BlueDiamond's Trading Diary

100% Cash! Lòng nhẹ nhàng thanh thản!

Chúc mừng bác, cuộc chơi khi bắt đầu lại có lẽ không theo kiểu tất cả cùng tăng mà dự đoán là theo nhóm ngành. Vậy nhóm nào & con nào trong nhóm chạy mạnh nhất có lẽ là lúc này nên xem.

Nhiều bác cho rằng BĐS là động lực cho lần sau vì phần giảm lãi suất nhưng có một cái gì đó khiến cho em nghĩ rằng tiền đầu cơ phải làm thêm 1 lần mạnh như đợt rồi mới có thể tạo lòng tin & thu hút thêm tiền vào sòng.

Chúc mừng bác, cuộc chơi khi bắt đầu lại có lẽ không theo kiểu tất cả cùng tăng mà dự đoán là theo nhóm ngành. Vậy nhóm nào & con nào trong nhóm chạy mạnh nhất có lẽ là lúc này nên xem.

Nhiều bác cho rằng BĐS là động lực cho lần sau vì phần giảm lãi suất nhưng có một cái gì đó khiến cho em nghĩ rằng tiền đầu cơ phải làm thêm 1 lần mạnh như đợt rồi mới có thể tạo lòng tin & thu hút thêm tiền vào sòng.

Mình đồng quan điểm với bạn,
Nhưng quan trọng là bây giờ phải làm gì ,??? Hay buông xuôi chờ đến lúc đó???

@ Chị Colaido: Có lẽ Em sẽ buông xuôi chờ đến lúc có tín hiệu vì Em nhớ lại lời bang chủ có dạy là phần lớn mọi người sẽ đánh mất hết thành quả kiếm được của con sóng đầu tiên bởi khi nó xuống thì tín hiệu giả cũng nhiều như khi lúc nó lên vậy! Hôm nay cũng là một phiên tín hiệu giả nên em cũng chỉ chờ khi nó bật là em ra hàng thôi ạ! Em chờ nó thiết lập một mặt bằng giá mới thì em sẽ vào cũng chưa muộn!
Mong được chị chỉ bảo thêm vì ngoài bang chủ những kiến thức em học được từ chị về cách đọc trận đấu cũng không ít đâu ạ! Thank chị nhiều!Kính chị một ly cafe~o)

Last edited by a moderator:
Em ơi câu chuyện tái cấu và sát nhập đã hết độ hot rồi, theo chị lúc này mình nên Bình tĩnh rà soát lại system + back test dữ liệu của bản thân để hiệu chỉnh lại cho phù hợp và đợi cơ hội tiếp theo. Gần 8 k tỷ xuống tiền mua giấy đang Đông cứng ở trận vừa rồi, không thể nói là cuộc chơi đã hết. Chỉ có tiền của mình là hữu hạn.
Thư giãn nghỉ ngơi nhiều vào nhé

Em ơi câu chuyện tái cấu và sát nhập đã hết độ hot rồi, theo chị lúc này mình nên Bình tĩnh rà soát lại system + back test dữ liệu của bản thân để hiệu chỉnh lại cho phù hợp và đợi cơ hội tiếp theo. Gần 8 k tỷ xuống tiền mua giấy đang Đông cứng ở trận vừa rồi, không thể nói là cuộc chơi đã hết. Chỉ có tiền của mình là hữu hạn.
Thư giãn nghỉ ngơi nhiều vào nhé

Nghe thế này là phải vào chúc mừng bà chị đã thắng lớn trận này :D
Lúc nào khao em cafe đê :) Đợt rồi thì những người bám sàn 3,4 năm trở lại đây hầu như đều có lộc xuân cả, và miễn sao mình cảm thấy đủ, không tham thì đều có niềm vui nho nhỏ rồi.
Cuộc chơi còn dài, giờ là lúc nghỉ ngơi và lọc các cp có thể chịu sóng gió dài hạn, và theo em thì nên để 1/2 tiền cho trung và dài hạn thử sức xem sao, nhỡ đâu lại được ít niềm vui của ông Buffet :-bd

Hôm qua đã bắt lại một ít MBB sẽ xem xét giải ngân tiếp nếu cửa sáng!
Lý do:
Đã về giá kỳ vọng
Easy money from bank becomes easier
Dân Việt thích cờ bạc và hiện này cửa này đang sáng

Hôm nay đã tháo một phần lớn margin MBB mua 14.2 bán 15.7 lãi 10%
Lý do: Khối lượng sụt giảm làm mình ko thấy yên tâm mặc dù trong lòng còn nhiều khát khao!

Mua PHT 7.7 ăn cổ tức 12% bằng tiền! Thứ 7 họp xong ra tin! Dạo này làm ăn lặt vặt quá!=))=))=))

Mọi người ăn đông ăn tây mình mỗi ngày kiếm được 2 line mà buồn quá!

Last edited by a moderator:
Mình chờ báo cáo quí 1! cộng với giá trị gia tăng từ nắm STB, cộng với giá tương đối rẻ so với VCB và CTG!

Okie, thế để em nhặt theo bác...nhìn chart tuần thì cũng thấy khả dĩ phết...

Hic, chẳng nhẽ nó định trần luôn hôm nay à??? cay nhỉ....có nên mua đuổi ko bác???

Back