VC ver 2, một chặng đường nhìn lại !

snatcher

Well-Known Member
Vậy là đến hôm nay nhờ anh Arrow nhắc mới biết, ngày 3/10 năm ngoái, chính là ngày VC ver 2 được quyết định ra đời.
Một năm qua, giờ nhìn lại, cũng không có nhiều điều quan trọng để nhớ. Điều quan trọng nhất là anh em VC đã có 1 chỗ ở ổn định, có mảnh đất chui ra chui vào, như các cụ nói, đã "an cư" để chuẩn bị "lập nghiệp".
Nhân dịp sinh nhật 1 tuổi của VC ver 2, hội đồng thành lập VC ver 2 chúc toàn thể anh em:
- Sức khỏe.
- Hạnh phúc.
- Thành công.
Để hi vọng rằng, khoảng 50 năm nữa, anh em lúc đấy toàn tầm 90-100 tuổi, lại ngồi off thịt chó với nhau....
Trân trọng !

Last edited by a moderator:
Vậy là đến hôm nay nhờ anh Arrow nhắc mới biết, ngày 3/10 năm ngoái, chính là ngày VC ver 2 được quyết định ra đời.
Một năm qua, giờ nhìn lại, cũng không có nhiều điều quan trọng để nhớ. Điều quan trọng nhất là anh em VC đã có 1 chỗ ở ổn định, có mảnh đất chui ra chui vào, như các cụ nói, đã "an cư" để chuẩn bị "lập nghiệp".
Nhân dịp sinh nhật 1 tuổi của VC ver 2, hội đồng thành lập VC ver 2 chúc toàn thể anh em:
- Sức khỏe.
- Hạnh phúc.
- Thành công.
Để hi vọng rằng, khoảng 50 năm nữa, anh em lúc đấy toàn tầm 90-100 tuổi, lại ngồi off thịt chó với nhau....
Trân trọng !
Lúc ấy thì con cháu của VCer V2.0 nấu cháo thịt chó đặt lên nóc tủ mời anh em mình ôn nghèo kể khổ chứ nhểy

Khứa khứa, vì khi ấy các vong linh VCer V2.0 đều móm xều cả, làm gì còn răng mà gặm món chặt, món luộc hay nhựa mận, tiết canh lại phải nhằn, nhè lạc...

Nấu cháo nhừ, lọc nước bơm qua máy xông thoai.... mơ gì có chó cho nặng bụng hả bác, đạm nhiều con cháu nó chửi cho thì rõ khổ. LOL :))

Nấu cháo nhừ, lọc nước bơm qua máy xông thoai.... mơ gì có chó cho nặng bụng hả bác, đạm nhiều con cháu nó chửi cho thì rõ khổ. LOL :))
Khứa khứa! Cô không thấy là có chữ "vong linh" à. Theo nguyên lý Dương sao âm vậy, trước khi chuyển cõi thì đã trả lại răng cho dương thế hết gùi, nên khi thăng cấp lên vong linh, chỉ còn được ngửi mùi cháo chứ không được ngửi món có xương gân hay món lổn nhổn như lạc...

Kiki, em quên mịa nó mất, để mốc 50 năm...động chạm đến tầng lớp anh Giailang với anh Winwin quá... :P:P:P

Kiki, em quên mịa nó mất, để mốc 50 năm...động chạm đến tầng lớp anh Giailang với anh Winwin quá... :P:P:P
Hầy dà, thế mới vui chớ, nói mà cứ phải giữ kẽ như vào sới bạc thì còn gì là vui

Khứa khứa! Cô không thấy là có chữ "vong linh" à. Theo nguyên lý Dương sao âm vậy, trước khi chuyển cõi thì đã trả lại răng cho dương thế hết gùi, nên khi thăng cấp lên vong linh, chỉ còn được ngửi mùi cháo chứ không được ngửi món có xương gân hay món lổn nhổn như lạc...

=)) =)) =)) em sợ ĐC quá chừng.

Chủ tịch ơi!!! Tôi nhớ nhầm 01/11/2011 VC version 2 mới opening. Nên vụ mừng SN vào ngày thứ 6 này cancel nhé. =)) =)) =)) .

Last edited:
Hihhi. Mừng ngày VC V2 tròn 1 tuổi. Lần này off chắc hoành tráng lắm các đại ca nhỉ . E tha hồ sọc roài

=)) =)) =)) em sợ ĐC quá chừng.

Chủ tịch ơi!!! Tôi nhớ nhầm 01/11/2011 VC version 2 mới opening. Nên vụ mừng SN vào ngày thứ 6 này cancel nhé. =)) =)) =)) .

