Đánh cổ phiếu theo dòng tiền

tuvan_taichinh

Well-Known Member
Xin phép mở mục " chỉ đánh cổ phiếu theo dòng tiền 2011"

múc này mở chủ ý giúp các anh em đang đánh , mua bán cp thông qua phân tích dòng tiền ra vào cp của mình ngõ hầu theo hay cutloss đúng lúc.
Xin bắt đầu bằng 3 cổ phiếu có dòng tiền vào vào tuần từ 7/11/2011
BMC
IJC
VNM

Trân trọng .:cool:

Last edited by a moderator:
Thứ nhất. Forum không theo hướng phím hàng mà thiên về bình luận, phân tích nhiều hơn.

Tuy phân tích dòng tiền của bác là hợp lý tuy nhiên VC.vn vẫn tránh đi vào chi tiết từng mã cp. Có 2 cách cho bác Tư vấn tài chính:

Thứ nhất, mở 1 thread bên real trade, đó là mục cá nhân nên bác muốn phân tích thế nào cũng okie.
Thứ hai, trong mục Stock of HO, Ha, Bác vào lập riêng thead cho từng cổ phiếu phân tích thì cũng okie.

Bác chọn đi.

Thứ nhất. Forum không theo hướng phím hàng mà thiên về bình luận, phân tích nhiều hơn.

Tuy phân tích dòng tiền của bác là hợp lý tuy nhiên VC.vn vẫn tránh đi vào chi tiết từng mã cp. Có 2 cách cho bác Tư vấn tài chính:

Thứ nhất, mở 1 thread bên real trade, đó là mục cá nhân nên bác muốn phân tích thế nào cũng okie.
Thứ hai, trong mục Stock of HO, Ha, Bác vào lập riêng thead cho từng cổ phiếu phân tích thì cũng okie.

Bác chọn đi.

Cảm ơn bác , em thấy mục Real Time & Real Trading--NO TEARS
có vẻ thoải mái với các mục phân tích cho các cp mà các thành viên muốn phân tích để mua hay bán .

nó có

TiCan's trading

Góc nhìn của một trader

rất hay

Theo yêu cầu của bác Rin em và các bác mới gia nhập xin chọn mục thứ 1:
"Thứ nhất, mở 1 thread bên real trade, đó là mục cá nhân nên bác muốn phân tích thế nào cũng okie."
để không bị hiểu lầm khi đưa các thông tin có thể bị hiểu khác đi

Bác có thể cho đường link mục real trade , anh em sẽ theo đường link chính thức này mà mở và comment thoải mái hơn.

Kính chúc bác cùng anh em ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ .
Kính.

Cảm ơn bác , em thấy mục Real Time & Real Trading--NO TEARS
có vẻ thoải mái với các mục phân tích cho các cp mà các thành viên muốn phân tích để mua hay bán .

nó có

TiCan's trading

Góc nhìn của một trader

rất hay

Theo yêu cầu của bác Rin em và các bác mới gia nhập xin chọn mục thứ 1:
"Thứ nhất, mở 1 thread bên real trade, đó là mục cá nhân nên bác muốn phân tích thế nào cũng okie."
để không bị hiểu lầm khi đưa các thông tin có thể bị hiểu khác đi

Bác có thể cho đường link mục real trade , anh em sẽ theo đường link chính thức này mà mở và comment thoải mái hơn.

Kính chúc bác cùng anh em ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ .
Kính.

Tôi sẽ move cái theard này sáng đó. Bác chọn tên đi rồi tôi sẽ move và mở thread cho bác.

Tôi có sửa lại tên thread một chút, nếu bác thấy muốn thay đổi lại tên thì lên tiếng. Tôi sẽ sửa giúp

Tôi có sửa lại tên thread một chút, nếu bác thấy muốn thay đổi lại tên thì lên tiếng. Tôi sẽ sửa giúp

em nghỉ em sẽ để cho bác sửa vì bác sửa thì mới đúng và đủ theo tinh thần của V.C
bác sửa và move xong vui lòng cho em cái link cụ thể
em và các anh em mới sẽ theo link bác cho mà comment tin tức.

