTKT nên ti toe thế thôi! Em cứ ngỡ bác chơi em, mà bác ăn được 1 khúc rồi thì bác đã là cao thủ rồi còn gì!
em hỏi nghiêm túc đấy chứ.
mà cao thủ là phải mua cao bán cao cơ. em toàn mò mẫm vớ vần thôi
bao giờ rảnh, bác lại xem giúp em chảt của TLH nhé. em đang thích nó lắm

Quên HVG đi ... nó kéo xả la chính :( A H nùn đang dụ gà vao mà :(
Bổ sung tí là FA thằng này có vấn đề vì đang mất cân đối ... cụ thể thế nào thì ae tự đọc BCTC :) A H nùn còn xài cả khoai tây để support giá mới kinh :D

VCG em xác định target 18 có khiêm tốn quá không ạ? :4: Sóng BĐS: KBC, HUT như thế nào? VCG chả nhẽ lên 16, KQKD quý IV của VCG mấy năm liên tiếp các bác cứ để ý cho em, kể cả trong downtrend.
FA cùi của em thì VCG giá phải 3x mới đúng thực. Dù hôm qua đã chốt non em nó.

em toàn mua cao bán thấp nên k phải cao thủ đâu, thu xếp vẽ TLH cho bác xem nhé! note lại đây! sori vì ít vô VC lắm!
em cám ơn bác.
phải nói vào đây ACE khai sáng cho nhiều thứ.. hôm qua thấy mọi ngừoi bàn về cái Hamoni gì đấy em tìm đọc , thấy thú vị thật.
chả hiểu sao giá nó lên xuóng đúng từng đó phần trăm là đảo chiều. em dùng thử cho TLH, đúng là cứ đến 1 mức giá mà cái mẫu hình đã cho thi nó đổi. đúng là bá đạo.

FA cùi của em thì VCG giá phải 3x mới đúng thực. Dù hôm qua đã chốt non em nó.
VCG để có EPS 2.000 một năm phải lãi gần 900 tỷ,bình quân mỗi quý phải lãi hơn 200 tỷ,lịch sử con này mới có 2 quý gần chạm mốc đó thôi.VCG là hàng thị trường không phải hàng đầu tư giá trị.Đây là lý do em chấp nhận cắt lỗ nó.

Ối giời oi, vậy hóa ra là kéo xả hả PCT, mà đã mất công "kéo xe bò" thì kéo lên ăn bằng line "to" chứ mấy line con thế thì không bõ dính răng PCT nhờ! :4:
Thì bác xem kéo lên volume có bé tẹo ... sau đó bán lại toàn volume to :D Bên SSI thoái vốn con này mà :D

PCT đã lên tàu em nào chưa? Hỏi thật đấy :D
Vẫn đang mon men đến gần tàu ... ngồi ngắm ... có khi lại miss sóng hồi này vì nhiều điều kiện ki thuật k thõa, cảm xúc thì ok :( Thôi kệ ... kỉ luật vậy :D

Vẫn đang mon men đến gần tàu ... ngồi ngắm ... có khi lại miss sóng hồi này vì nhiều điều kiện ki thuật k thõa, cảm xúc thì ok :( Thôi kệ ... kỉ luật vậy :D
Kỹ luật phá mấy hồi. Lên tàu đê, nhưng nhớ báo số hiệu tàu để anh em biết đường tránh:D

Status
Not open for further replies.
Back