Cái vụ sinh nhật này rất đúng phong cách "chết đơ". TT ảm đạm, nhầm là chuyện thường. :rolleyes:

- Sức khỏe.
- Hạnh phúc.
- Thành công.
Trân trọng !

Cảm ơn bác. Nhưng chuyện gì cũng vậy. Nhìn đi thì cũng phải nhìn lại một cách khách quan.

Cái được lớn nhất của VC.vn là anh em được thoải mái hơn, tự chủ hơn, off hoành hơn. Nhưng cái thiếu vẫn là yếu về trụ cột về mặt chuyên môn. Đặc biệt là FX, Gold và World finance. Đó là chưa có người có đủ chuyên môn và nhiều tâm huyết để gây dựng, định hướng cho anh em. Nhiều bác vào đóng góp được một hai bài rồi thôi. Sau đó thread lại bỏ ngỏ cả tháng dài. Không mạnh về chuyên môn thì đã đành nhưng lại thiếu cả về sự tham gia thường xuyên, lâu dài.

Hy vọng thời gian tới VC.vn sẽ còn phát triển mạnh mẽ nữa.

Cảm ơn bác. Nhưng chuyện gì cũng vậy. Nhìn đi thì cũng phải nhìn lại một cách khách quan.

Cái được lớn nhất của VC.vn là anh em được thoải mái hơn, tự chủ hơn, off hoành hơn. Nhưng cái thiếu vẫn là yếu về trụ cột về mặt chuyên môn. Đặc biệt là FX, Gold và World finance. Đó là chưa có người có đủ chuyên môn và nhiều tâm huyết để gây dựng, định hướng cho anh em. Nhiều bác vào đóng góp được một hai bài rồi thôi. Sau đó thread lại bỏ ngỏ cả tháng dài. Không mạnh về chuyên môn thì đã đành nhưng lại thiếu cả về sự tham gia thường xuyên, lâu dài.

Cái này bọn em cũng biết, cũng chịu khó đi mời mấy cây đa cây đề về làm mod nhưng họ đều bận việc riêng cả hoặc vì nhiều lý do không tham gia...
Nó cũng đi theo xu hướng của bóng đá thế giới thôi, hết thời của Pele, Maradona rồi, những người 1 mình thay đổi cục diện trận đấu...
Giờ mình phải đá tổng lực thôi bác...ai cũng có thể ghi bàn....tất cả đều là thủ môn...kiki....

Vài con số của VC 1 năm tuổi
(tính đến 12-10-12)

Số thành viên: 1905 (không quá nhiều, nhưng là đáng mơ ước với rất nhiều DĐ TC)
Số TV vào xem hàng ngày: ~700 (?), trong đó số log in khoảng 1/3 (?)
Số views của DĐ: (?)
• trong đó: Số views của thớt BLGDHN: 2.100.000. số views bq/ngày: 800 (a)
Số post: 71.550. bq/ngày: 280 (a)
• trong đó: thớt BLGDHN có 44.726 (62%). Số post bq/ngày: 180 (a)
Số TV vào post/ngày: (?) theo tôi thấy là khoảng hai mươi TV quen thuộc.

(a): tính trên 250 ngày làm việc
(?): là tôi ước đoán.

Nhận xét:
số views mỗi ngày tương đối lớn, số post cũng lớn,
nhưng số TV tham gia post thì ít lạ lùng: chỉ khoảng hơn chục TV quen thuộc.

Nếu có thể, tôi nhờ các bạn BQT điều chỉnh giúp những con số trên,
và cung cấp thêm những con số khác về DĐ.
có lẽ sẽ có nhiều điều thú vị. :)

Với gần 1 năm trôi qua của VC.vn, rất cám ơn Admin và các Mods đã rất nhiệt tình và cố gắng dành thời gian cho forum. Vạn sự khởi đầu nan, chúc cho forum ngày càng phát triển.

Đối với cá nhân, forum luôn mang lại nhiều kiến thức mới (vì cá nhân chưa biết), nhận định hay cũng như những sự giúp đỡ đầy nhiệt tình và chân thành của các Mods và các mems.

Xin chân thành cảm ơn. :)

Nhiều bác vào các topic chuyên môn nói chuyện bông đùa, đùa bất cứ lúc nào có thể, gây loãng topic làm nhiều người mất hứng. Thật sự VC trong thời gian qua hơi thiếu sự nghiêm túc cần thiết. Về các mặt giao lưu này nọ Ok hơn.

Cái này chỉ là quan điểm cá nhân. Nếu k đúng mong các bạn bỏ qua.

Back