Tử vi, Phong Thủy, Tướng số và nhiều hơn nữa

[video]http://www.tuviglobal.com/tuvi/laso/xem/nguyen%20thu%20thuy.1029.5.3.1972.html#.Ud-KNNJkPlc[/video]

Em đang xem cho lá số trên, Xin mời Thanh, và các anh chị góp ý hộ em cái lá số này nhé,

Last edited by a moderator:
Cần éo giề phải tứ trụ:
Thứ nhất vợ dại trong nhà...
Thứ nhì trâu chậm thứ ba rựa cùn....

Cái này phổ thông hơn anh ơi..

Dẫu hiên ngang giữa đất trời
Vợ dâm bạn đểu thì đời cũng xong

Anh Thanh xem cho con bồ giúp em được không, đời em giúp chị em cắm sừng bao nhiêu thằng rồi, tự nhiên có con này định cho em cao thêm mấy cm, ko hiểu nó át được mệnh em, hay em sắp hết date rồi :(

Nghiệp chướng cá nhân là tự do người tạo ra thôi, chả số mệnh hay cầu cúng gì ảnh hưởng cả. Việc giải nghiệp cũng nằm chính trong tay của bạn...Một lời khó giải thích hết, nhưng nếu trải qua trải nghiệm trăm lần vật vã với cuộc đời bạn sẽ hiểu. Bạn có kinh nghiệm, hãy đứng ở trong vai người kia để suy xét về lòng tin của con người, ắt lúc đấy sẽ hiểu vì sao...

Trích lại câu của bạn:

Vợ dâm bạn đểu thì đời cũng xong

Ko tự nhiên một người lại đen đến cùng cực bị cả vợ và bạn ko như ý. Nếu có thì lại phải suy xét chính về cá nhân người đó. Theo quan sát của em, các thầy xem tử vi, hay hà lạc đều có ngó qua khách xem, xem mặt mũi, phong thái, cách nói chuyện (đại để liên quan đến thần thái và văn hóa sống), sau đó mới phán. Vì vậy mới đề cập đến vấn đề tạo nghiệp của cá nhân ở đây. Một lá số hay quẻ thường ko thể hiện chi tiết được cá nhân mà chỉ có các yếu tố khái quát, nhưng nếu được bổ xung các yếu tố liên quan đến cá nhân người xem thì sẽ rõ hơn nhiều.

Phần này bác muốn tham khảo thì có thể vào Thiền Quán để đọc... cũng có nhiều ý hay....

Nghiệp chướng cá nhân là tự do người tạo ra thôi, chả số mệnh hay cầu cúng gì ảnh hưởng cả. Việc giải nghiệp cũng nằm chính trong tay của bạn...Một lời khó giải thích hết, nhưng nếu trải qua trải nghiệm trăm lần vật vã với cuộc đời bạn sẽ hiểu. Bạn có kinh nghiệm, hãy đứng ở trong vai người kia để suy xét về lòng tin của con người, ắt lúc đấy sẽ hiểu vì sao...
Anh rất đồng ý với chú về đọan này.

[video]http://www.tuviglobal.com/tuvi/laso/xem/nguyen%20thu%20thuy.1029.5.3.1972.html#.Ud-KNNJkPlc[/video]

Em đang xem cho lá số trên, Xin mời Thanh, và các anh chị góp ý hộ em cái lá số này nhé,
Dạo này e bận túi bụi...chưa bàn luận cái lá số này vs chị Nâu dc....Nay e xin khai đao phát đầu tiên vậy
Chị này tuổi Nhâm Tý...đây là tuổi hơi bị tốt...mạng Mộc lại sanh vào mùa xuân thì thật là tốt!(Đây có lẽ là lá số hiếm có).....hi hi
Đây có lẽ là lá số đẹp nhất từ hồi e vào VC mà dc diện kiến cho đến giờ....hi hi
-30 năm đầu do có Khốc Hư nên chưa thể phát.....có Hỏa Tinh Linh Tinh nên hơi nóng nảy...cuộc đời công việc luôn có laptop hay máy tính bên cạnh!
-Quan Lộc: Rất đẹp "Cơ Lương Thìn Tuất thiện đàm vinh"==>chị này tính toán rất giỏi...đầu óc rất thông minh!
Mà em không bik sao...theo cách tính của em có 1 số sao trên lá số này do website an trật...
-Tài Bạch lại có Thiên Mã....hay làm ăn vs người ở phương xa....tiền bạc thì rất khá
-Chị này có tài...hay kiêm nhiệm 2 chức vụ....(có tài lẻ)...
-Do có Thiên Ất Quý Nhân...nên tín ngưỡng chị này hơi mạnh....thậm chí giết con gà cũng là sợ sát sinh :D
-Ai mà nói ko phải vs chị này có lẽ bị cự lại liền :D
-Hình như chị này hơi muộn chồng con ...còn nếu có chồng thì người đó có lẽ khá giỏi!
-Giỏi ngoại ngữ....số đi ngoại quốc...
Túm lại là lá số này quá đẹp.....hi hi:o À mà do có khốc hư nên chị này về trán có sẹo hoặc răng hoặc thận có vấn đề :)

@Thanh: thank em đã cất công, lúc nào avai thì xem cũng ok mà, công việc ổn chứ em hả.

