Chém gió về Ý Tưởng Kinh Doanh

paven

Well-Known Member
Chỉ nói riêng với Paven
Đóng hết lại.
Ra ngoài tính dưỡng nghỉ ngơi đi thôi.

Chắc phải vậy thôi chị, em đang nghiên cứu 1 dự án chăn nuôi heo giống gia công cho thằng Thái Lan, EPS trung bình 4k, ngon lành thì bỏ chứng, đi nuôi lợn vậy, keke

Chắc phải vậy thôi chị, em đang nghiên cứu 1 dự án chăn nuôi heo giống gia công cho thằng Thái Lan, EPS trung bình 4k, ngon lành thì bỏ chứng, đi nuôi lợn vậy, keke
VL, anh tưởng giá thịt lợn đạt đỉnh rồi, đang vào downtrend chứ????

Chăn nuôi gia cầm hiện nay thị trường VN hoàn toàn do NN kiểm soát, đầu tiên là thức ăn vừa rồi là giống còn sắp tới là đầu ra nữa...

Heo cũng theo lộ trình đấy....

Ờ được đấy..Rin ấp ủ thực hiện chuỗi quán trà đá vỉa hè đây. Lợi nhuận tính bằng lần.

Lên hẳn Vietnamwork đăng tin tuyển nhân viên bán trà đá đoàng hoàng.

Tiêu chuẩn:
Nữ, dưới 22 tuổi, ưu tiên sinh viên
Trình độ: Cao đẳng trở lên
Yêu cầu ngoại hình: Chân dài, cao trên 1m65
Ngoại ngữ: Biết 2 ngoại ngữ Việt- Anh, ưu tiên người biết thêm ngoại ngữ thứ 3.

Tài chính với tài chiếc, kinh doanh với kinh iec éo gì. Toàn oai là chính, éo bằng mình đi bán trà đá đâu mà.

Ờ được đấy..Rin ấp ủ thực hiện chuỗi quán trà đá vỉa hè đây. Lợi nhuận tính bằng lần.

Lên hẳn Vietnamwork đăng tin tuyển nhân viên bán trà đá đoàng hoàng.

Tiêu chuẩn:
Nữ, dưới 22 tuổi, ưu tiên sinh viên
Trình độ: Cao đẳng trở lên
Yêu cầu ngoại hình: Chân dài, cao trên 1m65
Ngoại ngữ: Biết 2 ngoại ngữ Việt- Anh, ưu tiên người biết thêm ngoại ngữ thứ 3.

2 em nhân viên pha trà ở chỗ chị , bây h cứ 3h chiều về ngay trường THPT Kim liên làm 2 ấm trà chanh + 1 thùng xốp đá rẻ rót ra cốc nhựa bán 6k/cốc. Học sinh gọi là Trà chanh bệt đông khách lắm bỏ hết chi phí đi thu 5tr/ngày.

VL, anh tưởng giá thịt lợn đạt đỉnh rồi, đang vào downtrend chứ????

Anh ơi gia công lợn giống xuất khẩu cơ mà, có phải lợn thịt đâu :|

Chăn nuôi gia cầm hiện nay thị trường VN hoàn toàn do NN kiểm soát, đầu tiên là thức ăn vừa rồi là giống còn sắp tới là đầu ra nữa...

Heo cũng theo lộ trình đấy....
Vâng, lộ trình của em bao gồm cả gia công chăn nuôi xuất khẩu + thu mua nông sản. Theo tính toán của 1 số tổ chức, hiện tại có 1/7 dân số thế giới thiếu đói, và tỉ lệ này sẽ tăng trưởng theo từng năm, hic.

2 em nhân viên pha trà ở chỗ chị , bây h cứ 3h chiều về ngay trường THPT Kim liên làm 2 ấm trà chanh + 1 thùng xốp đá rẻ rót ra cốc nhựa bán 6k/cốc. Học sinh gọi là Trà chanh bệt đông khách lắm bỏ hết chi phí đi thu 5tr/ngày.

