Phantom of The Pits

Bác đã đọc xong rồi đấy à. Cho xin tí review đi. Quyển này em đọc cách đâu lâu quá nên giờ chẳng nhớ gì mấy. Chỉ nhớ đồng chí này suốt ngày hoài niệm về John Denver :D

Bác đã đọc xong rồi đấy à. Cho xin tí review đi. Quyển này em đọc cách đâu lâu quá nên giờ chẳng nhớ gì mấy. Chỉ nhớ đồng chí này suốt ngày hoài niệm về John Denver :D

chưa bác à, em mới đọc và đang ngẫm nghĩ về 2 Luật đầu tiên thôi, em đang xem lại cách trade của mình thế nào :D

Dịch tiếng Việt là "bóng ma đái dầm" à???? (Phantom of the piss???)....

Hic, các bác giỏi nhỉ, đọc được cả tiếng Anh, em thì chịu thoai....

đã up lại file

Em đoán nếu anh thi là đậu đấy, vì CFA nó đề cao sự thật thà lắm ;))

Code of Ethics luôn là môn khó nuốt
Anh Snat đi thi nó sẽ có đại loại 1 câu thế này: sau khi đi mát xa zìa zợ hỏi anh có đi mát xa k thì anh trả lời thế nào
a
b
c
d

đã up lại file

Code of Ethics luôn là môn khó nuốt
Anh Snat đi thi nó sẽ có đại loại 1 câu thế này: sau khi đi mát xa zìa zợ hỏi anh có đi mát xa k thì anh trả lời thế nào
a
b
c
d

Uhm, nên mấy chú CFA oánh chứng hay bị tẩu hỏa nhập ma lắm, tớ quen mấy chú CFA level 2 phân tích phân tiếc đâu ra đấy, thỉnh thoảng lại thấy hỏi: em còn tiền hok anh vay mấy chục, keke

Uhm, nên mấy chú CFA oánh chứng hay bị tẩu hỏa nhập ma lắm, tớ quen mấy chú CFA level 2 phân tích phân tiếc đâu ra đấy, thỉnh thoảng lại thấy hỏi: em còn tiền hok anh vay mấy chục, keke

CFA ko dạy phương pháp + tâm lý + kỷ luật trading, nên dân CFA trading banh gáo cũng ko có gì là lạ. Nhưng dân trading giỏi khi gặp những project M&A analyst chẳng hạn, thì cũng bó tay thôi. Bác nào trading for living thì chẳng cần quan tâm đến CFA cho hại não. Còn dân gà gà mà có CFA thì đi làm thầy giáo hoặc làm investment analyst cũng có 1 khoản thu nhập kha khá rồi, bù đắp cho phần trading lỗ khj`khj`

OMG. học CFA đê kiếm tiền bù vô phần trading lỗ mới vãi lúa chứ =))
trading for a living thì chưa dám nói, chỉ ráng ngâm cứu sao được 1 phần bang chủ VC là e chả cần CFA j sất ;))

Back