Tử vi, Phong Thủy, Tướng số và nhiều hơn nữa

Nhiều người bảo không có chuyện đức năng thắng số, nhưng anh đã từng chứng kiến điều này là có thật. Tin tưởng lẫn nhau, các em sẽ có hạnh phúc. Lưu ý đến chu kỳ của cuộc sống gia đình là 5-10-15:
+5 năm đầu xung đột để hòa hợp về cách sống và thói quen
+10 năm sau đó xung đột về biện pháp dạy dỗ con cái
+15 năm sau nữa là xung đột về kế hoạch của gia đinh và các vấn đề về tài sản lớn do hai vợ chồng gây dựng trong 15 năm trước.
Vượt qua được 30 năm ấy thì các em đã coi như 95% nắm tay nhau "đến khi cái chết chia lìa lứa đôi"

Em cũng đã gặp một cao nhân nói về vấn đề này, nguyên câu em nghe được là "Đức năng thắng số, tài năng thắng tướng".
Cao nhân này lúc còn sống tụng kinh giảng phật, bốc thuốc cứu người nên đệ tử theo khá nhiều. Em ấn tượng nhất lần nữa là lúc có 1 đồng chí đến xin bái sư, ông bảo: "Về thờ cha mẹ cho tốt rồi theo tôi sau".
Em đọc hầu hết các bài post, reply của bác giailang, nhất là các bài bên thiền quán, cảm giác như bác đang tu hành?

Ấy chết, anh người phàm. Không tin chú hỏi bất kỳ ai đã gặp anh. RTC đầy đủ, sống chung thủy(thật sự) với vợ, nhưng rất biết về mấy trò gái gú, chơi bời của các chú, khứa khứa.

Em xác nhận...

hí hí, hí hí, sao chú không bảo anh tâm xà luôn thể...

Ý em là khẩu phật, tâm rất đời thời.... đoạn chung thủy với vợ con em không biết nên không xác nhận được anh ơi...

Ý em là khẩu phật, tâm rất đời thời.... đoạn chung thủy với vợ con em không biết nên không xác nhận được anh ơi...

Cái này làm sao anh xác nhận dc, phải để 1 chị xác nhận :D

Đó gọi là ..Di lặc, đem đạo đến với đời.....vì đời công nghệ ăn còn như máy ...nói chi ngâm cứu..đạo, nên trước tiên phải ...đưa "bánh mì" cho ăn....ngộ mới tính tiền hiiiiiiiiiii

Ấy chết, anh người phàm. Không tin chú hỏi bất kỳ ai đã gặp anh. RTC đầy đủ, sống chung thủy(thật sự) với vợ, nhưng rất biết về mấy trò gái gú, chơi bời của các chú, khứa khứa.

Hí hí, vậy để dịp nào ọp ẹp thì em đi em diện kiến bác ạ. Chủ tịch Xờ nát kêu gọi bao nhiêu lần mà em chưa đi được bữa nào...

Anh là chiên da bùng ọp chú à, khứa khứa.

Mà khéo cái thớt này thành thớt chuyện phiếm mất :D. Quay lại vấn đề Tử vi và Phong thủy thôi các bác. Trong các món bói toán thì em tin và chỉ tin mỗi món tử vi này thôi. Muốn bỏ thời gian ra tìm hiểu nhưng biển học mênh mông..., trong các anh chị ở đây có ai có cuốn nào tâm đắc chỉ cho em với được không ạ? Nếu như có bản mềm download thì càng tốt ạ :D. Anh Giai, anh Lí Bí, anh Thành, chị Nâu...

