Ủng hộ Vietcurrency

Hôm trước có bác thắc mắc ko hiểu đã hết hạn ủng hộ chưa. Mình xin phép trả lời Ban điều hành nhận ủng hộ mọi lúc do trước giờ tiền ủng hộ chỉ được một phần, phần còn lại Ban Điều hành bù thêm cho diễn đàn. Vì vậy, đến thời điểm này Ban Điều hành vẫn nhận ủng hộ nhé các bác.

Ch
Hôm trước có bác thắc mắc ko hiểu đã hết hạn ủng hộ chưa. Mình xin phép trả lời Ban điều hành nhận ủng hộ mọi lúc do trước giờ tiền ủng hộ chỉ được một phần, phần còn lại Ban Điều hành bù thêm cho diễn đàn. Vì vậy, đến thời điểm này Ban Điều hành vẫn nhận ủng hộ nhé các bác.
chi phí vận hành 1 năm khoảng bn vậy bác

Ch

chi phí vận hành 1 năm khoảng bn vậy bác
Sơ bộ chi phí bác có thể xem ở trang trước. Em kê qua các khoản cơ bản cho bác nhé:
1) Tiền thuế môn bài: 2000k (chưa kể các khoản thuế phí do Nhà nước, thuế yêu cầu)
2) Tiền thuê kế toán: 500k/tháng. Cộng: 6000k
3) Tiền duy trì tên miền: khoảng 500k/ năm
4) Tiền thuê host (server): 15.000k/năm (em đang thuê gói có protect mode cao do lần trước bị đánh sập nhiều quá)
5) Chi phí nhân viên kỹ thuật: khoản này em hỗ trợ
Đại để sơ bộ vậy, một năm hòm hòm cỡ hết 23,5tr trở lên bác ạ.

Hiện có một bác ủng hộ 2000k nhưng lựa chọn ẩn danh ạ. Tiền đươc chuyển hôm qua..
Có thêm khoản ủng hộ 500k của bác To Learn em vừa nhận được.

Last edited:
Sơ bộ chi phí bác có thể xem ở trang trước. Em kê qua các khoản cơ bản cho bác nhé:
1) Tiền thuế môn bài: 2000k (chưa kể các khoản thuế phí do Nhà nước, thuế yêu cầu)
2) Tiền thuê kế toán: 500k/tháng. Cộng: 6000k
3) Tiền duy trì tên miền: khoảng 500k/ năm
4) Tiền thuê host (server): 15.000k/năm (em đang thuê gói có protect mode cao do lần trước bị đánh sập nhiều quá)
5) Chi phí nhân viên kỹ thuật: khoản này em hỗ trợ
Đại để sơ bộ vậy, một năm hòm hòm cỡ hết 23,5tr trở lên bác ạ.
Ủa, hết nhiều thế cơ à?
Vậy từ trước đến giờ ai bỏ tiền ra bù số thiếu đó?

Cái này dễ thế mà chị còn phải hỏi.
Trước giờ mình nghĩ tổng chi phí 1 năm cỡ 12 triệu là tối đa thôi.
Ví dụ năm ngoái thu được 10.200.000 vnd, chi hết 23.500.000 vnd. Phải bù 13.300.000 vnd. Tương đương mỗi tháng 1.1tr. Cái này chia cho 10 ông thì không sao, chứ một hay hai ông thì lãng phí quá.
Thôi vote lại đi, xem được bao nhiêu ông bỏ phiếu duy trì diễn đàn và chấp nhận chia sẻ chi phí. Áng chừng mỗi ông mỗi năm bỏ 1 tr thì được, nhiều hơn thì giải tán, sang f319 chơi cũng vui mà.
Mình không vote duy trì diễn đàn nên không có nghĩa vụ góp tiền đâu nhé :21:
Chả bù cho lớp mình. Tồn quỹ trước khi họp 177.9tr, họp lớp xong về lại tồn 304.7 triệu :1:

Last edited:
Trước giờ mình nghĩ tổng chi phí 1 năm cỡ 12 triệu là tối đa thôi.
Ví dụ năm ngoái thu được 10.200.000 vnd, chi hết 23.500.000 vnd. Phải bù 13.300.000 vnd. Tương đương mỗi tháng 1.1tr. Cái này chia cho 10 ông thì không sao, chứ một hay hai ông thì lãng phí quá.
Thôi vote lại đi, xem được bao nhiêu ông bỏ phiếu duy trì diễn đàn và chấp nhận chia sẻ chi phí. Áng chừng mỗi ông mỗi năm bỏ 1 tr thì được, nhiều hơn thì giải tán, sang f319 chơi cũng vui mà.
Mình không vote duy trì diễn đàn nên không có nghĩa vụ góp tiền đâu nhé :21:
Chả bù cho lớp mình. Tồn quỹ trước khi họp 177.9tr, họp lớp xong về lại tồn 304.7 triệu :1:
Em đã có ý kiến gì đâu chị cứ phải đòi giải tán ;-))))). Cứ giữ lại cho vui, còn vui còn giữ, đến chừng mọi người hết vui, ko thích nữa em đóng lại

Em đã có ý kiến gì đâu chị cứ phải đòi giải tán ;-))))). Cứ giữ lại cho vui, còn vui còn giữ, đến chừng mọi người hết vui, ko thích nữa em đóng lại
Inbox cho chị xem ông/bà nào ủng hộ mà dấu tên cái :1:
Nhân văn thế không biết. Cứu bao nhiêu ông :21::21::21:

Chiều qua em chuyển rồi anh Nam; Chúc toàn thể VCer năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành công trong đầu tư :partytime::partytime::partytime:

Có thêm anh Casper12 ủng hộ 500k và anh Táo Thổ ủng hộ VC 1000k. Cám ơn tấm lòng của tất cả anh em

Last edited:
Back