Bình luận Giao dịch hàng ngày - YÊU ANH CẢ TRONG GIẤC MƠ !

Status
Not open for further replies.
Chơi theo MAs e hay để ý nó có trò thế này, tạo nền phẳng MAs xoắn vào nhau ( giai đoạn 1)
Sau đó tạo 1 đợt tăng vượt lên Mas 1 đoạn, sau đó giật ngược về thủng xuống dưới Mas cho bà con bán ra. ( có thể làm nhiều lần)
Sau đó tăng lên mạnh mẽ để lại các anh chị em ngơ ngác =)) ( Giai đoạn 2)
Điểm mua của em là ở chỗ khi nó thủng Mas sau đó tăng ngược lên lại vượt lên trên cả cái đỉnh cũ trước đó á.
hay quá TM ơi, chỉ có đọc những cmt như thế này thì mới tăng dc kiến thức
đã đến lúc các MAs phải xa nhau rồi :1:

@TTN Ngoài ra còn phải để ý giao dịch nến và thanh khoản hôm đó, tại những phiên như thế nến trong phiên giao dịch giá cao, đóng giá cao nhất phiên ( 4-7 %) kèm thanh khoảng lớn vừa phải ( lớn quá cũng tiềm tàng rủi ro nha :v) sẽ tốt hơn là chỉ tăng 1-3%.
Kiểu nó phải thể hien sự mạnh mẽ và dứt khoát ý =)).

Chơi theo MAs e hay để ý nó có trò thế này, tạo nền phẳng MAs xoắn vào nhau ( giai đoạn 1)
Sau đó tạo 1 đợt tăng vượt lên Mas 1 đoạn, sau đó giật ngược về thủng xuống dưới Mas cho bà con bán ra. ( có thể làm nhiều lần)
Sau đó tăng lên mạnh mẽ để lại các anh chị em ngơ ngác =)) ( Giai đoạn 2)
Điểm mua của em là ở chỗ khi nó thủng Mas sau đó tăng ngược lên lại vượt lên trên cả cái đỉnh cũ trước đó á.
Cái này là do hiểu tính nết gia dịch hay áp dụng nó đúng nhiều case bác nhỉ?

Thế ngoại tình thời 4.0 cũng khó nhể :21::21::21:
Chế có tin là FB nó dùng AI nghe lén các cuộc gọi của user để thu thập thông tin dùng cho machine learning và hiểu tính cách người dùng không? Trước mình có nghe nhưng chưa tin lắm, hôm rồi thì phải tin là thật, vãi cu Mark :21:

• Like
Reactions: TTN
Cái này là do hiểu tính nết gia dịch hay áp dụng nó đúng nhiều case bác nhỉ?
Đối với riêng e thì vì em nhìn Mas nhiều và nhất quán chỉ dùng mỗi nó nên sẽ thành thói quen , dễ nhận diện ra được mô hình.
ví dụ nhé : DMC.png
Còn:
Giai đoạn 3:PHÂN PHỐI
Giai đoạn 4: GIẢM
Nhưng em chịu, ai chỉ giúp em với ha ha

Đối với riêng e thì vì em nhìn Mas nhiều và nhất quán chỉ dùng mỗi nó nên sẽ thành thói quen , dễ nhận diện ra được mô hình.
ví dụ nhé : View attachment 5815
Còn:
Giai đoạn 3:PHÂN PHỐI
Giai đoạn 4: GIẢM
Nhưng em chịu, ai chỉ giúp em với ha ha
Bán bao giờ cũng khó hơn mua mà he he :21:
Cá nhân mình nghĩ TM tham khảo thêm cách TP từng giai đoạn theo Fibo Extension (sở trường của thầy @newMos, thầy cho thêm ít ý kiến, tks), lưu ý thêm tí phân kỳ, nến + vol là ổn. Nếu xác định chấp nhận chỉ bán khi hết trend thì theo style MAs cũng được dù hơi chậm tí :1:

Status
Not open for further replies.
Back