Tiêu Dao Truyền Kỳ

cụ đừng để ý, thật ra là tui cũng "sùng bái" TA lắm đó. cụ tiếp tục phân tích TA tiếp cho mọi ng tham khảo nhé.
Nói thật lòng là tui cũng muốn học. Nếu cụ vui thì chỉ dẫn dùm. Mấy vụ định lượng này nọ tui dốt cụ ơi! Không phải có ý hỏi đố cụ đâu! :) Ngày trước cũng có nghe một em có bằng doctor toán học nhắc sơ mà không để ý. Sẵn cụ nói nên tui hỏi luôn. Hi hi...Còn ba cái chỉ số như ROE,P/E này nọ tui thuộc cũng nhiều nên không hỏi.

Nói thật lòng là tui cũng muốn học. Nếu cụ vui thì chỉ dẫn dùm. Mấy vụ định lượng này nọ tui dốt cụ ơi! Không phải có ý hỏi đố cụ đâu! :) Ngày trước cũng có nghe một em có bằng doctor toán học nhắc sơ mà không để ý. Sẵn cụ nói nên tui hỏi luôn. Hi hi...Còn ba cái chỉ số như ROE,P/E này nọ tui thuộc cũng nhiều nên không hỏi.
tui là trader ko phải investor cụ ơi.
cụ muốn tìm hiểu thêm tui giới thiệu cụ 1 số bác bên VF, cụ tha hồ hỏi.

Xin lỗi bác KK24 vì đã làm loãng topic này của bác.Tôi nói nốt 1 cái này nữa rồi đi.Đúng là PTCB không phải chỉ nằm ở ROE hay PE...Chẳng hạn,mới đây nhất tôi đánh giá cao BCI và đã mua 1 lô giá 20.9 vào ngày 13 và 17/04.Con này hiện tại các chỉ số cơ bản đều dưới chuẩn,nhưng tôi chọn BCI để đi tiền cho xu hướng phục hồi của TT BĐS thời gian tới.

Last edited:
ngày trước em tôn thờ TA,cưa bẩu TA là nghệ thuật, sau đó lân la qua FA và thấy FA cũng là một nghệ thuật.....
giờ thì em lại thấy là kiếm tiền từ chứng khoán một cách ổn định, lâu dài, nhàn tâm, vui vẻ... lại là một nghệ thuật :)

ngày trước em tôn thờ TA,cưa bẩu TA là nghệ thuật, sau đó lân la qua FA và thấy FA cũng là một nghệ thuật.....
giờ thì em lại thấy là kiếm tiền từ chứng khoán một cách ổn định, lâu dài, nhàn tâm, vui vẻ... lại là một nghệ thuật :)
Vì chưa đi hết 1 con đường nào,nên chúng ta mới sàng qua sàng lại. Đúng không @Định?

Vì chưa đi hết 1 con đường nào,nên chúng ta mới sàng qua sàng lại. Đúng không @Định?
dạ, chỉ là trải nghiệm thôi...
Ai cũng trải qua các giai đoạn
1. Quan niệm (Khái niệm)
2. Thử nghiệm
3. Trải nghiệm
4. Kiểm nghiệm
5. Chiêm nghiệm
6. Sáng tạo (Tẩm liệm - theo cách hiểu của chủ tịt VC)
Tất cả đều phải tự thân cảm nhận, không ai làm cho mình được. Chọn cái mình giỏi nhất để sử dụng có lẽ là khôn ngoan nhất :)
em đang ở giai doạn 1 với các thể loại A

dạ, chỉ là trải nghiệm thôi...
Ai cũng trải qua các giai đoạn
1. Quan niệm (Khái niệm)
2. Thử nghiệm
3. Trải nghiệm
4. Kiểm nghiệm
5. Chiêm nghiệm
6. Sáng tạo (Tẩm liệm - theo cách hiểu của chủ tịt VC)
Tất cả đều phải tự thân cảm nhận, không ai làm cho mình được. Chọn cái mình giỏi nhất để sử dụng có lẽ là khôn ngoan nhất :)
Các giai đoạn này thì a chưa bao giờ nghe.:) Nhưng mình có cái riêng của mình mà vẫn dẫn tới thành công thì đúng là có thật tuy hiếm một chút!:)

Bác càng ngày càng chuẩn, đỉnh cao của nghệ thuật đầu tư là ở đó.

:) Nếu cụ là trader thì tui càng lấy làm lạ và càng muốn biết cụ làm thế nào để tìm ra đuoc điểm vào/ra cho cái trade của cụ bằng pp PTCB!
cụ hỏi nhầm ng & câu hỏi rùi, :D
đừng xa đà vào tranh luận nên dùng TA hay FA, vì cuối cùng là waste of time mà ko có kết quả.
cụ cứ theo pp của cụ, với tui thì đông tây kim cổ kết hợp gì cũng dc ráo, cái nào xài cũng dc miễn là làm ra tiền. :D

thui tui im lặng để cụ tiếp tục.

Xin lỗi bác KK24 vì đã làm loãng topic này của bác.Tôi nói nốt 1 cái này nữa rồi đi.Đúng là PTCB không phải chỉ nằm ở ROE hay PE...Chẳng hạn,mới đây nhất tôi đánh giá cao BCI và đã mua 1 lô giá 20.9 vào ngày 13 và 17/04.Con này hiện tại các chỉ số cơ bản đều dưới chuẩn,nhưng tôi chọn BCI để đi tiền cho xu hướng phục hồi của TT BĐS thời gian tới.
Bác TTN thích FA thử nghiên cứu VKD xem, em thấy ngon nhưng thanh khoản bèo quá.

@Định và cụ Phát Lộc: Nếu tui nhầm thì tui khoing dám mở cái topic này ra làm gì!

Những người có lối đánh na ná như BC Việt đầy,chứ không riêng gì mấy bác. Nhưng tui nói thiệt lòng là mấy bác trình FA không vững như BC mà trình TA thì học giữa chừng là bỏ. Vậy làm sao không thay đổi xoeng xoẹt cho được!!:)

Tánh tui ưa nói thẳng,mấy bác đừng hiểu lầm. Muốn trade thành công thì chỉ có bằng cách thật lòng với mình. Mình gạt người ta được chứ gạt mình không nên đâu!:) Trên lý thuyết mà nói thôi,đưa cả mớ hỗn độn trộn lẫn vào nhau thì nấu ra được món gì?

Back