San Jin - Đông Phương Trading

San Jin đi offline 3 miền truyền tải kiến thức cho AE đê
:53:
Hihi...:D
Chắc vậy quá anh ạh...nhân lúc thị trường thế này mọi người đang tranh thủ học hỏi đề khi thị trường có biến là ' xuất chiêu".
Tận dụng cơ hội ghê luôn...:P

Bác SanJin dự định tổ chức ở đâu cho em đăng ký với nhé, thank bác nhìu.

Mình đã book vé máy bay sẽ bay ra có mặt tại HN tối thứ 5 lúc 9h đêm....Nhưng để thuận tiện cho mọi người chắc đến chủ nhật mới offline được. Địa điểm sẽ thông báo sau nhé.
Nói chung khá vui và rất lấy làm vinh hạnh vì sự đón chào nhiệt tình của mọi người...Người Hà Nội dễ thương gì đâu..:42::42:

Hi, Nice Weekend mọi người..:D

Nhân lúc TT èo uột và nhận được rất nhiều lời mời thiện chí của các bạn ngoài HN nên sắp tới mình sẽ ra thăm HN 1 chuyến. Mình chưa ra HN bao giờ cho nên đây là lần đầu tiên cũng cảm thấy khá hào hứng và phấn khích.

Mình dự định trong buổi đầu tiên sẽ tham gia offline cùng anh em VCHN và rất có thể trong buổi giao lưu mình sẽ trình bày về “ Tình Hình Thị Trường Trước Và Sau Tết – Các Cổ Phiếu Tiềm Năng Trong Thời Gian Tới” để mọi người có View cho quyết định của chính bản thân.

Thêm nữa, cũng như đã nhận lời yêu cầu hướng dẫn một số bạn ngoài HN về PTKT Phương Đông cho nên nhân tiện đợt này sẽ thực hiện luôn. Mình đang gấp rút chuẩn bị xong tài liệu đầy đủ. Bạn nào đã đăng ký trước đó xin hãy liên lạc để nhận tài liệu trước..

Vì khối lượng kiến thức khá nhiều mà thời gian lại eo hẹp cho nên mình sẽ tách ra 2 phần:

+ Phần 1: Đọc và Phân Tích – Phán Đoán Thị Trường.

+ Phần 2: Chiến Lược – Chiến Thuật.

Sau khi ra HN, mình sẽ đi nhanh phần lý thuyết để tập trung vào phần thực hành – thực chiến nhé.(Dự định sẽ là 4 buổi trong 2 ngày….hic..hic)

Hy vọng sẽ gặp gỡ anh em VCHN và các bạn ngoài đó..hihihi…:p
cho em xin đăng ký 1 suất với ah. suất tham dự không được (do bị full) thì em xin suất nhận tài liệu ah. em cảm ơn cả nhà.

Chào mọi người...đã lâu không ghé...Nhưng nhận thấy mọi người đang mất phương hướng nên mình xuất hiện để có chút 'soi đường chỉ lối". Đáng lẽ bài phân tích này được post lên rất lâu để cảnh báo mọi người nhưng dù sao muộn cũng đỡ hơn không.
Dưới đây là bài phân tích TT theo phương diện PTKT Phương Đông.
VNINDEX – TIA SÁNG CUỐI CHÂN TRỜI.

Vậy là ánh sáng mà chúng ta nhìn thấy cho VNINDEX hóa ra không phải là ánh sáng mặt trời mà lại là ánh đèn tàu hỏa…Quá nguy hiểm nếu chúng ta không né tránh kịp thì rất có thể bị tàu hỏa “ càn quét”.

Sau đây xin phân tích và lời bình cho biểu đồ VNINDEX:

1. Formation ( mẫu sóng): sóng S ( 1 loại sóng ở TA Phương Đông)

2. Trend:

+ Hướng: xu hướng xuống vẫn là chủ đạo.

+ Momentum: Lực lên thì yếu còn lực xuống thì mạnh hơn.

3. Volatility ( dao động): dao động đi ngang ( có hồi lên) sau đó lại tiếp tục xuống mạnh.

4. Level:

+ Có 1 vùng quan trọng gọi là “ vùng hóa giải” mà tại đây thị trường có thể đi ngang tích lũy 1 thời gian khá dái từ 2 tháng trở lên. Nếu vậy thì xác suất sau đó VNINDEX sẽ có cửa hồi phục và tăng mạnh trở lại. Hiện chưa xác định được vùng hóa giải nằm tại đâu như dấu hiện để nhận biết vùng này đó là “ sự đi ngang tích lũy của giá”.