Dạ cũng ổn chị ...cũng nhờ anh chị em trong nhóm ở cty e nhiệt tình giúp...ngoài đời thì cũng dc a Tú vs a paven chỉ bảo ...điều còn lại là bây giờ phải tự học nến để có kiến thức mà nói chuyện vs khách hàng :D
Lá số này bạn chị Nâu à...:D Chị an sao lại đi...có 1 số sao web nó an sai đấy.....

trang tuviglobal co sai sot thi phải, lá số cháu nhà mình họ tính lịch âm thành 7/3 thay vì 9/3 li do thời gian sinh vào 23:12p.
@bác Giailang: bác nói em hơi ngờ ngợ, xem lại link hóa ra tại em copy nhầm. Em mới mò mẫm món này nên sơ suất, bác thứ lỗi cho e nhé.

các bác ở đây chạy đi đâu hết rồi, trong lúc chờ đợi em google dc mấy câu dưới ứng với lá số" nên thấy lăn tăn quá, có bác nào rõ giải thích cho em dc ko.
Trai bất nhân Phá Quân Thìn Tuất
Gái bạc tình Tham Sát Dần Thân"

các bác ở đây chạy đi đâu hết rồi, trong lúc chờ đợi em google dc mấy câu dưới ứng với lá số" nên thấy lăn tăn quá, có bác nào rõ giải thích cho em dc ko.
Trai bất nhân Phá Quân Thìn Tuất
Gái bạc tình Tham Sát Dần Thân"
Mình nói đơn giản cho bạn dễ hiểu nha...Con trai có sao Phá Quân đóng cung Thìn hoặc cung Tuất thì tốt nhất là bạn nên đừng chơi vs nó....90 % là những thằng bất nhân bất nghĩa...trừ phi có Tuần Triệt đóng chung hóa giải thì may ra mới là người đàng hoàng.
Gái bạc tình tham sát Dần Thân ==> Tham là Tham Lang nhưng Tham Lang đi với sao tốt nó sẽ thành tốt...đi với sao xấu nó sẽ thành xấu....
Trong tử vi có lục Sát ám chỉ chữ Sát trong câu thơ trên....Hỏa Linh Kình Đà Địa Không Địa Kiếp....con gái mà có 6 sao trên thì(xin lỗi mình nói hơi nặng) bạn có cày cực khổ nuôi nó thì lỡ sau này có ra tòa li dị nó vẫn bảo bạn không nuôi nó hoặc nó sẽ đi quan hệ ngoại tình vs những thằng con trai khác....

Đào Riêu số gái ai hay
Ví chẵng hại chồng ắt cũng phản Phu......
Con gái mà có Đào Hoa Thiên Riêu tại mệnh(hãm địa) ==> dâm đãng,phản chồng,ngoại tình

Liệu có nên ghép thằng này vào tội tuyên truyền mê tín dị đoan rồi ban thẳng tay ko các bác nhỉ ????? Vì e được dạy là con người là tổng hòa của các mối quan hệ xã hội chứ ko phải sao hay cung gì cả.....

Liệu có nên ghép thằng này vào tội tuyên truyền mê tín dị đoan rồi ban thẳng tay ko các bác nhỉ ????? Vì e được dạy là con người là tổng hòa của các mối quan hệ xã hội chứ ko phải sao hay cung gì cả.....

Giang sơn một kiếm vẫy vùng...Miệng cười ròn rã nhưng lòng vẫn nghi.....(:|

Trong trường hợp lá số này có Mệnh-Thân tại Thìn, các sao đi kèm có Tử Vi, Thiên Tướng, Văn khúc, Thanh Long, Hóa kỵ. Thiên Di ở Tuất, có Sao Phá Quân. Thanh xem giúp kỹ hơn một chút được không, ngoài ra phần Tật Ách có gì phải lưu ý không.
Mình quote lại lá số:

Trong trường hợp lá số này có Mệnh-Thân tại Thìn, các sao đi kèm có Tử Vi, Thiên Tướng, Văn khúc, Thanh Long, Hóa kỵ. Thiên Di ở Tuất, có Sao Phá Quân. Thanh xem giúp kỹ hơn một chút được không, ngoài ra phần Tật Ách có gì phải lưu ý không.
Mình quote lại lá số:
Website ko vào dc bác ơi.....:D

Mình quote lại lá số:
Thân mệnh đồng cung ,có Tử Tướng : ngay thẳng ,thích đương đầu ,ngang bướng (không phải hư hỏng mà thích làm theo ý mình ) nhưng k phải lúc nào cũng như ý được bởi Thiếu Âm . Cu này có anh chị em dị bào k dzị ? Nghề nghiệp sau này lung bung ,vất vả ,hay thay đổi việc làm ăn . Đại vận 23-32 có thuận lợi để rồi gãy đổ (có thể) . Nếu có đại ca để núp bóng ở đại vận 33-42 thì đại vận 43-52 có lộc .Nếu không núp bóng được thì vẫn có lộc nhưng k thuận lợi nhiều .

Back