Cách vẽ chart các mã CK VN

C

CKVN

Guest
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi làm thế nào để vẽ chart các mã CK VN như chart các cặp tiền FX?
Ý em là muốn thao tác như trên MT4. Chỉ cần bấm giữ chuột vào bất kỳ 1 mã CK nào đó và kéo vào chart thì mình sẽ có chart của mã CK mới với đầy đủ các chỉ báo như chart cũ. Khi cần thay đổi khung thời gian thì chỉ cần click vào D1; W1, MN như MT4?

Em cám ơn các bác nhiều.

Last edited:
Hơn 100 views rồi mà không có ai bớt chút thời gian vàng ngọc chỉ giáo cho em sao!?:offtopic:

Chào các bác,

Các bác cho em hỏi làm thế nào để vẽ chart các mã CK VN như chart các cặp tiền FX?
Ý em là muốn thao tác như trên MT4. Chỉ cần bấm giữ chuột vào bất kỳ 1 mã CK nào đó và kéo vào chart thì mình sẽ có chart của mã CK mới với đầy đủ các chỉ báo như chart cũ. Khi cần thay đổi khung thời gian thì chỉ cần click vào D1; W1, MN như MT4?

Em cám ơn các bác nhiều.

Bạn cần phải tải data của toàn bộ chứng khoán Việt Nam về, sau đó chuyển đổi sang định dạng tương thích với dữ liệu trong MT4 (bấm F2 để thấy). Sau đó Import dữ liệu mới này vào MT4 (F2 - Import), restart lại MT4 và sử dụng như bình thường nhé .

Chào các bác,

Em cám ơn các bác nhiều.
Xài Amibroker hoặc Metastock đi bạn.

• Like
Reactions: Cdg
Back