Hỗ trợ kỹ thuật: Hỏi và đáp không liên quan đến những chủ đề của các Thread đã có

giailang

Well-Known Member
Q: Mấy hôm nay tôi thấy vào Forexfactory không được, phải chăng site này bị down?
A: Không chỉ FF, bất kỳ trang nào không truy cập được, để xem nó có bị down thật không hay chỉ bạn không vào được, hãy dùng: http://www.isitdownrightnow.com

Q: Trang http://www.isitdownrightnow.com báo địa chỉ tôi không vào được vẫn đang chạy và " The website is probably down just for you...", vậy phải làm sao?
A: Vào lại thử tiếp lần sau. Nếu không được, hãy quét virus để loại bỏ dị vật che mắt bạn. Nếu nó ngoan cố, sang máy khác xa nơi bạn hay dùng mạng, không login bằng ID bạn hay dùng để vào mạng, nếu cần thì dùng thêm proxy.

Q: Giả sử một trang tin nào đó tôi không thể vào được, làm sao tôi có thể kiếm được thông tin từ đó?
A: Đầu tiên là Google với từ khóa chính là tên cái thông tin bạn cần. Trừ trường hợp thông tin của bạn quá đặc biệt chỉ có ở mỗi một trang không vào được, có rất nhiều nguồn cung cấp thông tin tương đương. Vấn đề của bạn là chọn từ khóa. Nếu may mắn bạn có thể kiếm được bản ghi lưu trang không vào được ngay trong Google. Nếu tin chắc là nó vẫn chạy và bạn bị che, hãy dùng cách qua proxy.

Q: Gần đây tôi thấy vào Vietcurrency.vn rất chậm sau khi login vào, vậy tôi nên làm gì?
A: Nếu bạn dùng trình duyệt "Cáo lửa": Bạn nên xóa sạch cache của trình duyệt (History/Clear Recent history/Everrything). Tiếp đó chặn các beacon của Google, Facebook... bằng cách tải về tiện ích Ghostery, theo hướng dẫn của trình bổ sung này để tắt các "phao tiêu" nói trên. Các "phao tiêu" chứa mã theo dõi hành vi người dùng, dường như trong số đó có một/vài cái tiêu nào đó quá tham lam và lập trình cẩu thả, khiến cho máy của bạn bị quá tải.

Q: Thế nào là tracking?
A: Khi bạn vào một trang nào đó, sự xuất hiện của bạn tại trang đó được lưu lại và có thể được chuyển sang một địa chỉ khac. Sau đây là một điển hình về tracking:
View attachment 2687
Trong hình, những hình tròn có viền xanh da trời là nơi người dùng đã xem, nhưng thông tin còn được chuyển đến các trang khác mà người dùng không hề biết đến (chú thích bằng tiếng anh ở góc trên bên trái). Với hình trên, người sử dụng trình duyệt này chỉ ghé thăm 4 trang, nhưng có đến 7 địa chỉ khác nhận được thông tin về chuyến viếng thăm đó mà người dùng không hề biết nếu không sử dụng công cụ truy tầm tracking.

Lang thang ko biết đặt câu hỏi ở đâu nên e đành post ở đây, các anh chị đi trước chia sẽ giúp em, ở VN mình sàn nào cho ký quỹ qua VISA ok ko ạ? e thấy một số sàn có bonus tận 50%-100% mà chưa rõ lắm về cái vụ này. Em chỉ mới tập tành lọ mọ thôi ạ. Mong mọi người chỉ giáo em thêm, em cảm ơn ạ.

Bác phải liên lạc trực tiếp với IB của họ để có hướng dẫn cụ thể vì mỗi nơi làm mỗi khác. Vì thế cần có hướng dẫn trực tiếp mới giải quyết được vấn đề của bác.

Bác phải liên lạc trực tiếp với IB của họ để có hướng dẫn cụ thể vì mỗi nơi làm mỗi khác. Vì thế cần có hướng dẫn trực tiếp mới giải quyết được vấn đề của bác.
Em đang ngắm nghía thằng Admiral Markets, thấy bonus 50% với cả hoàn phí 3% qua VISA, bác có kinh nghiệm về sàn này chia sẽ với em đc ko ạ?

Em đang ngắm nghía thằng Admiral Markets, thấy bonus 50% với cả hoàn phí 3% qua VISA, bác có kinh nghiệm về sàn này chia sẽ với em đc ko ạ?
Hay nhất là hỏi anh Gúc Gồ, thế nào chẳng có bàn tán đánh giá etc

Back