Tử vi, Phong Thủy, Tướng số và nhiều hơn nữa

bác xem giúp e người Đinh Mão(1987) sinh vào tháng 12 thì quẻ thế nào :). cảm ơn bác!

Các bác xem bói để làm j? Có thay đổi đc đâu :))

Nếu xem, thì phải xem như thế này này:
+) Tứ trụ mình thiếu j, (Kim, Mộc, Thủy, Hòa Thổ) --> Khắc phục ra sao; đi về hướng nào.
+) Có duyên với nghành j --> tập trung phát triển nghành đấy
v.v.

Em chém thế thôi, hehe

• Like
Reactions: Cdg
Chị Nâu ơi....cái bé gái gì chị đưa ngày tháng cho e ấy...e phán đại nhé(nếu ngày tháng giờ năm chị đưa e là chính xác nhé)....:D
Bé nó sinh ngày 13 phải ko chị...có lẽ từ ngày 13 tới ngày 16 vừa rồi ....bé nó bị biến cố liên quan tới nước(thủy tai)....còn nếu ngày 17 18 thì biến cố liên quan tới kim loại và nước....
Bé này khó nuôi lắm....ban ngày hay ngủ....nhưng từ 8h tối trở đi là hoạt động mạnh,hiếu động...đòi bú chẵng hạn....

Last edited by a moderator:
  • Like
Các bác xem bói để làm j? Có thay đổi đc đâu :))

Nếu xem, thì phải xem như thế này này:
+) Tứ trụ mình thiếu j, (Kim, Mộc, Thủy, Hòa Thổ) --> Khắc phục ra sao; đi về hướng nào.
+) Có duyên với nghành j --> tập trung phát triển nghành đấy
v.v.

Em chém thế thôi, hehe
À cái đó gọi là tử bình...mà tứ trụ cũng đúng đấy.... ngoài những gì bác nói tử bình còn xem được mình hợp vs màu sắc gì...số di động...chứng minh ấy có hợp vs mình ko kìa hi hi

Nhớ nhà VC cũ có 1 topic về Phong Thủy. Anh Vietcurrency lần đầu nhờ mọi người (xem nhà) và xuất hiện kha khá cao thủ.

• Like
Chị Nâu ơi....cái bé gái gì chị đưa ngày tháng cho e ấy...e phán đại nhé(nếu ngày tháng giờ năm chị đưa e là chính xác nhé)....:D
Bé nó sinh ngày 13 phải ko chị...có lẽ từ ngày 13 tới ngày 16 vừa rồi ....bé nó bị biến cố liên quan tới nước(thủy tai)....còn nếu ngày 17 18 thì biến cố liên quan tới kim loại và nước....
Bé này khó nuôi lắm....ban ngày hay ngủ....nhưng từ 8h tối trở đi là hoạt động mạnh,hiếu động...đòi bú chẵng hạn....

bé ko ăn dc, bị chiếu điện vì đào thải nhóm máu mẹ, giờ phẻ rồi. :)
em có khiếu đấy, tiếp tục phát huy nhé.

• Like
Trai bất nhân phá quân Thìn Tuất
Gái bạc tình tham sát Dần Thân

Bạn có thể giúp mình coi giùm tuổi của đứa em gái mình ko: sinh năm mậu dần (98), ngày 27/5 AL (tháng nhuần), lúc 9:10pm. Cám ơn bạn trước.
p/s: reg nick vào đây đã lâu nhưng chưa thể đóng góp gì cho diễn đàn vì mình chuyên ngành của mình ko phải ck, chỉ là kế toán kiểm toán nên có gì các bạn thông cảm.

• Like
O, lan dau doc thot nay, thang cu Thanhnay cung bi bo phet nhi...anh Caco vao xu ly thang nay ho em phat :-)

• Like
Thanh ơi anh sinh tháng 11 năm 1974... xem cho anh năm nay phát, mông lung quá... đừng nghe chủ tịch nó nói lung tung

