Thị trường trứng gà

Lâu lâu lôi lên lại nghiên cứu thị trường trứng http://vfpress.vn/threads/dau-tu-tai-chinh-9-dieu-khong-bao-gio-duoc-quen.4074/
Còn 1 vấn đề nữa về sắc giới :105:
#6/ Ko nên xem phim ảnh khiêu dâm trong quá trình trading các bạn nhé: nghiên cứu của Authors Bram Van den Bergh, Siegfried DeWitte, và Luk Warlop (KULeuven, Belgium) cho rằng sự hưng phấn khi xem phim XXX làm tăng ham muốn XXX & khiến ta có cảm giác muốn boa tiền nhiều hơn là muốn kiếm tiền :dance2:

http://m.baophapluat.vn/dien-dan/mat-tiennhan-qua-dang-tu-cac-khoa-hoc-lam-giau-187271.html
Thời giờ của khó người khôn đâm ra làm thầy dễ hơn làm thợ . Cứ khóa học hấp dẫn đánh vào lòng tham là thầy bỏ túi vài triệu/người chứ cần gì hao tâm tổn sức cho mệt . Mà rằng thì là lý thuyết nào có sai chỉ là thực hành ko đúng mà thôi .
Lại nữa , ai lại chia sẻ cách làm giàu ko công ; đến ông phét còn bắt trả tiền bữa trưa . Hay là vô tư quá lại sai ...

@TTN @Yara vào đây cho đỡ loãng .
Còn nhớ lúc đấy là tháng 11/2013 . Đi ra HN theo phòng . Ngày 3/11 có hẹn cafe với anh CAGT buổi sáng . Đêm 2/11 thì say bét nhè ói tùm lum :35:
Sáng ra đại ca ới đi ăn sáng , đây cũng là lần đầu tiên gặp ông ấy . Phong cách rất chơi , áo thun , quần lửng chạy con wave lên ăn phở . Cũng sát giờ hẹn anh CAGT nên mình rủ anh ấy đi cùng luôn . Lúc đầu 2 ông cũng có vẻ ngại nhau , sau nói chuyện một hồi thì thấy thay đổi hẳn thái độ :21: thành ra còn mỗi mình với doublehalo ngồi hóng ( chú này ko hiểu sao cũng bay ra cùng đợt , 2 thằng gặp nhau ko lạ mà cũng bất ngờ )
Lại nói chuyện may mắn , ông ấy luôn nói về chuyện mình may mắn : may mắn buôn chứng từ ck thời đầu , số tk BVS là ... 003 , chơi với cả anh tổng vs ... các loại , mình thì tay mơ ngồi nghe chứ có biết ai với ai , chỉ thấy a CAGT gật gù mãi . Sau lại may mắn thế này :
" anh còn nhớ hồi cái ttck sốt lên , em biết cái sàn Bảo Việt khi ấy nó rất đông , cái nhà vệ sinh nó gần sàn , đối diện bảng điện , thế là dân ta cứ chui vào đấy đứng , chỉ hở cái cửa để nhìn ra bảng , một sự điên loạn mà đến giờ có kể chắc cũng không ai tin "
Anh CAGT lúc đấy cũng cười " đến em đây thời điểm đó còn mang tiền đi nộp , may có ông anh cản lại " ( chả biết thật không )
Xong tiếp ông ấy lại kể :
"Nhưng cũng may mắn , hồi đấy mình cần tiền mua nhà , thế là lại phải rút tiền đi mua cái nhà ven hồ ở khu ...(không nhớ rõ ) "
A CAGT lại giật mình lần nữa " giờ mà muốn mua ở đó ven hồ thì chưa chắc đã có , anh mua hồi đó tới giờ chắc tài sản cũng tăng mấy lần rồi "
" Ừ thì mình cũng may mắn lúc cần thì cũng mua đc cái nhà mà về sau dân đến đông nên giá nó lại tăng lên "
...
Trải nghiệm - kinh nghiệm - bản năng - may mắn .
Có thật sự chỉ là may mắn ko ?

Càng gần tới đc sự hoàn thiện bạn sẽ cảm thấy cần cố gắng , nỗ lực hơn nữa nhưng cũng lo lắng vì ko biết rằng có ai đó sẽ kế thừa công sức của mình về sau hay ko . Cho nên sẽ luôn đi tìm một người kế thừa những gì mình đã làm và đang làm . Thậm chí có lúc tìm thấy sẽ mất rất nhiều thời gian để quan sát mình đặt niềm tin vào người đó có xứng đáng hay ko , đầu tư con người luôn là khó nhất .

Càng gần tới đc sự hoàn thiện bạn sẽ cảm thấy cần cố gắng , nỗ lực hơn nữa nhưng cũng lo lắng vì ko biết rằng có ai đó sẽ kế thừa công sức của mình về sau hay ko . Cho nên sẽ luôn đi tìm một người kế thừa những gì mình đã làm và đang làm . Thậm chí có lúc tìm thấy sẽ mất rất nhiều thời gian để quan sát mình đặt niềm tin vào người đó có xứng đáng hay ko , đầu tư con người luôn là khó nhất .
Lạy cụ! Cụ lo "thất thập cổ lai hy" ạ?

Lạy cụ! Cụ lo "thất thập cổ lai hy" ạ?
Lo chứ chị :1cool_dribble: nên đưa ra 2 phương án : đã cho một người biết dùng tốt phương pháp của mình , đào tạo từ đứa tiềm năng đi lên ( 2 năm qua có tìm nhưng giờ mới thấy , đang theo dõi ) . Dù là cách nào thì mình sẽ sớm hoàn thiện hơn mà ko sợ bị mai một ý tưởng .

Cuối tuần rủ cả bạn trai lẫn bạn gái đi ăn ốc . Tính lên AB ngắm phố phường nhưng thằng nào cũng dép lào . Thôi chui vào bar ngồi tận hưởng ly cocktail . Nay có chút chạnh lòng , bạn mình tư khi qua SSI chỉ mới 4 tháng nhưng đã quản lý tài sản gấp ba mình hiện có . Cũng xứng đáng vs những gì đã bỏ ra , mới thấy nhân viên SSI làm việc điên cuồng cỡ nào chả bù lười biếng như mình . Nhưng mình có cái tự hào riêng , tự hào của 1 trader hiểu từng cú trade .

Back