Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Đọc Vc có triết học, có Kinh Dịch, có triết lý cuộc sống, có thơ, có văn... lại nhớ BC, nhớ anh AKho với 3 chiêu thức mò cua, nhớ @Colaido với kỷ niệm sang Mỹ hẹn gặp BC...rồi lại nhớ đến các bậc thầy đầu tư của thế giới nay đã thành người muôn năm cũ...lại liên tưởng đến bài thơ"Ông đồ" của nhà thơ Vũ Đình Liên... Ôi Vc... chốn cũ đi về

:((. Hàng em toàn nặng mông chị ạ, bảo thủ với nhát quá. Ăn cám

Sent from my iPhone using Tapatalk
Chạy rồi thì nghỉ chút mà.
Hôm qua chị xem lại thống kê 50 mã mà mình có mua bán hoặc hay để ý, trung bình tăng 39.6% so với đầu năm. Nav mình thì tăng 42.58%.
Như vậy việc chọn cổ phiếu của mình cũng không thực sự tốt hơn trung bình thị trường.
Hơn mỗi cái là mua những thứ mình hiểu và có niềm tin nên mới yên tâm giữ hàng chờ ngày hái quả.

Chạy rồi thì nghỉ chút mà.
Hôm qua chị xem lại thống kê 50 mã mà mình có mua bán hoặc hay để ý, trung bình tăng 39.6% so với đầu năm. Nav mình thì tăng 42.58%.
Như vậy việc chọn cổ phiếu của mình cũng không thực sự tốt hơn thị trường chung.
Hơn mỗi cái là mua những thứ mình hiểu và có niềm tin nên mới yên tâm giữ hàng chờ ngày hái quả.
Dòng tiền chạy như gắn mô tơ, em lướt trên phần lãi mà không theo kịp ạ, tận dụng cơ hội 10 năm có 1 ạ

F319 hôm qua thấy có bạn khoe TK tăng 450% hay 550% gì đó so với đầu năm. Bạn đó chia sẽ phương pháp là mua Bluechips chư không mua cổ phiếu làm giá hay Pen-Mid.
NHưng lạ một cái là theo thống kê thì Blue từ đầu năm đến giờ đang có % tăng giá thấp hơn thị trường nhiều.

Nay có TCB là đáng xem thôi, còn lại thì chẳng qua chỉ là tự nó phải chạy thôi ko có gì mới.
Đúng rùi anh, vẫn đè với giằng co ạ, tuy nhiên em thấy big game sẽ dần hé lộ

F319 hôm qua thấy có bạn khoe TK tăng 450% hay 550% gì đó so với đầu năm. Bạn đó chia sẽ phương pháp là mua Bluechips chư skhoong mua cổ phiếu làm giá hay Pen-Mid.
NHưng lạ một cái là theo thống kê thì Blue từ đầu năm đến giờ đang có % tăng giá thấp hơn thị trường nhiều.
Chắc toàn 3:7, rồi lãi kep chị ạ. Mua từ tháng 4 chẳng hạn

F319 hôm qua thấy có bạn khoe TK tăng 450% hay 550% gì đó so với đầu năm. Bạn đó chia sẽ phương pháp là mua Bluechips chư skhoong mua cổ phiếu làm giá hay Pen-Mid.
Đánh bình bình ko mg gì mấy còn x2, thì người vào form x3 là bình thường. Nếu như hồi xưa có thể x3, giờ già rồi đâm nhát tay.

Trading thì bắt đầu có tí nể Amy rồi :1cool_byebye: vấn đề ko phải nằm ở thắng thua, ăn nhiều hay ít mà cách tư duy trading thôi.

Status
Not open for further replies.
Back