Nội Quy Diễn Đàn

winwin

Well-Known Member
NỘI QUY
(đã sửa đổi và bổ sung)​

I. Các quy định đối với thành viên (VC-Memmber):

Tất cả các thành viên tham gia Diễn Đàn VietCurrency.vn cần thực hiện đầy đủ các yêu cầu sau:

KHÔNG vi phạm luật pháp nước CHXHCN Việt Nam
KHÔNG vi phạm thuần phong mỹ tục Việt Nam
KHÔNG liên quan đến chính trị, tôn giáo.
KHÔNG liên quan đến HACK, bẻ khóa, kiếm tiền trên mạng.
KHÔNG công kích, nói xấu lẫn nhau, đụng chạm đến cuộc sống riêng.
KHÔNG được đăng ký nick, username trùng với các Điều hành viên hoặc cố tình đăng ký nick trùng với thành viên khác.
CHỊU TRÁCH NHIÊM với các thông tin do mình cung cấp hoặc trích dẫn thì cần ghị rõ nguồn.

II. Các quy định về bài viết (comments):

Tất cả các bài viết khi gửi lên Diễn Đàn VietCurrency.vn cần đảm bảo các yêu cầu sau:

Không spam bài, up bài ngoài nhằm quảng cáo, mua bán.
Không gửi bài với nội dung vô nghĩa, bóc tem, xé tem, tem...
Không gửi một nội dung ở nhiều nơi, trước khi viết bài vui lòng xem qua diễn đàn xem đã đề cập chưa.
Không tùy tiện mở thread, nội dung tiêu đề, bài viết phải nội dung rõ ràng, nghiêm túc
Khi muốn cám ơn người gởi bài, chỉ cần nhấn nút lệnh “Thanks”.
Up bài và trả lời cần theo đúng nội dung của thread, không tùy tiện theo ý thích cá nhân.
Khi trích dẫn bài của người khác, nếu dài cần tóm tắt các ý chính hoặc đưa link.
Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, gõ tiếng Việt có dấu, hạn chế tối đa sử dụng tiếng nước ngoài.

III. Các quy đinh về hoat động các Câu lạc bộ cộng đồng (VC-Club)

Tất cả các thành viên tham gia Diễn Đàn VietCurrency.vn đều có thể tham gia các VC-Club:

- Các hoạt động của câu lạc bộ đều phải đảm bảo các quy định đưa ra trong điều I và điều II của NỘI QUY.
- Việc thành lập các câu lạc bô có thể do các thành viên đề xuất hoặc BQT tri đề xuất khi thấy có nhu cầu
- Các câu lạc bộ cần có tiêu chi và nội dung hoạt đông
- Việc tham gia hoạt động câu lạc bộ của các thành viên hoàn toàn tự nguyên, một thành viên có thể tham gia đồng thời nhiều câu lạc bô.
- Các thành viên mới đăng ký nên tránh dùng các nick của các VC-Member cũ vì ưu tiên để dành cho các thành viên cũ quay lại. Nếu trùng nick ban điều hành sẽ thông báo để các thành viên mới sửa đổi.

Last edited by a moderator:
Hình thức xử lý với từng loại tội là sao các bác? Tùy theo mức độ phạm tội để định tội ah? Treo nick 1 tuần, 1 tháng,nửa năm hay 1 năm? em góp ý, nếu thành viên nào gây rối mà khiêu khích các TV khác cần xử lý nặng và TV nào khơi mào gây hấn, chửi nhau thì phải xử lý nặng hơn, ko như f319 đã và đang làm.

Các bác ơi,
Sao e thăm thông của ban quản trị mà ko ai trả lời cho e hết vậy

Bác hỏi chỉ vậy???

K/c: GLD xem xét xử lý.
Mà giờ post bài bị cái random question hơi khó chịu đấy....>:P>:P

he he he chống spam post ... haaaaa đến mình còn không nhớ câu trả lời thì potay thật rồi

he he he chống spam post ... haaaaa đến mình còn không nhớ câu trả lời thì potay thật rồi
Bỏ đi thôi ông ơi, chống spam là việc của mod, ai lại bắt member cõng thêm phiền phức thế....

Bỏ đi thôi ông ơi, chống spam là việc của mod, ai lại bắt member cõng thêm phiền phức thế....

Chết bể bụng với cái này !

Nó hỏi: Bạn tên gì
Mình ghi: winwin
Nó hỏi tiếp: Bạn tên gì
Mình ghi:..........(tên thật)
Nó lại hỏi: Bạn tên gì....
Suýt nữa thì vứt luôn cái PC qua cửa sổ...he...he !

Nói chung các MOD chui khó kiểm tra trước khi đi ngủ và sáng sớm khi vào 4rum tý là ổn !
Khóa Nick hơi mất thời gian - Nếu Admin trao thêm cho Supper Mod quyền khóa IP nữa càng tốt...

Chết bể bụng với cái này !

Nó hỏi: Bạn tên gì
Mình ghi: winwin
Nó hỏi tiếp: Bạn tên gì
Mình ghi:..........(tên thật)
Nó lại hỏi: Bạn tên gì....
Suýt nữa thì vứt luôn cái PC qua cửa sổ...he...he !

Nói chung các MOD chui khó kiểm tra trước khi đi ngủ và sáng sớm khi vào 4rum tý là ổn !
Khóa Nick hơi mất thời gian - Nếu Admin trao thêm cho Supper Mod quyền khóa IP nữa càng tốt...

haaaaaa =)) =)) em cũng chịu không hiểu trả lời ntn ??? quyền thì không phải admin không gán, vì Ban IP cũng chẳng có tác dụng nhiều lắm bác WW ạ nên để BQT nghĩ cách khác xem sao.

Gần đây thấy mọi người phàn nàn về post bài khó khăn. Sao em post thử ko thấy gì? nhấn nút post là post liền đâu có thấy hỏi han câu hỏi hay mã xác nhận gì nhỉ?

Back