MỘC !

Bác sĩ đã từng khuyên tôi đừng nên để suy nghĩ cũng như cảm xúc cứ đi lòng vòng mãi trong cái đầu...dễ đăng ký tạm trú trong khoa thần kinh lắm em nhé...vậy nên dù lười gõ nhưng thôi cũng cố gắng làm theo ý kiến chuyên môn !
Vậy đó, thoáng buồn từ tối hôm qua....sáng ra theo thông lệ là vác giỏ đi qua phòng gym leo lên máy chạy. Ở đây có 5 cái máy chạy hầu như lúc nào cũng full hết nhưng chỉ khoảng 10 15 phút sau thì lại có máy thôi vì hiếm ai ở lâu được trên máy vì chán, vì mỏi, vì mệt....đủ hết các lý do ! ( nghiệm ra rằng ở đời phàm việc gì khó là người ta mau nản và bỏ cuộc hết ráo... )
Tháng đầu mình chạy cách ngày, mỗi ngày chạy 5 cây, những ngày ko chạy nếu siêng thì tập cơ ko siêng nằm nướng thêm chút chút, ( tự nghiệm là ko ổn, ngày hôm sau tập lại thấy đuối hơn vậy nên tháng này mình chạy đều chỉ nghỉ thứ 7 và chủ nhật mỗi ngày chạy 4 cây thôi nhưng thấy ổn với phương pháp này -> mình đã đi đúng hướng ( nghiệm ra cố quá thì...quá cố nghen cưng :21: )
Mình quan sát thấy đã 2 tuần này, khi mình leo lên chạy hì hục mồ hôi đổ ròng ròng thì 1 vài bạn nam có nữ có liếc liếc ngó ngó, sau đó là leo lên chạy kế bên....nhưng mình chưa thấy bạn nào chạy bền được 40 phút liên tục ! ( phát hiện ra rằng thể lực người thành thị yếu, nhưng xu hướng tốt là hiện nay rất nhiều fòng tập gym mọc lên như nấm với đẳng cấp từ 2 sao đến 5 sao có đủ :21: -> người dân có ý thức hơn về hình thức cũng như sức khỏe của mình).
Hôm nay là ngày thứ 5 phát hiện 1 bạn nữ cứ mình leo lên chạy là chị í cũng leo lên chạy, dăm ba phút thì mệt thở ko nổi lại đi bộ típ...mình quay qua trò chuyện và làm 1 hơi tất tần tật về phương pháp chạy, ăn uống như thế nào cho chị í, sau đó chỉnh lại tốc độ chạy, sau 1 hồi nói chuyện với mình quên trời đất chị í bảo trời ơi ko ngờ hôm nay chị chạy được những 20 fút :21: ...vậy đó :21: chị í thì tất nhiên xem mình là idol, còn tâm mình thì vui vì biết những kiến thức kinh nghiệm mà mình có được, đem truyền lại cho người khác hữu dụng ! ( những niềm vui và sự thỏa mãn luôn xuất hiện trong cuộc sống của ta hàng ngày thậm chí từng giây từng phút, quan trọng tâm ta có lành, tim có sáng để nhận ra hay ko mà thôi ! )
Áp dụng: ko phải chỉ với chuyện ốm chuyện đẹp, mà bất cứ chuyện gì nếu bạn truyền được cảm hứng or kiến thức cho càng nhiều người thì bạn càng nhận lại được nhiều thứ.....nhiều thứ đến mức bạn phải bất ngờ !
Đạt tới lv mới rồi . Chúc mừng sữa .
Đầu tư hay đầu cơ , ... đều nghiệm từ cuộc sống ra là tốt nhất . Nhưng khéo lại đc chị @TTN xếp vào list "cụ"

like nhiệt, hế hế, cô mở pic vại phải hay hông :1cool_look_down:
lại son nữa chớ, vừa mở là hắc hắc ết teng ngay 5 lines :1cool_byebye:
Anh đó, trào phúng quá có người giận oỳ mà vẫn vô tư lự quá nhỉ :1cool_look_down:, cảm ơn anh Dát tặng em cái đầm nha, em order oỳ :21:

Chính xác, thì bên trên mình cũng đề cập là giờ mình duy trì 4km/1 ngày cho cơ thể nghỉ 2 ngày cuối tuần...thể thao có rất nhiều lợi ích nếu ko mún nói là thuốc tiên !
Hồi trước mình bị viêm xoang nặng, sau kiên trì chạy thì dịch và đàm các thứ nằm ở trên xoang mũi khi mình chạy nó rớt xuống từ từ....và thế là ko phải đi nạo hút xoang gì cả !
Nói đến xoang thì mình lại muốn chưa sẻ thêm chút nữa.

