Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
xin hãy be carefull với suy nghĩ "luôn có"
sẽ có hồi nhưng để thoát mà ko thiệt hại nhiều, rất nhiều lúc ko đi thành 1 vế. :)
Cũng phải cân nhắc nhiều lắm mới "nghĩ" thế đó Bon ạ.
Đó là lý do em chỉ trade 1 CP, sau khi đã "look carefully" tối thiểu 6 tháng :1:
Chấp nhận mình ở đâu trên cái chốn lừa lọc này mà thôi :21:
Muốn giành hết phần thiên hạ? Phải xem dạ dày mình đủ sức không :10:
Anyway, nhất định em sẽ luôn cẩn thận :4:

TT em vẫn quan điểm chung là sideway vừa đi vừa hóng CKTG, chứ đôi chân này đã yếu đi nhiều sau những lần ngã sml thì ko thể khỏe ngay được. TT VN đang có chống lưng từ SCIC và Chính Phủ nên sẽ bỏ ngay trong đầu í tưởng thủng 900 nếu CK TG ko rơi vào một cuộc khủng hoảng mới. Nếu thủng 900 thì thực sự là e ngại ko hề nhỏ cho trung và dài hạn vì các lệnh cắt lỗ của Tây sẽ tự động nhồi vào.

Luôn có, và không loại trừ BOn ạ. :10:
Mấu chốt là "ở đâu?" và "khi nào?"...Chưa kể "với ai?" nữa :1:
Đó là lý do đợt này em không bình quân giá + không dùng đòn.
Và cũng đã nhấn mạnh điểm, cần thoát hàng đẩy giá đợt rồi, khi tạo đỉnh 2.
Điểm mặt thì không thiếu (TTF, SRA, HVG, PVD...)...
Việc còn lại, là xem cô thương ai hơn, vì nghĩ đúng nhưng action sai ta vẫn cứ die...:21:
OÀi... thấy cụ này ngôn từ rất chỉn chu cửn thựn vại mà toàn xài hàng zoombie nóng rẫy, ghê răng vãi...:102:

hàng bắt đáy hôm đó bị nhốt sạch, CK Mỹ Nhật của hồi cũng rất sáng
trong tương lai có thể sập, nhưng trước khi sập 1 cú hồi kha khá đã được set up
Tương lai là mấy năm nữa hả anh [emoji16]

Sent from my iPhone using Tapatalk

Thầy lại tâm tư quá rồi. :1:
Thế có cái gì không "thuộc về" cuộc chơi? Chắc "những vết sẹo" khi cút loss quá :4:
"Tâm tư" chỗ nào thế?

Cái không thuộc về cuộc chơi thì tùy vào mỗi tay chơi, ví dụ dùng FA, vĩ mô, lịch sử để TDTT khi đang cầm hàng thì bàn thân TDTT k thuộc về cuộc chơi:21:

"Tâm tư" chỗ nào thế?

Cái không thuộc về cuộc chơi thì tùy vào mỗi tay chơi, ví dụ dùng FA, vĩ mô, lịch sử để TDTT khi đang cầm hàng thì bàn thân TDTT k thuộc về cuộc chơi:21:
Ở chỗ dùng từ "tiếc" không đúng lúc :1:
Trader mà lạm dụng cảm thán từ này, cũng giống như thầy nói về TDTT vậy. Có trải qua rồi mới thấu hiểu, đúng không? :4:
Em thể dục thể thao đều đặn 3 lần/tuần, bữa nào mệt thì nghỉ, nhiều năm rồi không có khái niệm "giá như" hay "tiếc".
Trong lời nói có thoang thoảng thuốc súng, là điều rất không nên, khi ngay bên trên em đã nhắc đến "bình tĩnh" :1:
Đã viết, thì đừng xóa. Mà thoáng nghĩ đến xóa, thì tốt hơn đừng viết. Cái tinh tế và thâm thúy nó lạc trôi mất rồi thì phải :4:
Cứ vòng quanh rồi, ta lại là ta thôi :21:

Ở chỗ dùng từ "tiếc" không đúng lúc :1:
Trader mà lạm dụng cảm thán từ này, cũng giống như thầy nói về TDTT vậy. Có trải qua rồi mới thấu hiểu, đúng không? :4:
Em thể dục thể thao đều đặn 3 lần/tuần, bữa nào mệt thì nghỉ, nhiều năm rồi không có khái niệm "giá như" hay "tiếc".
Trong lời nói có thoang thoảng thuốc súng, là điều rất không nên, khi ngay bên trên em đã nhắc đến "bình tĩnh" :1:
Đã viết, thì đừng xóa. Mà thoáng nghĩ đến xóa, thì tốt hơn đừng viết. Cái tinh tế và thâm thúy nó lạc trôi mất rồi thì phải :4:
Cứ vòng quanh rồi, ta lại là ta thôi :21:
Thế nghĩa là quay lại chiến thuật cũ, thấy động là chạy hả thầy? :41:
CP luôn có tính chu kỳ, xong mảng này sẽ đến lớp khác.
Index đứt dây thì kiếm sợ khác nối lại, không thích qua PS chiến tiếp, chợ đóng cửa đâu mà khóc lóc kể lể :4:
Mà cảnh này thấy quen quen sao ấy...vài hôm tới lại "biết thế, nếu mà..." cho xem :19:
Cái chỗ đậm này có phải là " tiếc" không?
Những cái khác không bàn nhé :)

Cái chỗ đậm này có phải là " tiếc" không?
Những cái khác không bàn nhé :)
Thầy nên xem lại kỹ thì hơn :1:
Những cái khác, để lúc khác hãy bàn, em ko xóa comment của mình đâu, yên tâm :21:
Vì sao thì cũng đã nói rồi, những phiên 11.10.2018 không có nhiều, chộp được khoảnh khắc ấy là phải ghi sổ ngay :4:

Status
Not open for further replies.
Back