Mà khéo cái thớt này thành thớt chuyện phiếm mất :D. Quay lại vấn đề Tử vi và Phong thủy thôi các bác. Trong các món bói toán thì em tin và chỉ tin mỗi món tử vi này thôi. Muốn bỏ thời gian ra tìm hiểu nhưng biển học mênh mông..., trong các anh chị ở đây có ai có cuốn nào tâm đắc chỉ cho em với được không ạ? Nếu như có bản mềm download thì càng tốt ạ :D. Anh Giai, anh Lí Bí, anh Thành, chị Nâu...
Có 3 khoa lận bạn à...Tử Vi...Tử Bình...Bát Tự Hà Lạc...xem vận mệnh con người kết hợp 3 khoa này lại mới khá 9 xác dc...mỗi khoa có cái hay khác nhau...khoa tử vi bao quát chung về vận mệnh của cuộc đời...phụ mẫu....phúc đức...bạn bè...vợ(chồng)...quan lộc(tiền tài) v.v...bản tính của con người...
Mình thì thích khoa Tử Bình vs Hà Lạc hơn....khoa Tử Bình cho người ta biết hạp và khắc vs Can nào Chi nào...màu sắc nào...chơi với bạn bè hoặc cưới vợ chồng hơn tuổi hay nhỏ tuổi hơn thì hạp(nó gần gũi vs đời sống của chúng ta hơn)
Mình lấy ví dụ cái hay của khoa Tử Bình nhé:
Ai cũng biết là có 5 Ngũ Hành...Kim Mộc Thủy Hỏa Thổ...và Thủy sanh Mộc...Mộc sanh Hỏa...Hỏa sanh Thổ...Thổ sanh Kim...Kim sanh Thủy...
Vậy cứ hỉu nôm na và chung chung là ai mạng Mộc thì hạp vs Thủy(cây được tưới nước sẽ phát triển)....thì sai lầm hoàn toàn!
Cây ở trong rừng cũng là Mộc....Bàn ghế trong đời sống của chúng ta cũng là Mộc....Nhưng nó khác nhau hoàn toàn...Mộc thô bạn đem Thủy tưới vào...nó sẽ phát triển...Mộc đã chế biến bạn đem Thủy tưới vào nó sẽ hư ngay tức khắc....
Một cơn mưa nhỏ...làm sao dập tắt 1 đám cháy đang lớn???? Cứ nghĩ Thủy sẽ dập tắt dc Hỏa cũng là sai hoàn toàn!
Tử Bình hay ở chỗ đó!

Khoa Bát Tự Hà Lạc....để xem tiền vận và hậu vận....Càn, Đoài, Cấn, Khôn, Khảm, Ly, Chấn, Tốn....từ 8 chữ này nó biến ra rất nhiều quẻ...như mình đã nói ở trên...có những người sinh cùng tháng cùng năm cùng ngày cùng giờ....nhưng có những số mệnh khác nhau...vì cha mẹ họ đặt tên khác nhau...ví dụ như bác đặt con bác tên An...người khác họ đặt tên con họ là Bình....thì lúc đó chữ An vs Bình phiên âm sang chữ Hán là có số nét khác nhau liền....Típ nữa là số CMND thư của mỗi người khác nhau...chả ai giống ai...cộng các con số trên CMND thư ấy lại sẽ ra 1 con số khác nhau và nó sẽ tương ứng vs 1 quẻ trong Bát Tự!
Mưu sự tại nhân...thành sự tại Thiên....giỏi như Gia Cát Lượng dồn dc cha con Tư Mã Ý vào Hồ Lô cốc dùng Hỏa công tiêu diệt mà ko ngờ có cơn mưa đang tới nữa là...tất cả do trời....mình bên đạo Thiên Chúa nên tin vào Chúa Giê-Su...nên những cái ở trên 70%-80% thôi nhé :)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Cdg
@Thanhpham: việc tao nhờ mày trưa nay quên rồi à?

