Tay to ra khơi kéo lưới, thân cò đánh dậm bờ ao...

Discussion in 'Các câu hỏi liên quan đến TTCK VN' started by CACO, Mar 17, 2014.

1. giailang

giailang Well-Known Member

Đúng, chỉ có lý do ấy là ổn. Dân mình hay có bệnh giải trình nên nó dài dòng. Chẳng lẽ chơi chứng mà lại không biết tại sao lại mua?

Các chú cần lý do hả, để anh về gú ra một mớ những Netnet, Dodd -Graham Matrix. Chưa đủ hả, này thì tâm lý bắt đáy. Vẫn chưa tin? Thì đây, anh xổ ra món Gann huyền bí cửu cung bát quái, lại có phối chiếu theo giờ tinh tú hội tụ cho ung thủ hết hỏi.
    Miễn là nó lên là anh phần phật. Không lên anh cắt lỗ và ỉm đi mấy ai vặn vẹo tại sao lỗ thời buổi này.

20 people like this.
  2. caheo

caheo Moderator

có vẻ CACO vẫn ấm ức vì chưa thông được những lý do tăng trời ơi đất hỡi của cp cỏ ?
    mặc dù đã vận dụng mọi lý thuyết, còn bỏ ra mấy ngày đêm ngẫm nghĩ, suy luận đủ lẽ... :p
    Thôi hôm nào đãi bữa rượu thật ngon đi, a sẽ bỏ nhỏ bí kíp. :cool:

Last edited by a moderator: Mar 27, 2014
    16 people like this.
  3. CACO

CACO Super Moderator

Rượu thì mong có dịp đãi anh hehe

Topic này mở ra để anh em bàn luận cách đánh CP nhỏ. Lãnh đạo VC yêu cầu chỉ tiêu tuần spam 1 bài cho vui làng xóm, nên hôm nào rảnh rỗi thì em viết... hôm nào bận thì thôi... anh comment cho vui.

9 people like this.
  4. biutuyen

biutuyen New Member

Em thì thích cp cỏ, em cũng mơ ước nhiều, nhưng hài lòng trên thế gian này.... Em lớn tuổi rồi, con đầu lòng mới vài tháng.....Em ôm các dạng này hi vọng 20 năm sau cho nó.....Điều kiện duy nhất là ct kg bị huỹ niên yết, nhưng ăn bằng lần thì ....Kỷ luật thì phải tuân thủ.

8 people like this.
  5. Colaido

Colaido Moderator

em cũng khoái nhảy với cp cỏ đó anh :)
    để em đi uống với anh nha :cungly:

6 people like this.
  6. CACO

CACO Super Moderator

vâng vậy là bác chơi hàng nguội... để mấy hôm nữa em rảnh mình bàn tiếp chuyện đánh hàng nguội bác nhé...

6 people like this.
  7. Thông Minh

Thông Minh New Member

Hôm nào bác tổ chức off cho em join với nhé :). Em cũng hóng để nghe kinh nghiệm các tiền bối chia sẽ :)

3 people like this.
  8. 11.12.2013

11.12.2013 Well-Known Member

9. Thông Minh

Thông Minh New Member

3 people like this.
  10. 11.12.2013

Bác Caheo trong SG, Colaido thì hay bẽn lẽn thẹn thùng ít gặp anh em, bác Cá Cờ thì rủ đi ăn Cá Kèo là có mặt :D

10 people like this.
  11. Thông Minh

Thông Minh New Member

Thế hôm nào làm bữa lẫu cá kèo bác nhỉ, cá kèo thì em thấy trong sài gon làm ngon hơn, ở hà nội ăn mấy lần nhưng mà ko ngon như trong Nam :)

6 people like this.
  12. 11.12.2013

Cá kèo - Bà Sáu - Văn Cao cũng ngon lắm
    Bác cứ ra lời, mời thì càng đông, theo quốc vương Campuchia thì chắc cũng đủ 2 mâm

3 people like this.
  13. Thông Minh

Thông Minh New Member

Thế trưa chủ nhật này anh nhỉ, coi như mấy anh em hà nội off xả stress sau hơn mấy tháng chinh chiến từ ra tết đến giờ suốt ngày ngồi soi bảng điện cũng oải phết :). Em thấy trong Sài Gòn phong trào Off khá là sôi động :)

3 people like this.
  14. caheo

caheo Moderator

hic, muốn gài độ rượu với CACO mà coi bộ khó rồi!
    cp cỏ thì a mới có dịp thò mặt ra chém gió, chứ cp cành vàng lá ngọc thì a phải vái CACO làm thầy...
    hay là bữa nào mới thầy CACO bữa rượu ngon, để thầy bỏ nhỏ chút bí kíp vậy ? :D

ok ngay !
    anh em ta bàng môn tả đạo, chí đồng đạo hợp thì vài chai vẫn ít, cô lái nhỉ ? :p

10 people like this.
  15. giailang

giailang Well-Known Member

Hehe, bác phân biệt quá. Phàm đã là cổ phiếu, miễn nó mang lại cho mình tiền là CP tốt, không có khái niệm cỏ lác chí. Hiềm một nỗi dòng CP nhỏ bị hạn chế bởi thanh khoản, các tay to kia không dám nhảy sạp vì sợ bị kẹp.

