Đặt mua sách từ nước ngoài / please helps

sharehunter

Em đang định mua cuốn sách TA từ bên Tây Ban Nha. Lúc đầu em tưởng mấy món hàng sách vở chắc cũng không ai quan tâm, đặt mua chắc nó gửi về tận địa chỉ cho mình thôi. Hix nhưng hỏi một bạn thì bạn bảo về đến việt nam em sẽ bị đánh thuê mấy chục % ( sách đã đắt vật ra roài mừ thêm mấy chục % thuế nữa chắc em chết). Hỏi thêm bạn nữa thì bảo là về thủ tục hải quan cũng sẽ chết mệt (làm thủ tục xin phép, kiểm tra xem có phải tài liệu phản động ko …. Bla bla)

Hix các bác có ai đặt sách ở nước ngoài về roài thì cho em hỏi chút kinh nghiệm với ạh. Nó có đúng là bị đánh thuế không ạh và làm thế nào cho thủ tục đơn giản với ạh

Thanks các bác

Last edited by a moderator:
Em đang định mua cuốn sách TA từ bên Tây Ban Nha. Lúc đầu em tưởng mấy món hàng sách vở chắc cũng không ai quan tâm, đặt mua chắc nó gửi về tận địa chỉ cho mình thôi. Hix nhưng hỏi một bạn thì bạn bảo về đến việt nam em sẽ bị đánh thuê mấy chục % ( sách đã đắt vật ra roài mừ thêm mấy chục % thuế nữa chắc em chết). Hỏi thêm bạn nữa thì bảo là về thủ tục hải quan cũng sẽ chết mệt (làm thủ tục xin phép, kiểm tra xem có phải tài liệu phản động ko …. Bla bla)

Hix các bác có ai đặt sách ở nước ngoài về roài thì cho em hỏi chút kinh nghiệm với ạh. Nó có đúng là bị đánh thuế không ạh và làm thế nào cho thủ tục đơn giản với ạh

Thanks các bác

dùng dịch vụ ship hàng đi bác, tụi nó tính phí ship trọn gói chắc thêm tầm 10% giá site ( luôn thuế và phí ship từ site )
em về mấy cuốn k có kiểm duyệt gì cả

Thanks các bác

Không biết bạn định mua từ site nào. Trước tôi có mua từ Amazon.com, không có thuế hoặc kiểm tra gì cả. Chỉ order là nó chuyển về tận địa chỉ đặt hàng. Chỉ tội hơi lâu. Ship thường thì mất khoảng 2-3 tuần hàng về.

hehe em cũng vật vã cả hôm nay nghiên cứu về cái vụ này. về thuế thì sách học tập và mua cá nhân nên miễn thuế. Thủ tục sẽ phải xin cái tờ khai với sở văn hóa

@dghuynhtu: Hix từ trước đến h em toàn kiếm ebook in ra đọc. nhưng đến đợt này thì botay ko thể kiếm được nên đành cắn răng mua

nếu cuốn sách của anh có trên Amazon thì anh ra nhà sách minh khai đặt họ ship hàng về cho. nhà sách MInh Khai có dịch vụ đó á

oài em đang đăng ký thì lại vướng mất cái Postal code. Postal code để ship hàng về Ha noi là bao nhiêu vậy ạh. Hix em tra google thì nó cho ra 2 kết quả là 10.000 và 100.000

oài em đang đăng ký thì lại vướng mất cái Postal code. Postal code để ship hàng về Ha noi là bao nhiêu vậy ạh. Hix em tra google thì nó cho ra 2 kết quả là 10.000 và 100.000
Sao không post lên đây hỏi, may ra ai có bản pdf có phải là đỡ tốn không?

Sao không post lên đây hỏi, may ra ai có bản pdf có phải là đỡ tốn không?
He he he quá chuẩn. Sách thì em nhiều lắm, nhiều đến độ có những quyển chưa thèm đọc lấy 1 trang. Có những hôm ngủ mơ thấy sách đè chết người, bàng hoàng tỉnh dậy hóa ra cái máy tính vẫn ở trên ngực. :D

ps: về HN post code: 10000

Last edited:
Sử dụng các dịch vụ Ship đi bác, nhanh mà tính ra cũng không đắt. Họ lo hết hải quan cho rùi :)

He he he quá chuẩn. Sách thì em nhiều lắm, nhiều đến độ có những quyển chưa thèm đọc lấy 1 trang. Có những hôm ngủ mơ thấy sách đè chết người, bàng hoàng tỉnh dậy hóa ra cái máy tính vẫn ở trên ngực. :D

ps: về HN post code: 10000

Bác GLD và các bác khác cho hỏi có bác nào có bản soft quyển "The Education of a Speculator" của Victor Niederhoffer không thì cho tôi xin? Xin cảm ơn.

Mấy bác cho hỏi là mấy bác thường kiếm ebook bằng cách nào vậy, trước đây mình hay vào 2 trang: http://www.4shared.com/http://www.esnips.com/ để kiếm nhưng mà hôm nay vào đó kiếm thử vài cuốn thì thấy không ra.
Dùng google kiếm thì ra nhiều kết quả lan man quá, toàn bắt mua còn không thì thông báo " The file does not exist, access is limited or has been removed due to copyright infringement "

Last edited by a moderator:
Em thì không mua sách nhưng mà hay mua đồ điện tử trên Ebay qua công ty MTV Isheep. Công ty này ship nhanh vì nó có trụ sở bên Mỹ và làm việc với hải quan Việt Nam hết rồi, mức phí % tương đối thấp hơn các công ty khác.

Contact đây nè bác:
Địa chỉ: 645 Kim Mã tầng 2- Ba Đình - Hà Nội
Y!M: isheepus2012
LH: Ms.Hương: 0969.487.243

Em định post cho bác cái link để bác tham khảo nhưng mà mỗi tội chưa đủ post

thanks các bác. Hì em mua về được rồi ạh. Thủ tục cũng đơn giản thôi ạh. Lần đầu mua nên nó lọ thế

có điều em đọc luật thấy sách học ko bị đánh thuế thế mà vẫn bị hải quan dã cho 5% :(

Em giới thiệu địa chỉ này mua sách từ amazon cũng rất uy tín nè:
website: yourbook247.com
fanpage: facebook.com/yourbook247
Em đặt hàng ở đây mấy lần rồi, dịch vụ khá ổn, nhiệt tình, sách chuẩn 100%, và quan trọng là giá cả phải chăng nữa (em so thì thấy rẻ hơn 10%-15% so với một số địa chỉ trung gian khác). Nói chung là ok. Các bác tham khảo nhé

Dear các bác, e hay đi nước ngoài và biết các sách về tài chính có giá rất đắt đỏ. Nhưng so với giá trị mà cuốn sách đem lại thì vẫn còn quá rẻ. Vậy nên e nghĩ live and learn theo đúng như chỉ giáo của Bang chủ, ko tiếc tiền và nỗ lực để mua kiến thức. Điều này sẽ đem đến kho vàng cho tương lai :D

Back