MỘC !

Lịch trình chạy và đi bộ trong 6 tuần để giảm cân hiệu quả
Việc đi bộ hay chạy bộ tưởng chừng như là hoạt động thể dục giảm cân vô cùng đơn giản, nhưng nếu bạn chỉ thực hiện tùy theo hứng thú thì hiệu quả sẽ không được như mong đợi. Muốn thành công nhanh, bạn phải có "chiến lược" cụ thể!
Nếu bạn lặp lại một bài tập thể dục giống y hệt nhau từ ngày này qua tháng khác, thì cơ thể sẽ có dấu hiệu “nhờn” vận động và hiệu quả đốt cháy calo sẽ không được nhiều như những ngày đầu tiên. Chính vì thế, các huấn luyện viên thường thiết kế ra những bài tập khác biệt xen kẽ nhau, hoặc tăng dần độ khó để người tập không cảm thấy nhàm chán. Phương pháp này càng nên áp dụng với những người đi bộ hoặc chạy bộ để giảm cân, bởi nếu ngày nào bạn cũng đi cùng một cung đường, cùng một khoảng cách, thì sẽ rất dễ nản chí.
Chỉ trong vòng 6 tuần tuân thủ đúng lịch trình tập luyện dưới đây, bạn sẽ thấy cơ thể mình thon gọn hơn, hệ trao đổi chất hoạt động hiệu quả hơn và sức khỏe được cải thiện đáng kể.
Giảm cân đúng thật là đã khó. Bằng chứng là có biết bao nhiêu người nuốn mà không làm được,há em?

Chạy bộ để giảm cân hay ghê lắm! À,mà đương nhiên với chế độ ăn kiêng thích hợp nữa chứ?:) Tuy nhiên,phương pháp nào cũng khó toàn diện. Nói đâu xa,người nào mập quá,thì không thể chạy được,vì đau hoặc thậm chí chấn thương đầu gối nữa!

Giảm cân đúng thật là đã khó. Bằng chứng là có biết bao nhiêu người nuốn mà không làm được,há em?

Chạy bộ để giảm cân hay ghê lắm! À,mà đương nhiên với chế độ ăn kiêng thích hợp nữa chứ?:) Tuy nhiên,phương pháp nào cũng khó toàn diện. Nói đâu xa,người nào mập quá,thì không thể chạy được,vì đau hoặc thậm chí chấn thương đầu gối nữa!
Em mà post hình của em cách đây 20 năm thì anh ko nhận ra đâu :21: em nghĩ chỉ cần muốn là được thôi à , em hồi đó để đủ điều kiện là học sinh giỏi toàn phải đi xin điểm môn thể dục :2: cho đến bây giờ những gì em đã đang trải qua thì với em ko gì là ko thể, chỉ có đôi khi làm nhiều quá quên giữ gìn sức khỏe thôi...cái này phải chỉnh lại tí :1cool_byebye:

Em mà post hình của em cách đây 20 năm thì anh ko nhận ra đâu :21: em nghĩ chỉ cần muốn là được thôi à , em hồi đó để đủ điều kiện là học sinh giỏi toàn phải đi xin điểm môn thể dục :2: cho đến bây giờ những gì em đã đang trải qua thì với em ko gì là ko thể, chỉ có đôi khi làm nhiều quá quên giữ gìn sức khỏe thôi...cái này phải chỉnh lại tí :1cool_byebye:
Anh tò mò 20 năm trước quá :11:

Giỏi lắm.:)

Đúng vậy. Phương pháp nào dù hay đến mấy cũng phải tuỳ thuộc vào người sử dụng nó. Nói riêng với giảm cân thì ý chí và sự kiên nhẫn là 2 điểm mấu chốt. Không thể thiếu mất 1 được. Đúng không em? Còn lạng qua trading mà nói,dù cho có 2 điểm quan trọng này cũng chưa đủ! Còn bao nhiêu điều quan trọng khác nữa,như năng khiếu bẩm sinh,sự may mắn và...một số mệnh đặt để (không chừng)?