Dạ...chào anh...anh chỉ đưa em tháng 11 ko đưa ngày giờ....e bik mần răng???
Nhưng 1974 tuổi Giáp Dần....tuổi này mạng Thủy.....trong 5 tuổi Dần...tuổi Giáp Dần tốt thứ 2 trong 5 tuổi Dần anh ạ....theo môn Tử Bình
Bất kỷ tuổi ai cũng vậy đều do 1 chữ trong Thập Thiên Can và 1 chữ trong Thập Nhị Chi kết lại với nhau....đó gọi là Nạp Âm!
Có 10 can vs 12 chi....đáng lẽ kết hợp lại sẽ ra 120 Nạp Âm....nhưng do quy luật Can dương kết hợp vs Chi dương....Can Âm kết hợp vs Chi âm....nên có tất cả 60 nạp âm....từ Giáp Tý cho tới Quý Hợi là 1 vòng....
Và bây h e giải thích vì sao e nói tuổi Giáp Dần tốt thứ 2 trong 5 tuổi Dần....Trước tiên người tuổi có chữ Giáp thường là người dễ có của cải liên quan đến bđs...nhà riêng...vì chữ Giáp biến vi Điền(đất đai)....
Chữ Giáp có số đất điền
Bằng không cũng hưởng lộc tài tự nhiên!
Chữ Giáp thuộc hành Mộc....chữ Dần cũng thuộc hành Mộc...Can Chi chung hành.....thì cũng có thể kết luận những người tuổi như thế ra đời không hơn ai thì cũng ít ai hơn mình....
Cuộc đời con người cũng như cây cối vậy:1) Can là gốc...Chi là ngọn....hành Can mà sinh hành Chi khác nào thuận theo tự nhiên lấy gốc nuôi ngọn...đó là tuổi tốt!
2:Can Chi tương đồng(Can vs Chi chung hành)....=>> tốt thứ 2....có tài...thông mình...nếu không giàu thì cũng không thể nghèo dc!
3)Chi sinh Can : khác nào lấy ngọn nuôi gốc??? tốt thứ 3: những người như thế ra đời hay gặp may mắn hơn là thực lực cũa chính họ
4)Chi khắc Can: đứng thứ 4....
5)Can khắc Chi: số phận lao đao...bôn ba khắp nơi để kiếm tiền...những người có tuổi Can khắc chi mà giàu trc 40 dễ bị dựa cột lắm...^^
Và 1 điều cần phải xét đến nữa là sanh thuận mùa hay trái mùa....người mạng Hỏa mà sinh vào mùa Xuân hoặc Hạ thì đương nhiên phải ngon hơn người mạng Hỏa mà sanh vào mùa thu hoặc đông rồi!
Tuổi Giáp Dần là mạng Thủy nễu sanh vào mùa đông hoặc thu thì ngon hơn tuổi Giáp Dần mà sinh vào mùa hạ!
Anh sinh tháng 11 dương lịch...mà anh ko nói ngày....e chưa quy ra dc Âm lịch để bik tháng anh sinh là thuộc Thổ hay Thủy!
Những cái e nói ở trên là hình ảnh rất nhỏ và nói CHUNG về số mạng của 1 con người...có thể tuổi tốt...nhưng tháng ngày giờ khắc tuổi thì chỉ có thể nói người đó phải lao động vất vả hoặc an nhàn thôi chứ phất thì khó!
Còn tuổi xấu mà gặp tháng ngày giờ tốt thì có thể gỡ gạc dc phần nào!

Đây là khoa Tử Bình(dùng Can Chi và tứ trụ để xem)...còn 2 khoa nữa là Tử Vi và Hà Lạc...
E biết tới đâu...e nói tới đó(do ba e chưa dạy hết :D)...có gì không đúng a Cá cờ bỏ qua cho em :)

Vừa mới đọc xong phần bạn Thanh luận cho bạn CACO. Hay! Đang đón xem bạn luận tiếp cho người khác.

• Like
Được đấy, chưa biết đúng sai nhưng viết được dài thế là đáng khen rồi....
Chất tử vi Sài Ghềnh có vẻ cũng khác chất Hà Thành...
Đợi anh Cá Cờ vào còn phơm xem...

