Trading kiểu bikini

Rua

Chào các bác,

Rùa tôi chưa được mở thớt mới, nên đành trú tạm vào nhà bác Kiss ít bữa, bao giờ đủ post sẽ ra riêng.

Mục đích: chia sẻ về cách trade kiểu bikini của Rùa, mong được học hỏi thêm kiến thức và kinh nghiệm từ các bác.

Giới thiệu ngắn: Rùa tôi mới tập cách trade FX này trên demo được ít lâu có vẻ không tệ, giờ sang 2013 sẽ đánh live rất nhỏ xem kết quả thế nào.

Cách trade: Rùa tôi thấy nhiều cao thủ dùng naked chart, tức là không có 1 indicator nào, giống bác Kiss đây. Rùa tôi học theo, không dùng indicator nào ngoài các trendline, nên tạm gọi là kiểu bikini.

Chart: dùng H1 để xác định điểm ra vào, H4 và D1 để tìm xu hướng và trendline.

Rất mong được các bác chỉ giáo thêm, mọi ý kiến bình luận của các bác đều là món quà vô giá với Rùa. Xin cảm ơn.

Do bác có nguyện vọng mở Thread mới nên tôi sẽ hỗ trợ bác. Cám ơn sự chia sẽ của bác.
Happy trading ~o)

Tôi nhớ bác Kiss đánh kiểu scalping và dùng time M5 - M15 và Vol thì luôn bằng nhau. Mà bác đừng dựa vào đánh demo được mà tự tin quá nhé .... Real trade nó khác lắm. Chúc Bác Chiến Thắng !!!

new style trading?
Bắc cái ghế, làm ấm trà thơm ngồi xem bác trình chiếu
Em rất khoái phá cách, tìm cái mới lạ trong trading

Em chưa hiểu cách đánh của bác. Bác có thể nói rõ hơn được ko ạ?

Theo em hiểu là dùng TF lớn để tìm trend, dùng TF nhỏ để lấy điểm ra vào. Chart thì chỉ dùng trendline, không dùng các chỉ số... Chơi dài thế này chắc bác may ra cả tuần mới làm 1 nhát. Tuy nhiên nếu không dùng bất cứ một indicator thì cũng hơi phí... giống như lái xe, chả ai dùng gương để lái cả, nhưng có gương nhiều lúc cũng rất tiện, phỏng ạ?????

Cơ bản thì cũng không mới... theo trend bác nào cũng dùng 2-3 TF khác nhau, cái dài nhất để xem hướng đi, cái trung là cái để ra tiền, còn cái ngắn nhất để vào ra cho tối ưu. Ưu điểm là thường trade ít, nhưng trúng mánh là ăn lớn. Tuy nhiên nếu TF dài quá cũng có lúc mất hết không biết chừng... mặc dù vẫn đúng trend

Scalping là nhặt nhạnh... oánh theo cái này thì cực, tốn thời gian mà em thấy người ta hay dùng robot nếu chơi cái này. Ưu điểm là oánh liên tục, nhặt nhạnh mấy mà giàu.... thời gian trong thị trường càng ngắn rủi ro càng thấp.... tuy nhiên lúc nhặt thì không được là bao, lúc nó chạy, mà chạy trái triều toi thì mất nhiều.... về lý thuyết được nhiều, nhưng mỗi lần được ít, mất ít nhưng mỗi lần mất lại nhiều....

Cách chơi của bang chủ khi xưa cũng nhiều điều độc đáo.... tuy nhiên về cơ bản là như cách 1...

Last edited by a moderator:
Theo em hiểu là dùng TF lớn để tìm trend, dùng TF nhỏ để lấy điểm ra vào. Chart thì chỉ dùng trendline, không dùng các chỉ số... Chơi dài thế này chắc bác may ra cả tuần mới làm 1 nhát. Tuy nhiên nếu không dùng bất cứ một indicator thì cũng hơi phí... giống như lái xe, chả ai dùng gương để lái cả, nhưng có gương nhiều lúc cũng rất tiện, phỏng ạ?????