Giảm cân vẫn còn thua "giảm béo" mấy bậc. Vì giảm béo khó làm hơn nhiều.:)

Giỏi lắm.:)

Đúng vậy. Phương pháp nào dù hay đến mấy cũng phải tuỳ thuộc vào người sử dụng nó. Nói riêng với giảm cân thì ý chí và sự kiên nhẫn là 2 điểm mấu chốt. Không thể thiếu mất 1 được. Đúng không em? Còn lạng qua trading mà nói,dù cho có 2 điểm quan trọng này cũng chưa đủ! Còn bao nhiêu điều quan trọng khác nữa,như năng khiếu bẩm sinh,sự may mắn và...một số mệnh đặt để (không chừng)?

Giảm cân vẫn còn thua "giảm béo" mấy bậc. Vì giảm béo khó làm hơn nhiều.:)
Cập nhật tình hình hiện tại trong VC thì phải dùng chữ giảm lãi anh ạ :21:

:24: Hông chừng là 7 luôn. Vì 7 là "thất".
"thất" là mập anh ơi vì ăn cho quên niềm đau :) mờ
khi luyện dc về thật đẹp như thế là đủ thời gian để hiểu sao mình có thể si một tên như thế nhỉ :)
:113: sao thầy hỉu Sữa thế ko biết :21:
chắc tại link sang thói quen nhìn động lực tăng, giảm của giá :1:

15/06/2012: FOUR STAGE-MARKET CYCLE
- Nói môt cách cơ bản thì trong market bất cứ thứ gì từ stocks , currency, gold, silver cho đến oil đều biến chuyển qua 4 giai đoạn gọi là Stages để hoàn thành một chu kỳ (cycle). Sự nhận định nầy rất hửu ích cho các traders vì nó xảy ra trong mọi time frames từ daily, weekly, monthly cho tới quarterly. Bây giờ ta sẽ đi vào chi tiết từng giai đoạn thử xem.

Stage 1: Consolidation & Accumulation
Giai đoạn 1 được gọi là đáy (building base hay depression stage). Đây là điểm thấp nhứt của một chu kỳ. Ở vào thời điểm nầy hầu hết investors đều không có niềm tin và không thích invest chút nào. Nhưng ngược lại chính lúc nầy thì smart money bắt đầu accumulate một cách lặng lẻ vì họ hiểu rõ được fundamental . Đến một lúc nào đó thì có sự chuyển động và market rung chuông báo động , gây sự chú ý của nhiều người . Thế là bắt đầu giai đoạn 2 thường thì bằng một breakaway Gap.

Stage 2: Uptrend & Mark-up

Giai đoạn 2 là uptrend còn gọi là (expansion stage hay mark-up stage). Ở vào giai đoạn nầy thì market rất ổn định (stable) và đi lên rất nhanh . Đây cũng là lúc nên buy vì risk/reward ratio lớn mà lại rất an toàn.

Stage 3: Distribution & Peak

Giai đoạn 3 gọi là đỉnh hay thải hồi (distribute). Ở vào lúc nầy thì tai mắt của traders sẽ nghe thấy rất nhiều cái tốt đẹp tưởng như không có gì có thể tốt hơn về kinh tế hay về công ty trong cuộc. Và vì vậy hầu hết Novices hay những người thiếu kinh nghiệm đều nhập cuộc vì phấn khởi (greed). Nhưng trong lúc đó thì smart money bắt đầu take profit và unloading. Thế là market breakdown và đi vào giai đoạn 4.

Stage 4: Downtrend & Mark-down

Giai đoạn 4 là downtrend còn gọi là (declining stage hay mark-down). Nhưng ở vào thời điểm nầy không ai nghỉ rằng market thực sự downtrend mà chỉ nghỉ rằng correction mà thôi và vẩn tin rằng market sẽ tiếp tục đi lên. Đến khi nhận ra được thì các Novices chỉ còn một là take losses hai là ôm lại không muốn sell và những người nầy sẽ trở thành longterm investors bất đắc dĩ . Và như vậy là kết thúc một chu kỳ.

Back