Chân thành cảm ơn bác Rin.

gửi toàn thể các bác đang xem từ f319 .. phtoan và các diễn của các viện nghiên cứu , các trường đại học kinh tế , quốc dân , các sàn ck

trong hai ngày nghỉ cuối tuần các bác có thể xem xét topic sau
"chiến lược nào phù hợp cho việc mua giá xuống với % cổ vừa phải, ko quá nhiều. Chuẩn bị tâm lý khi TT lủng HA 65, rớt về đáy sâu hơn. "

Mình nghĩ pi a pi iếc cũng thoải mái thôi, miễn là đúng chỗ và bà con make được profit là ngon rồi....
Còn pi a mà người chơi lỗ hoài thì chẳng ai nghe đâu....
Mong sớm được nghe tư vấn...

thị trường sẽ test lại ngưỡng hỗ trợ mạnh 405 rồi bật lên. Điểm mua đúng nằm trong vùng 410 - 405.

hết sức chú ý có 2 mã cp tạo đột biến tại HNX
thứ hai đầu tuần tôi sẽ ra tin

Mình nghĩ pi a pi iếc cũng thoải mái thôi, miễn là đúng chỗ và bà con make được profit là ngon rồi....
Còn pi a mà người chơi lỗ hoài thì chẳng ai nghe đâu....
Mong sớm được nghe tư vấn...

Mục tiêu của chúng em là " ai cũng có cơm ăn,áo mặc, ai cũng được học hành và giữ được đồng vốn ít ỏi của mình , an toàn là số 1 trong thời buổi giao thời này"

Chắc các bác cũng đồng ý với mục tiêu trên . Em mong dòng người đổ vào xem V.C sẽ ngày càng lớn mạnh

Mục tiêu của chúng em là " ai cũng có cơm ăn,áo mặc, ai cũng được học hành và giữ được đồng vốn ít ỏi của mình , an toàn là số 1 trong thời buổi giao thời này"
Ôi trời, thánh nhân đây rồi.
Bác nì có tấm lòng bao la, như cổ cánh 2 sòng nhỉ?

Chắc các bác cũng đồng ý với mục tiêu trên . Em mong dòng người đổ vào xem V.C sẽ ngày càng lớn mạnh

Okie good, còn mục tiêu dòng người thì cũng không cần phải quan trọng lắm đâu...
Nhiều khi cô đơn giữa 1 biển người đó thôi...

Em nghĩ là việc phát hiện sự thay đổi của thị trường, đặc biệt là dòng tiền là 1 kỹ năng quan trọng. Bác tuvantaichinh đã lập box riêng và đề xuất một số mã mà theo bác ấy là có dòng tiền vào thì rất hay, sao mọi người ném đá làm gì nhỉ? Nếu mọi người có ý kiến gì ví dụ như dòng tiền đang vào chỗ khác hoặc chẳng có dòng tiền nào cả thì cứ nêu ý kiến của mình, mọi người cùng bàn thì hay hơn nhỉ?

Xin bắt đầu bằng 3 cổ phiếu có dòng tiền vào vào tuần từ 7/11/2011
BMC
IJC
VNM

Trân trọng

@tuvan_taichinh

Chúc mừng anh nhân ngày khai trương ngôi nhà ở VC.vn !

Anh có thể bắt đầu bằng việc phân tích xem tại sao chọn BMC, IJC, VNM ?

dòng suy thoái hồi lưu ...

Giai đoạn suy thoái > giai đoạn phục hồi kỹ thuật >giai đoạn khủng hoảng tạo đáy 1 của thị trường > giai đoạn phục hồi do kích cầu vĩ mô > giai đoạn điều chỉnh do tác động từ hệ lụy từ các chính sách kích cầu tạo thành đáy thứ 2 > giai đoạn phục hồi thực sự > giai đoạn hưng thịnh > giai đoạn phát triễn nóng > rồi lại giai đoạn suy thoái…

sẽ có dòng tiền vào các cổ phiếu ngân hàng tốt STB, ACB, MBB.
Vào bao nhiêu, bao lâu thì tùy thuộc các tin hỗ trợ + dòng tiền + tâm lý ndt + thanh khoản.

(Trade what you see don't trade what you think)
Bác nghĩ vậy nhưng dòng tiền chưa có vào các E này bác ạ! IJC và BMC thậm chí khối lượng còn đang giảm dần do mọi người bị mua đỉnh còn đang nấn ná chưa muốn cắt lỗ và chưa ai muốn mua vào, VNM là người giời một mình một cõi có thể nói là đang chạy theo continual pattern của cái pop trước đó, mua vào bây giờ có thể lên hoa quả sơn ngồi hóng gió bất cứ lúc nào!
Muốn tư vấn mọi người thì mình phải chỉ ra được hiện tượng một cách thuyết phục bác ạ!

Last edited by a moderator:
Back