Nghễnh ngãng Index

@Phát Lộc hi anh 68,
em mới lần đầu coi mấy phim về phố Wall ..... sốc nặng anh ạ.
học được nhiều điều :1:, em tuyên bố bỏ cái ảo mộng Donkyhote ...hì hì.
TT tài chính là nơi đờ boi become đờ man, đờ man become đờ hero.
sau khi em coi phim xong, em xin phép thêm :" èn đờ hero bì căm đờ dê dô(0)" :D làm gì thì cũng phải theo luật nhân qủa cả thôi :1:
hay thật... em nên thay đổi cho phù hợp với phố Wall :D (cái màn trác táng, đồi bại thì xin kiếu :D)
cám ơn anh 68 rất nhiều :1:

@Phát Lộc hi anh 68,
sau khi em coi phim xong, em xin phép thêm :" èn đờ hero bì căm đờ dê dô(0)" :D làm gì thì cũng phải theo luật nhân qủa cả thôi :1:
hay thật... em nên thay đổi cho phù hợp với phố Wall :D (cái màn trác táng, đồi bại thì xin kiếu :D)
MS còn lâu lắm mới thanh thản đc . Thấy cứ mãi loay hoay .

@Phát Lộc hi anh 68,

Bon cũng mới coi sói già phố wall gần đây thôi, cũng....shocked, hehe... :D
nhưng quả thật, lúc cảm xúc cao trào thì chửi thề đúng là việc hết sức .....tự nhiên và hữu dụng :21:

MS còn lâu lắm mới thanh thản đc . Thấy cứ mãi loay hoay
có câu danh ngôn đại loại: hồi trẻ tôi muốn thay đổi cả thế giới, khi trưởng thành tôi muốn thay đổi mọi người, và bây giờ khi đến tuổi chớm già tôi nhận ra là chỉ cần thay đổi chính mình.

MS chỉ cần chấp nhận là xong.
và nhìn chúng như đó là 1 phần cuộc sống.

Cái này hay này: động lực đừng bao giờ để cháy tài khoản.
sorry em ăn cơm mèo nói leo các cụ
Đó chỉ là sự biện hộ thôi . Điều quan trọng nhất là chứng tỏ năng lực và kiếm ra tiền , nhưng thành kiến sẽ tự biến mất .
Em xuất thân gia đình nhân thân tốt , từ lớp 12 bố mẹ ly dị , vào đại học tự bươn trải kiếm tiền , ra đời cũng lăn lộn mãi nhiều thứ rồi xác định mình có thể kiếm đc tiền từ chứng khoán , họ hàng biết nhưng ko ai thích công việc đó , và em cũng ko cậy nhờ .
Tuy nhiên , em vẫn hạnh phúc , có tí tiền , sống tình cảm , chân thành với mọi người . Xong , có gì lăn tăn đâu . Quan trọng nhất vẫn là ăn ở :21:
Nhiều bạn trẻ bây giờ đều phải qua giai đoạn áp lực tiền bạc , sự nghiệp , đều đặt câu hỏi như nhau " làm sao kiếm nhiều tiền bền vững " , trả lời đc rồi thì cứ cắm đầu mà cày .
Trên phương diện TA thì thấy MS test đi test lại nhiều phương án chắc đang rối bời trong ma trận rồi . Tĩnh tâm thôi . Dám bỏ qua 1 cơ hội lớn dù mình biết ( đại khái là học đòi chê tiền ) thì sẽ giải tỏa tâm lý đc cho những lần sau .

Đó chỉ là sự biện hộ thôi . Điều quan trọng nhất là chứng tỏ năng lực và kiếm ra tiền , nhưng thành kiến sẽ tự biến mất .
Em xuất thân gia đình nhân thân tốt , từ lớp 12 bố mẹ ly dị , vào đại học tự bươn trải kiếm tiền , ra đời cũng lăn lộn mãi nhiều thứ rồi xác định mình có thể kiếm đc tiền từ chứng khoán , họ hàng biết nhưng ko ai thích công việc đó , và em cũng ko cậy nhờ .
Tuy nhiên , em vẫn hạnh phúc , có tí tiền , sống tình cảm , chân thành với mọi người . Xong , có gì lăn tăn đâu . Quan trọng nhất vẫn là ăn ở :21:
Nhiều bạn trẻ bây giờ đều phải qua giai đoạn áp lực tiền bạc , sự nghiệp , đều đặt câu hỏi như nhau " làm sao kiếm nhiều tiền bền vững " , trả lời đc rồi thì cứ cắm đầu mà cày .
Trên phương diện TA thì thấy MS test đi test lại nhiều phương án chắc đang rối bời trong ma trận rồi . Tĩnh tâm thôi . Dám bỏ qua 1 cơ hội lớn dù mình biết ( đại khái là học đòi chê tiền ) thì sẽ giải tỏa tâm lý đc cho những lần sau .
được lựa chọn, khác với phải lựa chọn, thích một đằng nhưng phải làm cái khác. cố gắng làm cả 2 song song thì không đủ sức, hoăc chưa tìm ra cách... (chăc loay hoay ở chỗ này thôi - em đoán:1:)
còn khi đã lựa chọn rồi thì em đồng ý vơi ý kiến của bác.
mà sao mọi người ghét dân chứng khoán với tài chính nói chung thế nhỉ.:21: nước Anh chuyển từ manufacture sang finance bao lâu rồi mà cứ thích con sang Anh du học.

Sorri ông bạn MMs, hơi bị vô duyên tí, chứ tôi đọc xong, cũng tính làm vài câu động viên...nhưng ngồi nghĩ kỹ lại thì chỉ biết cười khặc khặc...
Mị-a, hai tay hai kiếm đã khiếp rồi, giờ lại cây kiếm bds nữa là 3 cây...thế này thì hơn cả Định ý chứ... thôi phắn đây! Good luck, buddy!

Sorri ông bạn MMs, hơi bị vô duyên tí, chứ tôi đọc xong, cũng tính làm vài câu động viên...nhưng ngồi nghĩ kỹ lại thì chỉ biết cười khặc khặc...
Mị-a, hai tay hai kiếm đã khiếp rồi, giờ lại cây kiếm bds nữa là 3 cây...thế này thì hơn cả Định ý chứ... thôi phắn đây! Good luck, buddy!
Em minh hoạ nhé [emoji1]

http://onepiece.wikia.com/wiki/Roronoa_Zoro

Back