Hồi xưa mình bị lệch vách ngăn, nó cũng dẫn đến xoang nhẹ, cản trở sự hô hấp. Hồi đó tập thể thao chỉ khoảng 10-15' là mình đã không thở nổi rồi. Quyết định là đi mổ lệch vách ngăn. Sau lần mổ ấy, khi phục hồi thì thấy hô hấp tốt hơn hẳn, giờ có thể tập lên 30-40'. Vậy nên nạo/hút/mổ cũng không phải là xấu. Con người vốn có những khiếm khuyết, nếu có thể dùng khoa học hiện đại để chữa trị thì nên chữa trị, sử dụng kết hợp cả các cách tự nhiên và khoa học, không câu nệ, không định kiến.

Chính xác, thì bên trên mình cũng đề cập là giờ mình duy trì 4km/1 ngày cho cơ thể nghỉ 2 ngày cuối tuần...thể thao có rất nhiều lợi ích nếu ko mún nói là thuốc tiên !
Hồi trước mình bị viêm xoang nặng, sau kiên trì chạy thì dịch và đàm các thứ nằm ở trên xoang mũi khi mình chạy nó rớt xuống từ từ....và thế là ko phải đi nạo hút xoang gì cả !
Yeah, thực ra nó kéo đề kháng của Sữa lên đó, nên mới đỡ hơn

Nói đến xoang thì mình lại muốn chưa sẻ thêm chút nữa.

Hồi xưa mình bị lệch vách ngăn, nó cũng dẫn đến xoang nhẹ, cản trở sự hô hấp. Hồi đó tập thể thao chỉ khoảng 10-15' là mình đã không thở nổi rồi. Quyết định là đi mổ lệch vách ngăn. Sau lần mổ ấy, khi phục hồi thì thấy hô hấp tốt hơn hẳn, giờ có thể tập lên 30-40'. Vậy nên nạo/hút/mổ cũng không phải là xấu. Con người vốn có những khiếm khuyết, nếu có thể dùng khoa học hiện đại để chữa trị thì nên chữa trị, sử dụng kết hợp cả các cách tự nhiên và khoa học, không câu nệ, không định kiến.
Vâng, lệch thì mổ là hiệu quả nhất, case của em thì ko phải do lệch mà do em bị viêm đường hô hấp hoài dẫn đến viêm xoang.... thanks bác chia sẻ !

Anh đó, trào phúng quá có người giận oỳ mà vẫn vô tư lự quá nhỉ :1cool_look_down:, cảm ơn anh Dát tặng em cái đầm nha, em order oỳ :21:
htr tôi thấy cô đăng ảnh vừa đen vừa ốm, nghĩ sao chọn style này :3cool_embarrassed: (cổ khoét chân xẻ tuyền khoe khuyết điểm)
ps: có mỗi tôi chém mà ko chịu được nhiệt thì sao ăn bằng lần đc:1cool_look_down:

Mỗi cá nhân có thể lực và sức khỏe khác nhau bạn ơi, để luyện được như vầy mình phải có nền tảng ( chơi thể thao đều hàng ngày từ 18t ) tập sức bền ( có lịch nâng thể lực lên từ từ theo week ) và kết hợp dinh dưỡng ( ăn uống chú trọng chất sữa, canxi....cá thịt ... ), hồi mới chạy thì mình chạy được đúng 5 fút là đuối :1:
Và có 1 điều thú vị là mình ứng dụng cách mình đạt được thành công trong thể thao qua bên buôn chứng này....thấy cũng ổn :1:
Em hông uống sữa được hu hu :((

htr tôi thấy cô đăng ảnh vừa đen vừa ốm, nghĩ sao chọn style này :3cool_embarrassed: (cổ khoét chân xẻ tuyền khoe khuyết điểm)
ps: có mỗi tôi chém mà ko chịu được nhiệt thì sao ăn bằng lần đc:1cool_look_down:
:21: da bánh mật mà ko ốm đâu...tại chụp xa vậy...nở hậu... :21: nghiêm túc xem xét vì phụ nữ mua đồ đẹp cũng chỉ cho phụ nam ngắm thôi :21:

Em hông uống sữa được hu hu :((
chạy thì cần bổ sung cái nì....mà bình thường cũng nên uống !
http://www.domy.vn/c106-glucosamine.html
( search thử coi trang nào giá rẻ nhất nha TM )
Vì đồ ăn của mình ở trong nhiệt độ quá cao và quá lâu nên đa phần là mình ăn cái lượng chớ ko có cái chất ! trái cây và những thực phẩm chức năng bổ sung cung cấp chất cho mình ! ( nam thì ăn chuối mỗi ngày 1-3 trái quá ổn cho cơ bắp )

chạy thì cần bổ sung cái nì....mà bình thường cũng nên uống !
http://www.domy.vn/c106-glucosamine.html
( search thử coi trang nào giá rẻ nhất nha TM )
Vì đồ ăn của mình ở trong nhiệt độ quá cao và quá lâu nên đa phần là mình ăn cái lượng chớ ko có cái chất ! trái cây và những thực phẩm chức năng bổ sung cung cấp chất cho mình ! ( nam thì ăn chuối mỗi ngày 1-3 trái quá ổn cho cơ bắp )
Ok thanks chị.

Back