Tiếp nhận Viet Currency

arrowhanoi

Super Moderator
Staff member
Dear All,

Cám ơn mọi người đã ủng hộ Viet Currency trong suốt thời gian qua. Rất mong là mọi người tiếp tục ủng hộ diễn đàn như những gì chúng ta đã làm được trong thời gian những năm vừa rồi.

Hiện giờ diễn đàn đang phát sinh một vấn đề như sau:

Diễn đàn Vietcurrency.vn do công ty VC Brothers đứng chủ quản và sở hữu giấy phép mạng xã hội. Công ty VC Brothers do bác Libi đứng tên giám đốc. Tuy nhiên, hiện giờ bác Libi có việc kinh doanh riêng nên muốn ra quản lý công ty bác ấy, phát sinh vấn đề hiện bây giờ VC Brothers ko có người đứng giám đốc.

Do thành viên cổ đông công ty hay ban quản trị diễn đàn giờ đều đứng tên 1 công ty ở ngoài, do vậy Ban quản trị ko có người tiếp nhận chức danh này để duy trì công ty. Rất mong trong thành viên diễn đàn có người tiếp nhận lại số cổ phần của bác Libi (cổ phần chuyển nhượng không phải trả tiền) và tiếp nhận lại chức giám đốc của bác ấy.

Công ty VC Brothers không đăng ký phát hành hóa đơn nên không có nghiệp vụ kinh doanh, là công ty sạch hoàn toàn nên các bác ko phải lo về các phát sinh thuế. Hàng quý công ty vẫn nộp báo cáo thuế đầy đủ (công ty thuê 1 bạn kế toán làm báo cáo hàng kỳ). Nếu người tiếp nhận muốn mua hoàn toàn cổ phiếu của Cổ đông và duy trì diễn đàn thì các cổ đông cũng hoàn toàn ủng hộ.

Việc duy trì diễn đàn về mặt kỹ thuật em cam kết sẽ hỗ trợ, tiếp tục duy trì support kỹ thuật, mọi người không cần bận tâm nhiều. Em sẽ duy trì mức độ vận hành ổn định như đã làm trước đây.
Rất mong mọi người hỗ trợ việc này để diễn đàn được duy trì hoạt động bình thường.

Thành viên nào có thể hỗ trợ diễn đàn có thể alo trực tiếp cho em số: 0913047605 nhé

Xin cám ơn.

Chị tưởng 1 người hoàn toàn có thể sở hữu hay đại diện pháp luật cho bao nhiêu công ty cũng được chứ nhỉ?
Tất nhiên, chỉ nói về khía cạnh quy định của pháp luật thôi chứ anh chị em VC brother chán ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng thì mình đồng cảm rồi :1:

Last edited:
Chị tưởng 1 người hoàn toàn có thể sở hữu hay đại diện pháp luật cho bao nhiêu công ty cũng được chứ nhỉ?
Đứng giám đốc đại diện pháp luật chỉ được 1 thôi chị ạ. Còn giám đốc điều hành hay các chức danh khác thì ko bị hạn chế.

• Like
Reactions: TTN
Kể ra biến thành 1 dự án cộng đồng, hỗ trợ cho các bạn trẻ bước đầu tham gia TTCK cũng hay, nhưng mệt.
Tuổi cao sức yếu nên đành chào thua :1:

Ủa, sao lại ko post?
Vẫn chia sẻ nếu có thời gian chứ?
Cũng hơi lạ chị ạ, có những anh thế hệ đầu 2006-2007 nói chuyện với em là vẫn vào đọc, mỗi tội các bác ấy ko post.
Có lẽ cái tính ảo hoặc ẩn danh của các loại cộng đồng trên internet giờ ko giữ được nên các bác ý ngại xuất hiện vì giờ các mem kỳ cựu đều cũng có tí vai vế, chức sắc cả, thêm nữa cũng bận, chỉ theo dõi thì tiện, chứ chia sẻ ko nhiều thời gian.
Cũng vì thế em vẫn muốn giữ lại diễn đàn vì những thói quen giữ được hơn 10 năm thì cũng có nhiều ý nghĩa.
Hy vọng 3 năm tới sang kỷ nguyên blockchain thì chuyển đổi sang đấy thì tính ẩn danh tốt hơn hẳn, mình lại có cộng đồng vui vẻ.

Back