Dạ...nhớ...làm sao quên:D mà nãy lên cty a Tú xin làm môi giới...nên e quên trả lời a...e còn lá số của con a anni...anh chanchieu...dạ...mai hay mốt e trả lời a liền nhé...

chuan khong chinh. Giong nhu phong thuy, phong la gio (co 5 loai gio) thuy cung vay co 5 loai thuy
hen 3 thang nua chem gio ve tu tru tu binh voi thanhpham. Tuan sau bat dau hoc

Có 3 khoa lận bạn à...Tử Vi...Tử Bình...Bát Tự Hà Lạc...xem vận mệnh con người kết hợp 3 khoa này lại mới khá 9 xác dc...mỗi khoa có cái hay khác nhau...khoa tử vi bao quát chung về vận mệnh của cuộc đời...phụ mẫu....phúc đức...bạn bè...vợ(chồng)...quan lộc(tiền tài) v.v...bản tính của con người...
Mình thì thích khoa Tử Bình vs Hà Lạc hơn....khoa Tử Bình cho người ta biết hạp và khắc vs Can nào Chi nào...màu sắc nào...chơi với bạn bè hoặc cưới vợ chồng hơn tuổi hay nhỏ tuổi hơn thì hạp(nó gần gũi vs đời sống của chúng ta hơn)
Mình lấy ví dụ cái hay của khoa Tử Bình nhé:
Ai cũng biết là có 5 Ngũ Hành...Kim Mộc Thủy Hỏa Thổ...và Thủy sanh Mộc...Mộc sanh Hỏa...Hỏa sanh Thổ...Thổ sanh Kim...Kim sanh Thủy...
Vậy cứ hỉu nôm na và chung chung là ai mạng Mộc thì hạp vs Thủy(cây được tưới nước sẽ phát triển)....thì sai lầm hoàn toàn!
Cây ở trong rừng cũng là Mộc....Bàn ghế trong đời sống của chúng ta cũng là Mộc....Nhưng nó khác nhau hoàn toàn...Mộc thô bạn đem Thủy tưới vào...nó sẽ phát triển...Mộc đã chế biến bạn đem Thủy tưới vào nó sẽ hư ngay tức khắc....
Một cơn mưa nhỏ...làm sao dập tắt 1 đám cháy đang lớn???? Cứ nghĩ Thủy sẽ dập tắt dc Hỏa cũng là sai hoàn toàn!
Tử Bình hay ở chỗ đó!

Khoa Bát Tự Hà Lạc....để xem tiền vận và hậu vận....Càn, Đoài, Cấn, Khôn, Khảm, Ly, Chấn, Tốn....từ 8 chữ này nó biến ra rất nhiều quẻ...như mình đã nói ở trên...có những người sinh cùng tháng cùng năm cùng ngày cùng giờ....nhưng có những số mệnh khác nhau...vì cha mẹ họ đặt tên khác nhau...ví dụ như bác đặt con bác tên An...người khác họ đặt tên con họ là Bình....thì lúc đó chữ An vs Bình phiên âm sang chữ Hán là có số nét khác nhau liền....Típ nữa là số CMND thư của mỗi người khác nhau...chả ai giống ai...cộng các con số trên CMND thư ấy lại sẽ ra 1 con số khác nhau và nó sẽ tương ứng vs 1 quẻ trong Bát Tự!
Mưu sự tại nhân...thành sự tại Thiên....giỏi như Gia Cát Lượng dồn dc cha con Tư Mã Ý vào Hồ Lô cốc dùng Hỏa công tiêu diệt mà ko ngờ có cơn mưa đang tới nữa là...tất cả do trời....mình bên đạo Thiên Chúa nên tin vào Chúa Giê-Su...nên những cái ở trên 70%-80% thôi nhé :)

Gúc gồ mấy cái keyword trên này liệu có đủ không các thầy?

Gúc gồ mấy cái keyword trên này liệu có đủ không các thầy?

Sao được bác, cái này phải học bài bản, phải có người chỉ cho, phải xem thật nhiều và kiểm nghiệm mới có kinh nghiệm...

Bác học lái xe bằng google bao giờ chưa...

Sao được bác, cái này phải học bài bản, phải có người chỉ cho, phải xem thật nhiều và kiểm nghiệm mới có kinh nghiệm...

