Một bài viết cũ của BC VC!

wisebull

Well-Known Member
Tự nhiên lọ mọ trong cái ổ cứng cũ rích từ hồi nào, nhặt được mấy lời nói chuyện của Bang Chủ VC từ lâu lắm rồi...
Cái cách "rủ rỉ" nói chuyện đơn giản, bình dân nhưng chất lượng hơn nhiều một bài giảng, nghe hay đọc đều ghiền...
Chắc cũng có nhiều anh chị em thuở đó cũng cùng cảm giác như vậy, nên mình mạo muội post lên 1 đoạn lưu mà mình đặt tên là "Anh VC bàn về bottom".
Cũng tự nhiên đọc xong, nhớ a GAR, chị SIMTIM, chị CAHOMECHUNG, a WINWIN, a gì hay gọi vui là thày giáo làng Văn Lâm tên LẮM hay LÂM gì đó, và nhiều nick khác...

(*) Đây là định nghĩa của một market index, như Dow Jones, Nasdaq, hay VNI. Stock thì khác. Stocks thì khoảng 30-35% tùy theo mức độ giao động của từng stocks. VNI là một index khá trẻ cho nên con số 20% này có thể co giản đến 25%.

Last edited:
Sr phải post bài của BC dưới dạng ảnh, vì ko hiểu sao khi nhấn nút post thì cứ bị vầy, thử cắt hết bài của BC thì lại được...

"... khi nó đ ụng 900..."

Không gõ được chữ "đ ụng" trong đây cụ ạ, lần sau cụ cứ type chữ đó cách ra là được.

Rồi chắc nó rồi đó, vậy mà sao mình dò tìm từng chữ "nhạy cảm" mấy lần vẫn ko thấy, tks cụ!
Cụ nhanh mắt thế chắc chiến toàn thắng, khà khà!

• Like
Reactions: Cdg
Bài viết của a VC đọc đi đọc lại vẫn thấy hay.
@wisebull: khi VN công nhận mình rơi vào khủng hoảng, lúc đo đưa ra nhiều kịch bản phục hồi: V, U, L . Nhưng Vn lại ko theo cái nào trong 3 cái đó, nhưng vẫn đang phục hồi, anh nhìn kỹ trên chart sẽ thấy, hôm trước viết bài về vụ này, sau đó gửi lên thì trang vc bị hack , nên mất với lười viết lại.
Nên mình thấy nếu tg ko sảy ra cuộc khủng hoảng mới, thì VN tạm thời vẫn đi trong đó thôi, ko có gì để quá bi quan, mà cũng chẳng có gì để lạc quan.

@wisebull: Thanks bác...... Bài viết trên của Bang chủ vào nửa cuối 2007. Hồi đó CK đang trong giai đoạn (cuối) hoàng kim. Những gì BC viết đọc lại vẫn thấy rất hay và có cái chất của một người đầy kinh nghiệm. Tự nhiên nhớ BC quá.
Trong số nick mới ở VC.vn có bao nhiêu bác đã từng đi qua giai đoạn 2007?

Back