JP vs The Market

JacksonPhu

Kính chào BQT và anh em VCers gần xa.

Mình xin phép lập ra topic này làm nơi trui rèn kỹ năng và tâm lý chiến Forex. Tìm kiếm những cặp có mô hình và khả năng
chiến thắng cao để chia sẻ với anh em.

Hy vọng nhận được sự ủng hộ và góp ý chân thành của anh em cùng chí hướng.

Các giao dịch của mình cũng rất đơn giản, hầu như không thể đơn giản hơn:

Có mấy định nghĩa như thế này:

Nến 1 là nến mẹ

Nến 2 là nến thường

Nến 3 là nến con, khi xuất hiện nến 3 sau nến 1 thì chờ đợi nến tín hiệu 4 và 5. Càng nhiều nến 3 thì càng tăng khả năng chiến thắng.

Nến 4 là nến tín hiệu buy

Nến 5 là nến tín hiệu bán

SL và TP như hình vẽ.

Ví dụ cụ thể:

Cái hay của phương pháp này là khá nhanh gọn, lẹ, xuất hiện nhiều, áp dụng cho cặp nào cũng được.

Hi JacksonPhu. Nhìn kết quả bạn trade thật ấn tượng. Mẫu hình bạn đang sử dụng có tên gọi là gì vậy?khi bạn trade có cần quan tâm đến xu hướng hay kháng cự và hỗ trợ để ra quyết định không ah? Quản lý vốn bạn sử dụng như nào vậy?
Cảm ơn bạn nhiều. Rất hi vọng được giao lưu học hỏi với bạn.
Mình mới vào thị trường được một thời gian ngắn. Tuần tới mình sẽ mở một topic về pp giao dịch của mình - Trading with pinbar, đây là phương pháp mình học qua một vài theard của vsg và cop nhặn kiến thức trên mạng.

Mẫu hình của mình đơn giản lắm như bạn thấy trên hình đó. Cũng không biết nên đặt tên là gì cả. Có điều mình nghĩ là các phương pháp thì rất là nhiều, có điều phương pháp nào cũng vậy, muốn sử dụng cho tốt thì cần rất nhiều kinh nghiệm thực chiến. Phương pháp nào cũng vậy, đều sẽ thành công cả.

Phương pháp của mình chán đến mức chẳng có nổi một cái tên, nhưng mình cũng thấy là khá hiệu quả. Khi trade mình hay chơi ở H1, không quan tâm đến gì khác ngoài mô hình như đã mô tả trong hình vẽ đó. Quản lý vốn là gì mình cũng không nắm được rõ lắm đâu, cứ đơn giản chơi nho nhỏ mà đều đều là được.

Bạn lập topic đi, mình hóng với! Bản thân mình cũng rất thích Pin Bar ( ví dụ trên vangsaigon có bạn phixuanthi thấy có topic nói về pinbar và mình rất ủng hộ )

Mẫu hình của mình đơn giản lắm như bạn thấy trên hình đó. Cũng không biết nên đặt tên là gì cả. Có điều mình nghĩ là các phương pháp thì rất là nhiều, có điều phương pháp nào cũng vậy, muốn sử dụng cho tốt thì cần rất nhiều kinh nghiệm thực chiến. Phương pháp nào cũng vậy, đều sẽ thành công cả.

Phương pháp của mình chán đến mức chẳng có nổi một cái tên, nhưng mình cũng thấy là khá hiệu quả. Khi trade mình hay chơi ở H1, không quan tâm đến gì khác ngoài mô hình như đã mô tả trong hình vẽ đó. Quản lý vốn là gì mình cũng không nắm được rõ lắm đâu, cứ đơn giản chơi nho nhỏ mà đều đều là được.

Bạn lập topic đi, mình hóng với! Bản thân mình cũng rất thích Pin Bar ( ví dụ trên vangsaigon có bạn phixuanthi thấy có topic nói về pinbar và mình rất ủng hộ )
:4:Cảm ơn bác nhưng mà Forex đối với em xa xỉ quá. Với lại nhin tỷ lệ thắng choáng thế kia thần kinh em yếu lắm không chịu được lãi đâu bác ơi :4:

Mà không biết em có hoa mắt không nhỉ, bác Jack để hẳn chữ ký của mình mời riêng em ạ?:4: Trời ơi mình quan trọng quá:10:

Haha, bác kia dùng cái tag "bạn" ấy, nên ai đọc post của bác ấy thì nó sẽ hiện lên tên người đó, bác BA ngây thơ quá :19:
Haha đúng là em ngố thật, thảo nào toàn bị vặt :102:

Hihi, vui phết các bác nhỉ.

sang tuần mới rồi thôi tập trung cày cuốc chăm chỉ học tập và lao động để cuối tuần còn có cái mà khoe với các bác nào.

CHI HAY theo doi cap AUD/USD Vì canh chuyển tien hoc cho con gai,neu ban quan tam thi có the chỉ dẫn cho tôi dữ đoán xu hướng của ca87p này hiện nay,tks bạn nhiều.

Tháng 6 đã đi được 2/3 thời gian và mình cũng may mắn đưa tài khoản lên được gần 10% gain tháng này, nhờ có mấy đợt new đoán đúng hướng. Thật là may mắn, mọi người ủng hộ like tài khoản cho mình lên top cái nhé http://www.fxhay.com/account/JPPAMM

( ấn nút Theo )

Tháng sáu kết quả là quỹ lên được 12,43% theo số liệu lúc ngồi viết bài này đây

Chi tiết có thể xem tại link http://fxhay.com/account/JPPAMM khi xem các bạn nhớ like cho mình nhé.

Sang tháng tới sẽ là mùa tăng tốc, bạn nào quyết đầu tư thì hãy kiên tâm và chúng ta sẽ tăng tốc tài khoản lên gấp 3 lần hơn so với tháng này. Mình cũng sẽ fronzen quỹ của mình vào ngày 1 tháng bẩy , sẽ không ai có thể tham gia thêm nữa trừ những người đã có invitation letter trước đây mình gửi. Điều này nhằm giúp mình tập chung hơn vào quản lý vốn bởi tháng rồi mình để ý có những bạn ra vào rất nhiều lần, mình không hiểu lý do, nhưng nhiệm vụ của mình là giữ cho tài khoản lên và không bị ảnh hưởng bởi các bạn, chính vì thế mặc dù số vốn là 7000$ nhưng mình chỉ dùng margin với 3000$ của cá nhân mình mà không hề dùng đến số margin của investors.

Tháng tới sẽ tăng tỷ suất đầu tư, hạn chế bạn nào ra vào nhiều sẽ chỉ có ra mà không có vào lại. Sẽ cố gắng với hạn mức bằng với tỷ suất tăng trưởng của tháng này là mục tiêu đầu tiên.

Một kinh nghiệm đầu tư PAMM đó là các bạn không nên rút ra đẩy vào nhiều, vì nếu có lệnh âm sẽ chốt vào các bạn và có lệnh dương các bạn sẽ không được tín

Tháng 7 này có chút phân tâm vì Đức thắng world cup to hơn cả dự liệu nên là cũng chưa vượt được so với tháng trước, nhưng dù sao mang về 13.89% trong tháng bẩy và tổng cộng là 102.49% trong 3 tháng cũng là một con số hoàn toàn đáng hài lòng rồi. Cảm ơn anh em đã tham gia PAMM tháng rồi nhé, tháng 8 thực sự là mùa giải mới cho thị trường đây, định hướng market tháng 8 thông thường 80% sẽ dẫn hướng đi cho cả năm 2015. Chúc JPer may mắn!

Back