Bác học lái xe bằng google bao giờ chưa...

Đúng là biển học vô biên mà :(. Vậy là phải tầm sư rồi? Mà cái vụ này, chắc phải có duyên mới gặp thầy được. Em chắc lập đàn cầu duyên quá :)

Dạ...cuộc đời này ít ai nhận mình là quân tử hay nhận mình là tiểu nhân....Câu ở trên chị phải hiểu theo ý là: những người quân tử làm những việc quang minh lỗi lạc đa số thì làm vào ban ngày...còn những thằng làm những việc đen tối mờ ám(ăn cắp hay cướp của chẵng hạn) đa số là làm vào ban đêm....

Ờ, chả trách mấy lão bên room FX nhìn cứ gian gian..

• Like
Hình như đây là an sao bằng hệ thống điện tử...nó có lỗi anh ạ...cung Thê có sao Thiên Mã....cung phụ mẫu cũng lại có thiên mã

Ah ..., mấy cái sao có "L." là sao lưu tiểu hạn, an cho năm 2013. Cái bản này là anh an "nhờ" bên Lý số. Hiii, hồi đầu mới học còn ham an bằng tay vì hồi đó chưa có máy vi tính. Giờ có máy tính rồi, "đại" tiện hơn nhiều. :))

Originally Posted by Know2Grow

Cự môn thủ mệnh có tấu thư thì hợp với nghề ăn nói thuyết trình, như giáo sư hay sales-marketing, bác mà có thêm điếu khách thì tán bạn nào nào đổ bạn đấy . cự môn đồng cung với hỏa tinh có linh tinh hội chiếu nên bác là ng thích dùng lời can gián nhưng do nóng tính hay nói thẳng nên thường vạ miệng....

bác thường vướng những cơn đau linh tinh tại răng miệng họng và tái đi tái lại ko dứt hẳn. để ý về đường tiêu hóa trên như thực quản thượng vị

vợ bác đa mưu túc trí, ....như bác Pickman nói, và còn rất tinh nghịch, tính đôi lúc hơi ...bốc đồng trẻ con, thích tiếm quyền.

trong gia đình anh em hay có chuyện lời qua tiếng lại, tâm hơi bất mãn vì thế mà trong đầu luôn có ý thôi thúc thoát ly,

tạm vài dòng thế tiếp lời của bác Pickman và bác Cacao.

Originally Posted by CACO
Em ý khác... cự môn nhưng bác chỉ chém gió chà chanh cafe vỉa hè hoặc cùng lắm là làm thư ký VC phía nam, anh em còn quý... làm sales, mkt cũng được... làm giáo sư luật sư (hoặc các nghề có chữ sư không ổn lắm...)

Điếu khách của bác cũng hay... nhưng không dùng để tán gái, bác thông cảm...

Cung Quan là cung chỉ nghề nghiệp. Quan vô chính diệu giống như thiếu chính kiến vậy. Bởi vậy, với lá số Quan vô chính diệu thì nói hợp lý nhất vẫn là làm những ngành nghề không cố định, không rõ ràng, không đứng mũi chịu sào, không có tính độc lập đương đầu. Đại loại giống như làm quân sư thì được chứ không làm tướng cầm quân ra trận được vậy.
Với lá số đã post lên, tôi có nói là nếu bạn này lấy vợ thì vợ làm tướng kiêm cả quân sư rồi ( vừa có quyền, vừa có mưu ), vậy lá số này tốt nhất là "phò tá" cho vợ :)) Yên tâm một điều là lá số này vẫn có thể làm stock trader ngon lành :d

• Like
Vậy nhờ các anh/chị xem hộ cô bé này, đặc biệt bao giờ lấy chồng. 10h tối 18/10/1982 (DL)
thêm 2 lá số nam,1 người sinh 8:30 sáng ngày 15/9/1980 (DL) và 1 người sinh 11/8/1976, 10:30 tối.
E cám ơn trc ạ.

Back