Thật chứ từ đầu năm đến giờ em chưa chơi cp nào có giá vốn lớn hơn 20, đúng ra thì có mỗi SSI vào lúc 19.4 là hoành tráng nhất, còn toàn các kin kin dưới 10.

Chính vì rùa bé tiền ít, không phải lăn tăn vụ thanh khoản và bình quân khối lượng cổ phiếu giao dịch trong phiên, nên kết quả cũng không tệ.

10 people like this.
  16. caheo

caheo Moderator

Đúng quá ! Từ phân biệt dùng chỗ này thật là đắt! :41:

Bác giai biết mà, thật ra mình chỉ chia cp làm 2 loại: 1. loại dự kiến sẽ tăng, và 2. tất cả cp còn lại.
    Vì thế, cỏ rác (như SHN, PVX...) hay sâm nhung (như VNM, MSN, PVD...) mình xơi tuốt!
    Tăng thì là sâm, đạt đỉnh rồi thì sâm trời cũng thành cỏ :D
    Bụt đã dạy:
    cỏ chẳng khác sâm, sâm chẳng khác cỏ
    cỏ sẽ thành sâm, sâm sẽ thành cỏ ...

vậy ae ta cớ chi phân biệt, hỉ ? :69.jpg:
    *
    Các bạn tay to có nỗi khó về thanh khoản, thì đó lại là nỗi sướng riêng của tay nhỏ bọn ta. Vì thế tôi vẫn thắc mắc hoài khi thấy các Nhà Đầu Tư Chân Chính VN rất hiếm khi bàn về cp cỏ, như thể chúng tầm thường/xấu xa quá, không đáng để nhắc đến trong chốn hàn lâm:p

Có tay chơi ngoại Asean SmallCap Fund vào VN từ 2 năm trước (lúc TT tan hoang nhất), dan díu với toàn những em sida thời đó như TNG, TIG, VIG, APS, IDJ... Thế rồi qua bàn tay tút tát của bạn í, các em bỗng rũ bùn đứng dậy sáng lòa, hóa thân thành chân dài đầy triển vọng, nay lại được bà con nâng niu săn đón... :p
    Tôi thích bạn tây lông ấy :D

Last edited by a moderator: Mar 30, 2014
    9 people like this.
  17. 11.12.2013

Túm lại là lồi mồm hơn hàng hàn lâm :D cứ tăng là cổ phiếu tốt :yahoo_108:

10 people like this.
  18. CACO

CACO Super Moderator

Các anh chia làm CP tăng và CP không tăng rất dễ... vấn đề làm sao biết thằng này sẽ tăng thằng kia không sẽ tăng? kể cả hôm nay nó tăng mai không tăng nữa thì sao...

Nên các cụ căn dặn chớ bỏ chứng vào 1 giỏ, kể cả khi thị trường up, vì có khi mình mua nhầm thằng không up thì rất không thích...

Em cutloss ITQ làm 2 lần... nhỡ tài năng xuất chúng của em mà chỉ loss 3%. Vật vã với SD6, nhưng bù lại có S99... Lãi vài chú khác không kể vì khiêm tốn là đức tính tốt của em. Các bác đánh chứng thế nào?

Chia CP tăng giá và CP giảm giá còn có cái không ổn nữa là không xét tính thanh khoản. Đã mê CP cỏ cần chú ý rất đôi khi nó thanh khoản kém. Em lãi VCx nhưng rất khó bán. Lãi 1 chút Lxx nhưng nếu muốn rút vốn thì chỉ có cách bán khuyến mại --> hòa vốn+phí. Giờ đây em lại chuyển sang mua bọn than tích trữ. Đấy là chơi hàng nguội... Đánh nguội trong bóng đá là chơi rất bẩn... nhưng trong đánh chứng lại rất tao nhã...

Last edited by a moderator: Mar 31, 2014
    16 people like this.
  19. biutuyen

biutuyen New Member

- Một chi tiêu của em nữa, money phài đủ ôm cp đó từ 5 den 7 % vdl, và tím điềm mua vào....

6 people like this.
  20. biutuyen

biutuyen New Member

- Bạn nên nhơ, không ai mua ô tô, biệt thự cho bạn dùng đâu. trừ bố mẹ bạn....

3 people like this.

Share This Page

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.