Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Covid làm Vinpearl thiệt hại cả tỷ đô, cũng làm VIC yếu đi nhiều.
Họ cũng suy nghĩ liên tưởng mang tính tương đồng của 2 DN lớn hàng đầu với tâm thế mình luôn giống Chị Na thôi
tất nhiên là Sờ ta túp thì nếu thất bại đều phải trả giá khá đắt. Định tính suy nghĩ tương đồng như vậy thì ko nên nói ra

Cổ phiếu nào rồi cũng sẽ có câu chuyện. Quan trọng mình đặt niềm tin vào ai để đi đến cuối con đường.
Giờ thì thấy DN dù tốt dù xấu, cổ phiếu cũng đều có sóng. Mà có sóng là có tiền.

Cổ phiếu nào rồi cũng sẽ có câu chuyện. Quan trọng mình đặt niềm tin vào ai để đi đến cuối con đường.
Giờ thì thấy DN dù tốt dù xấu, cổ phiếu cũng đều có sóng. Mà có sóng là có tiền.
trong pp chọn cổ của chị có đặt thêm vấn đề về timing ko ạ, cũng 2 CP tốt, nhưng 1 sắp có dòng tiền về hoặc câu chuyện đến đoạn hấp dẫn, còn 1 thì ngon nhưng cần thêm thời gian thì chị có cân nhắc ko
E nêu vấn đề, chứ ko dám góp ý với chị đại vì vẫn là mỗi người 1 quan điểm ạ :1:

trong pp chọn cổ của chị có đặt thêm vấn đề về timing ko ạ, cũng 2 CP tốt, nhưng 1 sắp có dòng tiền về hoặc câu chuyện đến đoạn hấp dẫn, còn 1 thì ngon nhưng cần thêm thời gian thì chị có cân nhắc ko
E nêu vấn đề, chứ ko dám góp ý với chị đại vì vẫn là mỗi người 1 quan điểm ạ :1:
NÓi dễ thôi em. Thực tế nó khác.
Ví dụ SZL nhé: Năm 2019 nó ra kế hoạch bán đất từ năm 2020, mình vào, nó lại delay, lúc đấy tính sao? Chả lẽ bán trong khi DN quá ngon.
Hay PHR: cũng năm 2019 nó ra kế hoạch 3 năm mỗi năm lãi hơn nghìn tỷ, sau đó đến những dự án nó tự làm chủ đầu tư bắt đầu khai thác. Đó chính là timing. Nhưng nó chậm. Chả lẽ lại cắt?
Còn nếu bảo cắt khi có tin tốt hãy vào thì rất đúng.
Nhưng nhìn HUT xem, tin có tốt đâu mà nó tăng 7 lần.
Nói lý thuyết rất OK, nhưng trải nghiệm thực tế mới thấy ko phải vậy.
Còn có sóng vào, sai sóng cắt thì lại là phương pháp đầu tư khác. Ko cần phân tích DN làm gì.

NÓi dễ thôi em. Thực tế nó khác.
Ví dụ SZL nhé: Năm 2019 nó ra kế hoạch bán đất từ năm 2020, mình vào, nó lại delay, lúc đấy tính sao? Chả lẽ bán trong khi DN quá ngon.
Hay PHR: cũng năm 2019 nó ra kế hoạch 3 năm mỗi năm lãi hơn nghìn tỷ, sau đó đến những dự án nó tự làm chủ đầu tư bắt đầu khai thác. Đó chính là timing. Nhưng nó chậm. Chả lẽ lại cắt?
Còn nếu bảo cắt khi có tin tốt hãy vào thì rất đúng.
Nhưng nhìn HUT xem, tin có tốt đâu mà nó tăng 7 lần.
Nói lý thuyết rất OK, nhưng trải nghiệm thực tế mới thấy ko phải vậy.
Còn có sóng vào, sai sóng cắt thì lại là phương pháp đầu tư khác. Ko cần phân tích DN làm gì.
Cứ mua doanh nghiệp rồi cho doanh nghiệp tgian là tự ok thôi chị nhỉ :)))

Status
Not open for further replies.
Back