Trader Nhật ký trading của QuangBinh2k19

mở bài. hiện kẹp DRC giá 30.4 kèm margin 4.6 .
kế hoạch xử lí: giảm 50% tổng khối lượng nếu ngày mai sau 10h đóng dưới 27.5.
lỗi mắc: - gãy không thoát ( đúng hơn là kì vọng dựa trên báo cáo tài chính quý 2 khá lớn dẫn tới hành động không dứt khoát)
- từ lãi thành lỗ. ko có hướng xử lí kịp thời!

đánh giá thị trường:
Trụ có thể dùng kéo : BID TCB TPB VHM VCB
Trụ nhìn yếu muốn rớt + gặp cản: HPG CTG MWG
Midcap: một số mid có dấu hiệu tạo đáy khép lại BB. qan sát liệu có bị ảnh hưởng bởi thị trường không
Phương án cho DRC: Giá đóng cửa nến xanh trên 28.5 giữ tiếp .

mở bài. hiện kẹp DRC giá 30.4 kèm margin 4.6 .
kế hoạch xử lí: giảm 50% tổng khối lượng nếu ngày mai sau 10h đóng dưới 27.5.
lỗi mắc: - gãy không thoát ( đúng hơn là kì vọng dựa trên báo cáo tài chính quý 2 khá lớn dẫn tới hành động không dứt khoát)
- từ lãi thành lỗ. ko có hướng xử lí kịp thời!
Mình không biết PP của bạn là gì nhưng nhìn qua có lẽ không ổn, Mình có tý ý kiến nhé:
1. Điểm mua và quản lý vốn: Điểm mua số 1 ngày 15/6 theo mình nên mua 1/2 hoặc 3/4 lượng cần mua.
2. Nếu mua tiếp điểm ngày 1/7 thì hiện tại chưa lỗ nhiều
3. Chưa có biên LN đủ lớn đã lút cán thì nên xem lại vì rất khó trường tồn theo cách nhồi margin này
Mình cũng là newbie nên góp ý với suy nghĩ tích cực nhé

Mình không biết PP của bạn là gì nhưng nhìn qua có lẽ không ổn, Mình có tý ý kiến nhé:
1. Điểm mua và quản lý vốn: Điểm mua số 1 ngày 15/6 theo mình nên mua 1/2 hoặc 3/4 lượng cần mua.
2. Nếu mua tiếp điểm ngày 1/7 thì hiện tại chưa lỗ nhiều
3. Chưa có biên LN đủ lớn đã lút cán thì nên xem lại vì rất khó trường tồn theo cách nhồi margin này
Mình cũng là newbie nên góp ý với suy nghĩ tích cực nhé
dạ e cám ơn a góp ý ạ. thực ra e đánh tính là T+ vì vòng trước đó e buy 27-28 bán 30.4 ạ. mà đoạn sau đánh e đánh giá sai gần ra báo cáo tài chính mà báo cáo tốt nên e có mua thêm lại ngày 1/7 ạ và cố tình hold. hôm fast dump không kịp xử lí vì hơi sock. a có thể chia sẻ trong điều kiện nào a nhồi margin vào không ạ? e cám ơn ạ

|Đánh giá tt ngày 07/09 : DGC xuất hiện leader dòng midcap
Midcap 1 số đã tạo đáy và kéo : ANV TV2 DGC MIG FRT HDG PET BWE
Tạm thời vẫn nắm giữ DRC.
Dòng bank có 1 số cổ :TCB VIB TPB đang dẫn dắt như dựa đoán. kì vọng VCB lên tạo hiệu ứng lan tỏa toàn tt

cập nhật: DRC phiên nay ổn, giá đóng cửa không ưng lắm nhưng vol đủ điều kiện. kì vọng thị trường tạo đáy sẽ break đỉnh 30. target 34-36

:V lười cập nhật quá:
Dòng tiền nóng bỏng của mid đúng với dự đoán từ ngày 20.07 :D nhưng có lẽ dừng được rồi... tiền dịch chuyển sang bank -> vhm sẽ đóng vai tội đồ trong 1 tuần sau khi xả xong cp quỹ để nâng bank lên 1 con sóng nhẹ đâu đó chừng 15%. Tiêu điểm là ACB với cụm inside bars 7 nến đóng khá đẹp. nhiều khả năng tuần tới này bank sẽ là dòng dẫn dắt. tiền kill mid khiến máu chảy đầm đìa lại chảy về bank :D rồi khi bank tạo đỉnh điều chỉnh nhẹ nhàng đi nhặt :cute_smiley20:midcap :cute_smiley22::cute_smiley22:

Back