Phân tích kỹ thuật TTCK Việt Nam 2013

Status
Not open for further replies.
Các tín hiệu của Price và Indicator đã chỉ ra sự đảo chiều. Câu hỏi đặt ra là đã thực sự chưa hay là " Bull trap ". Theo tôi, volume chưa confirm thì chưa nói lên điều gì. Và lại cần có break out khỏi ngưỡng 500 ..
Waitting ....

He, em nhớ là bang chủ có bảo ADX trên 25 mới dùng để đo sức mạnh của trend, nếu dưới 25 thì có nghĩa ko có trend. Vậy thì em đoán (theo hướng tích cực), Index ko vượt qua đỉnh cũ trong đợt này, chờ vào nhịp sau sẽ chắc hơn.

Nàng VNIndex chưa có vẻ gì là muốn dừng tay lại cho dù là có phiên giảm điểm hôm thứ 6 vừa rồi, hãy xem nàng vượt 500 thế nào nhé! Target có thể là 526.

Em là M không biết .
Chỉ thấy là Volume chẳng nói lên điều gì về úp chén cả .

Và thấy mấy tiền đạo MSN,VNM,GAS...dâng cao thế không biết !? :D
Chẳng lẽ mấy cái momentùm +price indicầytơ lại nằm hết ở mấy tiền đạo sao ??????

Anh Pickman nói đúng đó anh Lang-tu à. Quà mùng 8-3 cuối tuần trước các mẹ, các chị, các em nhận được rồi :). Theo em, giờ nên ngồi thưởng thức hoa...đồng tiền đi đã, đợi xu hướng mới (nếu VNi lên nữa thì sẽ có nhịp 530, tuy nhiên điểm vào thì chưa thấy báo).

Hi Hi Tui không nói pickman sai mà tui chỉ ra mấy mã bự nó tạo ra mấy cái tín hiệu nhưng không tạo ra được V cho thị trường .
Thị trường bị thọt (một chân bị què) khi chỉ có VNI là xanh, HNX đỏ. Hình như có lần Bang chủ có nói về hiện tượng này khi nói về DJ phải có sự confirm của S&P thì phải. Bác nào còn lưu lại lôi lên chúng ta ôn lại bài nhé. Cám ơn

Nhìn đồ thị của HNX thì vẫn xấu.....nhưng được cái dạo này toàn đỏ nhẹ với khối lượng thấp....đồng thời có support cực mạnh ở vùng 58...là nơi MA20 gặp BB dưới.....em mà có tiền em sẽ giải ngân nhẹ nhàng đợi về 58 tất tay là cực ngon.....
@GLD: ông xem xét vào hàng dần được đấy, cơ hội thắng khá cao....

giờ xác suất HNX lên 80 là 70%...xác suất về 48 là 30%.......

Mai chủ tịch mua một ít cho nó oversold thêm một đợt nữa, bảo đảm sau đó xác suất HNX lên 80 là 90% ngay.

Mai chủ tịch mua một ít cho nó oversold thêm một đợt nữa, bảo đảm sau đó xác suất HNX lên 80 là 90% ngay.

Lịch sử chứng minh rằng, mỗi lần chủ tịch mua là tt tèo.

Quan điểm sai rùi :-??:-??
Em thấy quan điểm của bác đúng đấy chứ, vì chart nó nói vậy thì mình nghĩ vậy mà.
Chỉ có dự đoán với chém gió là sai thôi ke ke
Mà dự sai là chuyện bình thường, ngay cả Bộ chuyên dự là Bộ Kế hoạch mà còn dự sai tè le tét lét cơ mà =))
Quan trọng là mình đã nhận ra được cái sai bác ạ, em thích bác chỗ ấy.

Bác Lãng tử nói sai chỗ nào ? Em nghĩ bác ko thể vì chút noise mà đã regrets :D
Bác ấy ko nói sai, nhưng cái ý "dự" của bác ấy (theo tôi hiểu) là thị trường đi xuống, giờ thị trường nó dựng đứng lên nên bác ấy bảo là quan điểm sai rồi. Tôi thì thấy quan điểm nhận định trên chart của bác ấy đúng (vì tôi cũng nhận định vậy mà) ke ke
Ah mà sao ông cứ lúc Vietnamese lúc English, tôi đọc mà chẳng hiểu ra mô ra răng....

Bác lang-tu dự sai vì không tin vào giá mà nhìn nhiều vào indicator. Trên chart của bác lang-tu, 2 đường MA chụm lại và đâm lên hổ trợ như thế thì giá nào mà dám xuống. Thật ra trendline đối với stochastic chẳng có ý nghĩa gì cả

@lang-tu: tất nhiên xác suất đâm xuyên MA là có, nhưng với hiện trạng MA trên chart của bác thì xác suất đâm xuyên khá thấp. MA tuy là indi phổ biến nhưng cách dùng của nó cũng thiên biến vạn hóa lắm. Chỉ trao đổi về PTKT thôi bác à, đúng sai là chuyện thường tình. Và không phải chỉ có PTKT là vủ khí duy nhất được dùng trong chứng khoán.

feeling rùi ...vô ảnh kiếm :) Bác tiếp đi cho em học với
Bác ạ , phân tích VNI bằng 1 số indi thông thường MA xác đinh trend, ADX đo cường độ trend,nên kết hợp volume và market breath , khỏi manipulate luôn :))
VNI đợt này đi lên ko dựa trên volume tăng thì giải thích sao hả bác! Bác khai nhãn giúp em với!:D

Bác chắc cũng biết là em VNI khối lượng tăng kiểu rất ẽo ợt và chỉ tập trung vào một số mã mà nước ngoài mua thôi! Em nghĩ đợt tăng này là đợt tăng có câu chuyện đằng sau nó chính là câu chuyện mở room bác ạ!:D

bác post cho AE cái thằng HNX ? TKS!

Không thủng được 60 thì nó tiến về vùng oánh nhau 71 bác ợ, lát update dữ liệu roài em kiếm cái chart nào bull nhất post lên :D Tâm lý kẹp hàng mà =P~

Status
Not open for further replies.
Back