Cơ bản thì cũng không mới... theo trend bác nào cũng dùng 2-3 TF khác nhau, cái dài nhất để xem hướng đi, cái trung là cái để ra tiền, còn cái ngắn nhất để vào ra cho tối ưu. Ưu điểm là thường trade ít, nhưng trúng mánh là ăn lớn. Tuy nhiên nếu TF dài quá cũng có lúc mất hết không biết chừng... mặc dù vẫn đúng trend

Scalping là nhặt nhạnh... oánh theo cái này thì cực, tốn thời gian mà em thấy người ta hay dùng robot nếu chơi cái này. Ưu điểm là oánh liên tục, nhặt nhạnh mấy mà giàu.... thời gian trong thị trường càng ngắn rủi ro càng thấp.... tuy nhiên lúc nhặt thì không được là bao, lúc nó chạy, mà chạy trái triều toi thì mất nhiều.... về lý thuyết được nhiều, nhưng mỗi lần được ít, mất ít nhưng mỗi lần mất lại nhiều....

Cách chơi của bang chủ khi xưa cũng nhiều điều độc đáo.... tuy nhiên về cơ bản là như cách 1...
Cám ơn anh đã chia sẻ ...;;);;);;)

Em chưa hiểu cách đánh của bác. Bác có thể nói rõ hơn được ko ạ?

Cách đánh này đơn giản, bác Caco nói trúng phần nhiều. Rùa tôi đang chờ setup, có sẽ up chart lên, bác sẽ hiểu ngay.

Cặp AUDCHF gặp resistance line trên H4:

Sell tại 0.9675, stoploss 0.9725:

Trade này có setup không thật đẹp nên giảm size dùng một nửa bình thường.

Nếu bác cho vài lời bình cách trade đi kèm ( dự báo, mô hình ... ), thì ACE trong forum có lẽ dễ tham gia bình loạn với bác hơn

Nếu bác cho vài lời bình cách trade đi kèm ( dự báo, mô hình ... ), thì ACE trong forum có lẽ dễ tham gia bình loạn với bác hơn

Cách trade đã được mô tả ở post #1: dùng D1 hoặc H4 tìm các đường support/resistance, đặt entry hợp lý trên H1 khi giá có dấu hiệu dội ngược lại ở vùng support/resistance. Entry rồi nếu giá không chạy ngay là bỏ luôn.

Chào các bác,

Rùa tôi chưa được mở thớt mới, nên đành trú tạm vào nhà bác Kiss ít bữa, bao giờ đủ post sẽ ra riêng.

Mục đích: chia sẻ về cách trade kiểu bikini của Rùa, mong được học hỏi thêm kiến thức và kinh nghiệm từ các bác.

Giới thiệu ngắn: Rùa tôi mới tập cách trade FX này trên demo được ít lâu có vẻ không tệ, giờ sang 2013 sẽ đánh live rất nhỏ xem kết quả thế nào.

Cách trade: Rùa tôi thấy nhiều cao thủ dùng naked chart, tức là không có 1 indicator nào, giống bác Kiss đây. Rùa tôi học theo, không dùng indicator nào ngoài các trendline, nên tạm gọi là kiểu bikini.

Chart: dùng H1 để xác định điểm ra vào, H4 và D1 để tìm xu hướng và trendline.

Rất mong được các bác chỉ giáo thêm, mọi ý kiến bình luận của các bác đều là món quà vô giá với Rùa. Xin cảm ơn.
Em vô đây học hỏi cùng bác ạ 8->

Post này của bác em không đọc được hết :(
À, đã được, chắc lúc đó nội dung bị ẩn :(

Vẫn cặp AUDCHF, giá đã vượt qua Resistance:

Buy 0.9725, stoploss 0.9680:

Giá chạy ngược ngay sau entry, thoát ra luôn:

Vẫn cặp AUDCHF, giá đã vượt qua Resistance:

Buy 0.9725, stoploss 0.9680:

Giá chạy ngược ngay sau entry, thoát ra luôn:

em xin mạn phép được tham gia chút ạ,
e cũng canh AU CHF, đã ăn được sóng xuống đợt trước từ 0.98 về 0.95 (ăn một phần nhỏ chứ ko ăn được cả đoạn)
sóng lên rùi em ko tham gia
theo em, với cây H4 như hôm qua, chắc em canh cao rùi sell ạ

chúc mừng bác với e GU

Back