Tay to ra khơi kéo lưới, thân cò đánh dậm bờ ao...

Cái thằng HT1 lúc nó 5-6 tôi có vào vì lúc đó nó o lỗ. Lại có VICEM bỏ tiền ra làm cổ đông, mua lại nợ. Giá 10... Vậy mình mới đu, hơn nữa ngành xi măng vừa qua khủng hoảng nặng nhất, HT1 sau khi sát nhập là DN lớn nhất miền Nam, vưn vưn...

Giờ nó lên 10 các bác còn mong lên 16, trong khi ViCEM mua chỉ giá 10. Cổ tức năm nay coi như không có, chỉ lãi chút đỉnh độ 500 đồng/CP thì các bác mong gì ở nó? Đầu tư dài hạn thì quá đắt. Đánh lên thì ai đánh cái thằng to như con voi, mà đánh để làm gì khi còn 5-6 thằng đang niêm yết cùng ngành giá cũng loanh quanh 10?
Thế game over sao :) đợt này lái nao chậm .... chắc thành phụ xe hết:D

Thế game over sao :) đợt này lái nao chậm .... chắc thành phụ xe hết:D

Thì nó lên trên 10 là còn vẹo gì đâu bác... Thằng nào giỏi lái máy bay tiêm kích đưa nó cái xe thồ xem nó có bay được không...

Thì nó lên trên 10 là còn vẹo gì đâu bác... Thằng nào giỏi lái máy bay tiêm kích đưa nó cái xe thồ xem nó có bay được không...
Hehe, anh em nhà Wright ngaỳ xưa nó làm cái máy bay từ cái còn tệ hơn cả xe thồ đấy chú à...

anh xem S96 bệnh tình thế nào rồi :(

Quả này là hạn, giờ hỏi nó chối quanh... cái thằng hôm trước gọi điện thì giờ nó bỏ trốn, cứ 1 bé ra trả lời bảo anh hỏi phòng kế toán... bọn mất d.ạy....

Quả này là hạn, giờ hỏi nó chối quanh... cái thằng hôm trước gọi điện thì giờ nó bỏ trốn, cứ 1 bé ra trả lời bảo anh hỏi phòng kế toán... bọn mất d.ạy....
thôi thế e mất 5k, buồn quá :(

thôi thế e mất 5k, buồn quá :(

mất là mất thế nào.... nó giao dịch lại thôi... có điều làm mình chôn vốn ở đấy, co vòi lại o dám ngó ngoáy gì nữa vì quá hạn mức cổ/tiền... không là thị trường này chết với em....

mất là mất thế nào.... nó giao dịch lại thôi... có điều làm mình chôn vốn ở đấy, co vòi lại o dám ngó ngoáy gì nữa vì quá hạn mức cổ/tiền... không là thị trường này chết với em....
hehe, ko đến nỗi tệ thế chứ vẫn nhảy nhót được mà :D ; hay a lại ôm 1 bụng cổ S96 hả :21:

hehe, ko đến nỗi tệ thế chứ vẫn nhảy nhót được mà :D ; hay a lại ôm 1 bụng cổ S96 hả :21:

Hehe 1 bụng... vẫn còn tiền nhưng cái chính là vì S96 mà tỷ lệ tiền/cổ đã đến giới hạn trọng giai đoạn này.... nên không nhảy nhót được nữa...

Nghe hãi phết :D

Tháng 4 năm ngoái em cũng dính quả SJS đi tù giống S96 bây giờ, không chạy kịp với các anh sòng Hose.

Nếu quyết định cho XXX đi tù thì chứng Tây nó có công bố sớm và cho hẳn mấy ngày để nhà đầu toi thoải mái chạy không các bác nhể? Chứ chứng Vịt em thấy cứ như đánh úp nhỏ lẻ không có tin nội gián ấy.

Như SJS năm ngoái, các anh HOSE ký ngày 02/4, hiệu lực từ 04/4, cơ mà tận cuối buổi sáng 03/4 các anh mới công bố trên trang nhà. Em phi sàn ngay tắp lự, tuy nhiên là chen bẹp ruột cho đến hết phiên chiều cũng chả đến lượt được ai đó làm phúc.

S96 thì em mới tìm hiểu thấy cũng hay hay. Các anh HNX ký quyết định giam lỏng (thứ 6 được ra ngoài) ngày 14/3, mãi 18/3 mới có hiệu lực nhưng 15-16/3 lại weekend, hết phiên 17/3 mới công bố trên trang nhà, khỏi cựa quậy luôn! Quyết định đi tù được ký ngày 16/4 với hiệu lực thi hành từ ngày 21/4, nhưng ngày giao dịch duy nhất trong tuần rơi vào thứ Sáu ngày 18. A, nhưng dù sao có hẳn 1 ngày tha hồ chạy thì các anh HN vẫn có tí nhân đạo hơn các anh SG :D

Tháng 4 năm ngoái em cũng dính quả SJS đi tù giống S96 bây giờ, không chạy kịp với các anh sòng Hose.

Nếu quyết định cho XXX đi tù thì chứng Tây nó có công bố sớm và cho hẳn mấy ngày để nhà đầu toi thoải mái chạy không các bác nhể? Chứ chứng Vịt em thấy cứ như đánh úp nhỏ lẻ không có tin nội gián ấy.

Như SJS năm ngoái, các anh HOSE ký ngày 02/4, hiệu lực từ 04/4, cơ mà tận cuối buổi sáng 03/4 các anh mới công bố trên trang nhà. Em phi sàn ngay tắp lự, tuy nhiên là chen bẹp ruột cho đến hết phiên chiều cũng chả đến lượt được ai đó làm phúc.

S96 thì em mới tìm hiểu thấy cũng hay hay. Các anh HNX ký quyết định giam lỏng (thứ 6 được ra ngoài) ngày 14/3, mãi 18/3 mới có hiệu lực nhưng 15-16/3 lại weekend, hết phiên 17/3 mới công bố trên trang nhà, khỏi cựa quậy luôn! Quyết định đi tù được ký ngày 16/4 với hiệu lực thi hành từ ngày 21/4, nhưng ngày giao dịch duy nhất trong tuần rơi vào thứ Sáu ngày 18. A, nhưng dù sao có hẳn 1 ngày tha hồ chạy thì các anh HN vẫn có tí nhân đạo hơn các anh SG :D
Đừng phân tích sâu quá
Nãy uống beer anh Caco có nói; S96 muốn tăng hay giảm thì phải hỏi ý kiến của anh ý :D. Có nghĩa là anh ý chưa thích tăng:D

Cho e hỏi trường hợp lái show hàng, gom hàng xong ... nhưng gặp TT xấu điều chỉnh từ 610 về 56x như hiện tại thì lái phải làm gì lúc này ... cụ thể là HT1 ... e thấy nó chưa xả hàng được nhưng k biết hành động tiếp theo là gì để follow ??
Bây giờ lo cho mình thôi, lái nó bỏ vô lăng cho xe thả dốc rồi

TQ nó đang dời giàn khoan đi rồi, ra khơi kéo lưới được chưa bác @CACO ?

Back