Ngoại tệ và hàng hoá

Trường hợp này sl sẽ là 1.238 là được anh.

Dầu cạn đèn tắt.

Hả...Ok,anh không hỏi nữa! Nếu em cần anh giúp đỡ thì giúp anh mở TK với Pepperstone nhé? Hihi...:3D_12:

@Bh6 ơi,thôi đừng cố chấp em à!

Hi, thiệt là mính không hiểu anh Kk với anh dash117 đang nói về việc gì? Chiến lược mỗi người 1 kiểu, có chiến lược đúng và sai sau giờ giao dịch, đây là nơi chia sẻ đúng ko? Trong thị trường này chúng ta không nên đặt nặng vấn đề tôi đúng anh sai hay ngược lại vì nó tốn time. Bh6 chỉ nghĩ đơn giản, đây là nơi xả stress sau giờ trading, bạn trade tốt vậy thì chúc mừng bạn rồi.[emoji489]

Dầu cạn đèn tắt.

Hi, thiệt là mính không hiểu anh Kk với anh dash117 đang nói về việc gì? Chiến lược mỗi người 1 kiểu, có chiến lược đúng và sai sau giờ giao dịch, đây là nơi chia sẻ đúng ko? Trong thị trường này chúng ta không nên đặt nặng vấn đề tôi đúng anh sai hay ngược lại vì nó tốn time. Bh6 chỉ nghĩ đơn giản, đây là nơi xả stress sau giờ trading, bạn trade tốt vậy thì chúc mừng bạn rồi.[emoji489]

Dầu cạn đèn tắt.

Đâu,em nói cho nghe cái lệnh đó là bao nhiêu pip cái đã!:))

Để e nói lại. Có thể mai hoặc mốt co 1.246 thì buy, sl 1.238 to 1.27.

Dầu cạn đèn tắt.

Lý do mà @dash177 ,anh và cả một số ae (không nói ra) là do ngại không muốn nói ra với em thôi à! Ví dụ,(1) khi em nói em đã đặt mua bán gì đấy tới mấy lệnh như hàng hoá forex từ hồi đầu tháng này.(2)Lệnh kéo dài từ vài ngày tới mấy tháng.Rồi giờ đến cặp tiền (3) mà target "ăn" cả mấy ngàn pip,với SL bằng tay.v.v..Nhìn chung là trên đời không có ai "kiếm ăn" thành công với lối giao dịch này cả (dù là bạc lẻ!!)!:) Nên mới nghĩ là em mới học trade với Demo (nên đánh lung tung và không biết mình nói gì!:)) )... Vậy mà em vẫn cố chấp nói là mình chơi từ năm 2008 nữa!! Hihi...Ok,không sao. Có câu là: Không biết thì học. Không ai cười mình đâu.

Lý do mà @dash177 ,anh và cả một số ae (không nói ra) là do ngại không muốn nói ra với em thôi à! Ví dụ,(1) khi em nói em đã đặt mua bán gì đấy tới mấy lệnh như hàng hoá forex từ hồi đầu tháng này.(2)Lệnh kéo dài từ vài ngày tới mấy tháng.Rồi giờ đến cặp tiền (3) mà target "ăn" cả mấy ngàn pip,với SL bằng tay.v.v..Nhìn chung là trên đời không có ai "kiếm ăn" thành công với lối giao dịch này cả (dù là bạc lẻ!!)!:) Nên mới nghĩ là em mới học trade với Demo (nên đánh lung tung và không biết mình nói gì!:)) )..,

Kkk, cũng bình thường mà anh, hồi nãy em type nhầm 1.27 thành 1.7, này phải xin lỗi bản thân em rồi rồi.:)).

Bộ thiệt là anh thấy lạ khi người ta đánh forex mà để lệnh từ 7 ngày tới 3 tháng hả? Này em cũng không ý kiến. [emoji481].

Dầu cạn đèn tắt.

Kkk, cũng bình thường mà anh, hồi nãy em type nhầm 1.27 thành 1.7, này phải xin lỗi bản thân em rồi rồi.:)).

Bộ thiệt là anh thấy lạ khi người ta đánh forex mà để lệnh từ 7 ngày tới 3 tháng hả? Này em cũng không ý kiến. [emoji481].

Dầu cạn đèn tắt.