"Đầu tư vào giáo dục" thì siêu lợi nhuận rồi chị, dù là dưới bất kỳ hình thức nào, keke

Yep...Cô lái để ý kỹ từ "CHUỖI" quán trà đá vỉa hè bên trên sẽ thấy Rin ko đùa tẹo nào. 1 quán thì ko có gì những một chuỗi cửa hàng thì chuyện khác nhiều.

Sau này cỡ chuỗi BBQ, KFC, Phở 24 sao bằng chuỗi thương hiệu Trà Đá chém gió của minh.

Để ý thêm văn hóa người Việt Nam thì ý tưởng trên ko đùa chút nào.

Ko có nghề nào sang hèn hơn nhau, quan trọng là nghề nào kiếm được tiền nhiều hơn.

Có bác nào làm với Rin ko nhể?

Last edited by a moderator:
@ đinh chính chi tiết: vừa hỏi lại các em ấy thu đc là 15tr/tháng ợ. SR cả nhà nhé

@ đinh chính chi tiết: vừa hỏi lại các em ấy thu đc là 15tr/tháng ợ. SR cả nhà nhé
Vãi lúa, con số đáng mơ ước của nhiều trader....nhưng nghề này giờ cạnh tranh gay gắt lắm rồi....

Trung bình giá 1 ly trà đá : 2k
Trung bình 1 ngày bán 200 -300 cốc
Chưa kể đồ bán kèm: hạt dưa, kẹo cao su, bánh biếc
Trung bình 1 ngày doanh thu: 500-600k/ngày

1 tháng doanh thu: 15 triệu/tháng
Chi phí: 6 triệu/2 nhân viên/2 ca/ngày.
Các chi phí khác : 4-5 triệu

Lợi nhuận: trung bình 5tr/tháng

Nhân chuỗi cửa hàng: Dự định Riêng địa bàn Hà Nội từ 50-100 quán.

Các bác nhân giùm Rin với.

Tiền lẻ nhiều người ko chịu nhặt. Nhưng nhặt thì cũng đáng kể

Yep...Cô lái để ý kỹ từ "CHUỖI" quán trà đá vỉa hè bên trên sẽ thấy Rin ko đùa tẹo nào. 1 quán thì ko có gì những một chuỗi cửa hàng thì chuyện khác nhiều.

Sau này cỡ chuỗi BBQ, KFC, Phở 24 sao bằng chuỗi thương hiệu Trà Đá chém gió của minh.

Để ý thêm văn hóa người Việt Nam thì ý tưởng trên ko đùa chút nào.

Ko có nghề nào sang hèn hơn nhau, quan trọng là nghề nào kiếm được tiền nhiều hơn.

Có bác nào làm với Rin ko nhể?

Còn 1 ngách nhỏ nữa, là chuỗi cây cafe văn phòng giao tận nơi, đặt các cột cafe giống như cột doner kebab dưới chân các địa điểm cho thuê văn phòng lớn, cho các em nhỏ lang thang cơ nhỡ đứng cột, 1 em trông + bán tại chỗ, 1 em giao hàng theo order. Mình ấp ủ cái này lâu rồi mà chưa có thời gian thực hiện, mà cũng chưa đến thời điểm thực hiện, vì văn hóa bỏ giờ làm đi uống cafe của dân văn phòng vẫn đang mạnh, keke

Mr với Arrow cứ rủ rê Rin làm ăn lớn làm gì cho mệt. Cứ mấy loại kinh doanh chợ búa này ko biết cái gì hơn.

Rin vốn quê mùa, ko thích cavat, comple, đi dự tiệc mỗi tỗi nên lại thích làm mấy loại dân dã này. 2 bác quý thì ngày ngày qua ủng hộ vài ly trà đá là được.

Ở cổng trường Ngoại Thương, có hàng Trà Đá của chị Thảo (nick name là Bà Gìa).....đã hơn 10 năm rồi thỉnh thoảng đi qua vẫn thấy chị bán, nghe đồn nuôi cả nhà, vãi luyện....

Back