+ Sư cân bằng của giá tại mức mục tiêu mà thị trường có thể đạt đến nằm tại 510 – 525 trong trường hợp ‘ vùng hóa giải” không thực sự hiệu quả và thị trường vẫn tiếp tục xu hướng xuống.

5. Timing:

+ Tại vùng hóa giải sẽ kéo dài đến Tháng 1/2015 tức TT sẽ còn đi ngang tích lũy đến thời gian này để chuẩn bị cho xu hướng tăng sau đó. Đây là "nút thắt quan trọng" và là hy vọng cuối cùng cho tất cả mọi người.

+ Mức cân bằng giá và thời gian cho VNINDEX khi đạt Target tại 510 – 525 vào thời gian 14/1 – 5/2/2015.

KẾT LUẬN: Với diễn biến thị trường như thế này thì tốt nhất nên đứng ngoài thời cuộc chờ cơ hội bứt phá từ thị trường chứ không nên mua bán liền tay. Bởi thị trường nó đi như thế nào thì chúng ta cũng đã có sẵn kịch bản và chiến thuật đối phó : “ Giữ tiền lúc này quan trọng hơn giữ cổ phiếu”!

Sau gần nửa tháng kể từ khi bài phân tích này post lên để cảnh báo mọi người...Và quả thực, không còn gì để nói luộn...:(
với phiên ngày hôm nay coi như đã " vô hiệu hóa" cái vùng hóa giải.
Chắc ngày mai lại tiếp tục rớt mạnh nữa khi mà việc cut loss, call MG và giải chấp hàng loạt.
Có thể mình đang cười và hân hoan trên nỗi đau của người khác ( vì mình đã nghỉ trade trước đó rồi...toàn cash...giá giảm thì rất vui) nhưng cũng không thể tách được khi mà sự việc đã được đoán trước...RIGHT?
Vấn đề bây giờ khi mà mốc giá trị sắp gần đạt đến nhưng TIming lại còn khá lâu? vậy điều này nói lên điều gì?
Trong buổi Oflline sẽ phân tích kỹ hơn.
Thân....:P

Vấn đề bây giờ khi mà mốc giá trị sắp gần đạt đến nhưng TIming lại còn khá lâu? vậy điều này nói lên điều gì?
Thân....:p
Sóng hồi từ từ, nhẹ nhàng và lâu hơn bù vào thôi . Đó cũng là 1 cách đấy .
Còn 1 khả năng nữa nhưng tạm thời chưa bàn .
Tín hiệu chart cũng cho thấy khả năng sóng hồi đấy ,không phải hôm nay nảy 1 cái rồi tạch ngay đâu:hes::hes::hes:

Last edited by a moderator:
mình dự tính offline lúc 13h30 tại Cafe Climax, Đ/C: 91, đường Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội ( trong cung van hoa huu nghi viet xo) vào ngày chủ nhật.
sdt của mình có gì để mà hú nhé: 0977702975

mình dự tính offline lúc 13h30 tại Cafe Climax, Đ/C: 91, đường Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội ( trong cung van hoa huu nghi viet xo) vào ngày chủ nhật.
sdt của mình có gì để mà hú nhé: 0977702975
Tks , mình gặp nhau ở đó nha :)

Sau gần nửa tháng kể từ khi bài phân tích này post lên để cảnh báo mọi người...Và quả thực, không còn gì để nói luộn...:(
với phiên ngày hôm nay coi như đã " vô hiệu hóa" cái vùng hóa giải.
Chắc ngày mai lại tiếp tục rớt mạnh nữa khi mà việc cut loss, call MG và giải chấp hàng loạt.
Có thể mình đang cười và hân hoan trên nỗi đau của người khác ( vì mình đã nghỉ trade trước đó rồi...toàn cash...giá giảm thì rất vui) nhưng cũng không thể tách được khi mà sự việc đã được đoán trước...RIGHT?
Thân....:p
Bác San Jin phân tích tiếp giá trị gần đạt đến nhưng timing còn khá lâu nói lên điều gì cho anh em mở rộng tầm mắt đi bác? Hóng chờ nghe ....Cảm ơn San Jin cao thủ Ichi

Bác San Jan có slide bữa offline không vậy. Share cho mọi người với đi bác. Thanks. Chỉ báo này khó học quá

Giờ mới lết về tới SG mọi người ạ...@_@..
Cảm ơn tất cả các bạn ngoài HN đã rất nhiệt tình và hào sảng đón tiếp mình rất chu đáo...Một lần nữa vô cùng cảm ơn.
Buổi ra thăm HN tưởng đâu là anh em VC quen thôi chứ không nghĩ rằng có nhiều người mới và lạ cho nên không chuẩn bị bài bản...Mong mọi người thứ lỗi.
Đặc biệt nhất là sự góp mặt của nhiều anh chị trung niên có vẻ khá thích thú với " phương pháp Đông Phương" này. Nhưng do thời gian quá eo hẹp và ngắn nên ko thể đi hết được.