Bản thân 1 lệnh tự nó không có giới hạn về mặt thời gian. Cái chính là plan. Plan thì nói đơn giản là 1 chiến lược rõ ràng với 3 điểm: Điểm vô,điểm chấp nhận lỗ và điểm mục tiêu. Cho nên,nếu nghe người ta nói "nuôi",mình cũng nói "nuôi" theo...Rồi nghĩ ra 1 khoảng thời gian nào đó có vể hợp lý thì sẽ lộ ra cái mà mình chưa rõ kia...Với quỹ đầu tư thì nó khác. Đó,chia sẻ là 1 việc làm tốt. Nhưng cũng dẫn đến 2 mặt tốt xấu ảnh hưởng tới người đọc chứ em?:)

Theo anh đi. Anh chỉ cho em tập trading. Chịu không? Ok,không cần mở tài khoản với anh.Chịu chứ?:)) Skype của anh là Tiêu Dao Tử."Lớp" của anh cũng welcome em.Vậy nhé @Bh6?

Last edited:
Bản thân 1 lệnh tự nó không có giới hạn về mặt thời gian. Cái chính là plan. Plan thì nói đơn giản là 1 chiến lược rõ ràng với 3 điểm: Điểm vô,điểm chấp nhận lỗ và điểm mục tiêu. Cho nên,nếu nghe người ta nói "nuôi",mình cũng nói "nuôi" theo...Rồi nghĩ ra 1 khoảng thời gian nào đó có vể hợp lý thì sẽ lộ ra cái mà mình chưa rõ kia...Với quỹ đầu tư thì nó khác. Đó,chia sẻ là 1 việc làm tốt. Nhưng cũng dẫn đến 2 mặt tốt xấu ảnh hưởng tới người đọc chứ em?:)

Theo anh đi. Anh chỉ cho em tập trading. Chịu không? Ok,không cần mở tài khoản với anh.Chịu chứ?:)) Skype của anh là Tiêu Dao Tử."Lớp" của anh cũng welcome em.Vậy nhé @Bh6?

Cái này...thôi em nghiêm túc vậy.
Cái plan gì đó của anh có lẽ anh nên giữ lại cho mình em ko phản bác hay ý kiến.
Vấn đề là mỗi người 1 chiến lược và xem tâm mình vững chắc để có thể thấy được trải nghiệm thị trường của mình đến đâu. Em vẫn đang làm tại treasury nên cũng biết được chút ít.
Về mở tk thì em cũng có rồi nên chưa tiện ủng hộ anh
Về lớp học thì..học cái gì thì em tự học được.

Dầu cạn đèn tắt.

Oạch, các anh đừng cãi nhau nữa, có kèo hay pím để em follow phát ạ. Em mở thử cái Peperstone, nhân đôi hoặc cháy acc trong 1-2 ngày đây ạ

Ông Bh6 nói rùi, ổng chơi Gann cycle: Price & Time. Ví dụ: Giả sử ổng tìm được một con sóng có thời gian tăng giảm khớp với trục 9, 25, 49, 81, 121, 169... Ổng vào ngay điểm xoay 169 thì ổng chờ 225 (60 ngày, khoảng 3 tháng nếu chỉ tính các ngày giao dịch) để chốt lệnh là đúng rồi. Đại loại thế.

Hễ cái gì liên quan đến Thời gian là anh nghiên cứu hết ạ? Chắc anh định chế tạo cỗ máy du hành thời gian chăng? He he he.
Ông Bh6 nói rùi, ổng chơi Gann cycle: Price & Time. Ví dụ: Giả sử ổng tìm được một con sóng có thời gian tăng giảm khớp với trục 9, 25, 49, 81, 121, 169... Ổng vào ngay điểm xoay 169 thì ổng chờ 225 (60 ngày, khoảng 3 tháng nếu chỉ tính các ngày giao dịch) để chốt lệnh là đúng rồi. Đại loại thế.

Này là tri kỷ[emoji492]

Dầu cạn đèn tắt.

Chắc vậy Thầy ạ, em vừa tố thêm 50 lots nữa... một xanh cỏ hai đỏ ngực... FX mà toàn oánh ngược trend & canh Bán đỉnh ko banh xác hơi phí... trừ khi em đang vào Cầu Son... a hi hi
G9 Thầy nhóe!
Bác phải cut loss kèo trên thôi, nếu chịu thở oxy nổi thì chờ tới 3-4 ngày nữa mới có giá để out ra. Cặp này sắp tới phải đánh lên.

Dầu cạn đèn tắt.

Back