Dạ...chào anh...anh chỉ đưa em tháng 11 ko đưa ngày giờ....e bik mần răng???
Nhưng 1974 tuổi Giáp Dần....tuổi này mạng Thủy.....trong 5 tuổi Dần...tuổi Giáp Dần tốt thứ 2 trong 5 tuổi Dần anh ạ....theo môn Tử Bình
Bất kỷ tuổi ai cũng vậy đều do 1 chữ trong Thập Thiên Can và 1 chữ trong Thập Nhị Chi kết lại với nhau....đó gọi là Nạp Âm!
Có 10 can vs 12 chi....đáng lẽ kết hợp lại sẽ ra 120 Nạp Âm....nhưng do quy luật Can dương kết hợp vs Chi dương....Can Âm kết hợp vs Chi âm....nên có tất cả 60 nạp âm....từ Giáp Tý cho tới Quý Hợi là 1 vòng....
Và bây h e giải thích vì sao e nói tuổi Giáp Dần tốt thứ 2 trong 5 tuổi Dần....Trước tiên người tuổi có chữ Giáp thường là người dễ có của cải liên quan đến bđs...nhà riêng...vì chữ Giáp biến vi Điền(đất đai)....
Chữ Giáp có số đất điền
Bằng không cũng hưởng lộc tài tự nhiên!
Chữ Giáp thuộc hành Mộc....chữ Dần cũng thuộc hành Mộc...Can Chi chung hành.....thì cũng có thể kết luận những người tuổi như thế ra đời không hơn ai thì cũng ít ai hơn mình....
Cuộc đời con người cũng như cây cối vậy:1) Can là gốc...Chi là ngọn....hành Can mà sinh hành Chi khác nào thuận theo tự nhiên lấy gốc nuôi ngọn...đó là tuổi tốt!
2:Can Chi tương đồng(Can vs Chi chung hành)....=>> tốt thứ 2....có tài...thông mình...nếu không giàu thì cũng không thể nghèo dc!
3)Chi sinh Can : khác nào lấy ngọn nuôi gốc??? tốt thứ 3: những người như thế ra đời hay gặp may mắn hơn là thực lực cũa chính họ
5)Can khắc Chi: số phận lao đao...bôn ba khắp nơi để kiếm tiền...những người có tuổi Can khắc chi mà giàu trc 40 dễ bị dựa cột lắm...^^
Và 1 điều cần phải xét đến nữa là sanh thuận mùa hay trái mùa....người mạng Hỏa mà sinh vào mùa Xuân hoặc Hạ thì đương nhiên phải ngon hơn người mạng Hỏa mà sanh vào mùa thu hoặc đông rồi!
Tuổi Giáp Dần là mạng Thủy nễu sanh vào mùa đông hoặc thu thì ngon hơn tuổi Giáp Dần mà sinh vào mùa hạ!
Anh sinh tháng 11 dương lịch...mà anh ko nói ngày....e chưa quy ra dc Âm lịch để bik tháng anh sinh là thuộc Thổ hay Thủy!
Những cái e nói ở trên là hình ảnh rất nhỏ và nói CHUNG về số mạng của 1 con người...có thể tuổi tốt...nhưng tháng ngày giờ khắc tuổi thì chỉ có thể nói người đó phải lao động vất vả hoặc an nhàn thôi chứ phất thì khó!
Còn tuổi xấu mà gặp tháng ngày giờ tốt thì có thể gỡ gạc dc phần nào!

Đây là khoa Tử Bình(dùng Can Chi và tứ trụ để xem)...còn 2 khoa nữa là Tử Vi và Hà Lạc...
E biết tới đâu...e nói tới đó(do ba e chưa dạy hết :D)...có gì không đúng a Cá cờ bỏ qua cho em :)

Thank em, cũng đúng đó...
Nhưng mà

Thì anh là loại gì????
Anh sinh ngày 17 em ơi, quên mất... xem lại anh phát nữa.... Để anh nhờ MR nó vào Nam lần tới sẽ hậu tạ em...

hay quá thanhpham; cuối tháng này mình cũng nhập môn Tứ Trụ - Tử Bình. Hy vọng sẽ học hỏi nhiều thêm từ thanhpham

• Like
Bái phục, bái phục ....mặc dù không biết đúng sai. :)) nhưng viết dài thể là được roài (bản quyển chủ tịch).

Bạn thanhpham87 cho tôi hỏi, theo môn Tử Bình (truyền thống hay Manh phái), để xét mệnh thì lấy Can ngày là chính rồi xem tương tác của các trụ khác với Can ngày để xem tốt xấu. Ở đây bạn dùng nạp âm của trụ năm để lấy mệnh. Có phải đây là một trường phái Tử Bình khác?

• Like
Back