Chào bạn , mình biết bạn qua room Sky của Trịnh Phát . Mình rất thích tìm hiểu về Ichimoku . Cho mình đăng ký với nhé , có phải là Chủ nhật này ngày 14/12/2014 không ? Nhắn cho mình địa điểm nhé vì mình ở Hải Phòng :) . Tks
Cảm ơn anh vì đường xá xa xôi mà cũng nhiệt tình nhé... Sự hiện diện của an chính là sự hân hanhj của em...Hy vọng sẽ gặp lại anh vào một ngày gần đây....:D

Bác San Jin phân tích tiếp giá trị gần đạt đến nhưng timing còn khá lâu nói lên điều gì cho anh em mở rộng tầm mắt đi bác? Hóng chờ nghe ....Cảm ơn San Jin cao thủ Ichi

Sẽ update cho mọi người sau nhé.... Tại mới vô SG. Nhưng nói sơ qua:
Nếu vậy chỉ có 2 trường hợp:
1. Đạt target nhưng đi ngang để đạt đến Timing.
2. Sẽ còn rớt nữa.
Nghiêng về trường hợp nào thì sẽ phân tích sau...Chờ xem nhé....:D

Bài phân tích cho thị trường tiếp theo với chủ đề: VNINDEX - BIỂN XANH MÂY TRẮNG!
Sẽ được cập nhật và post lên vào lúc 20h ngày 5/1/2015.
Cùng chờ và xem những điều thú vị và vô lý của thị trường nhé ^^!

Last edited by a moderator:
Bài phân tích cho thị trường tiếp theo với chủ đề: VNINDEX - BIỂN XANH MÂY TRẮNG!
5/1 full moon

Hi, Nice Weekend mọi người..:D

Nhân lúc TT èo uột và nhận được rất nhiều lời mời thiện chí của các bạn ngoài HN nên sắp tới mình sẽ ra thăm HN 1 chuyến. Mình chưa ra HN bao giờ cho nên đây là lần đầu tiên cũng cảm thấy khá hào hứng và phấn khích.

Mình dự định trong buổi đầu tiên sẽ tham gia offline cùng anh em VCHN và rất có thể trong buổi giao lưu mình sẽ trình bày về “ Tình Hình Thị Trường Trước Và Sau Tết – Các Cổ Phiếu Tiềm Năng Trong Thời Gian Tới” để mọi người có View cho quyết định của chính bản thân.

Thêm nữa, cũng như đã nhận lời yêu cầu hướng dẫn một số bạn ngoài HN về PTKT Phương Đông cho nên nhân tiện đợt này sẽ thực hiện luôn. Mình đang gấp rút chuẩn bị xong tài liệu đầy đủ. Bạn nào đã đăng ký trước đó xin hãy liên lạc để nhận tài liệu trước..

Vì khối lượng kiến thức khá nhiều mà thời gian lại eo hẹp cho nên mình sẽ tách ra 2 phần:

+ Phần 1: Đọc và Phân Tích – Phán Đoán Thị Trường.

+ Phần 2: Chiến Lược – Chiến Thuật.

Sau khi ra HN, mình sẽ đi nhanh phần lý thuyết để tập trung vào phần thực hành – thực chiến nhé.(Dự định sẽ là 4 buổi trong 2 ngày….hic..hic)

Hy vọng sẽ gặp gỡ anh em VCHN và các bạn ngoài đó..hihihi…:p
Cho mình đăng ký 1 suất
email của mình là: quoctruongdatc@yahoo.com
Mình cảm ơn nhiều.

Nhìn cái price target của bác thấy mà nản. Ban đầu chả tin vni sẽ về mốc đó. Giờ thì thành sự thật rồi.

Em kết cái chủ đề của anh quá, "Biển Xanh Mây Trắng" nghe là thấy thích rồi :4:

Back