Tiêu Dao Truyền Kỳ

Nói riêng với các bác,ai vô cái thị trường quái ác này bước đầu cũng chưa hẳn là tham (biết gì đâu mà DÁM tham?!) . Sau đấy là ăn may,ăn mắn nên trúng mấy cú ngon (cờ bạc đãi tay mới)...Sau đấy nữa là càng đánh lớn càng thua...Thua rồi mới chịu học! Học rồi hành. Rồi vừa hành vừa học...Cuối cùng thì mới ngộ ra. Nhưng chẳng phải số đông ngộ ra đâu...Vì có đầy người chơi bao năm vẫn hỗn độn trong mớ bòng bong...Họ cố bào chữa,đỗ lỗi... Cuối cùng chả đi đến đâu.:(
em khoái nhất cái đoạn đậm, mỗi năm 1 lần thui :)

Có ai biết biểu đồ giá của CTCK nào cho sử dụng free,mà xài ok không? Tính rảnh lên coi mấy cổ phiếu mà mấy bác đang bàn tính.
thôi, bác cũng sẽ sai tè le như anh Vietcurrency cho coi. VNam là một nước đặc thù nên nền ck VN cũng là một khái niệm đặc thù. J/k :1:

Theo các bác thì điều gì có thể giúp ta theo đuổi công việc đầu tư này lâu dài, nhàn tâm và vui vẻ?
Từ lúc bắt đầu cho tới hiện tại thì điều giúp em theo đuổi đầu tư là sự tò mò, và những thứ mới lạ. Từ thị trường cho tới các thứ liên quan đến đầu tư luôn đem đến cho em sự thích thú he he. Chắc do mới ở giai đoạn đầu của hành trình nên thấy thế :D.
Và có thêm 1 phần như anh chim nói là hiểu bản thân em ( cái này thì vẫn đang mơ hồ :( ).

Thiết tướng quân cho cái chỉ thị nên đánh hay hòa, dạo này loạn chưởng quá :4:
nếu 1 hai hôm nữa mới confirm có lên nổi 605 không, nếu không thì khó có 640. nếu đánh thì phải là con giá trị thanh khoản 1 chút :4::4::4:
NB; nói chung là nông dân múa đại nó thế, nghe cụ Phát lộc nói cũng ghê răng, nhưng chờ xem

nếu 1 hai hôm nữa mới confirm có lên nổi 605 không, nếu không thì khó có 640. nếu đánh thì phải là con giá trị thanh khoản 1 chút :4::4::4:
NB; nói chung là nông dân múa đại nó thế, nghe cụ Phát lộc nói cũng ghê răng, nhưng chờ xem
đừng nghe tui, tui chém bừa thui hà. cứ bám TT mà tẩn cho chắc các cụ ạ.

Bây giờ tui giả sử bác có 640 thì bác nghĩ cho tui một mã được không? Thanks bác.

Back