BlueDiamond's Trading Diary

BlueDiamond

Well-Known Member
Sau nhiều lần đắn đo bây giờ mới can đảm xin các bác một mảnh đất nhỏ để viết lên tất cả những suy nghĩ và hành động trong trading của mình với tiêu chí muốn giỏi thì ko nên giấu dốt mong các bậc tiền bối và anh em đạo hữu chỉ bảo cho.

Mở đầu nhật ký bằng một ngày buồn:
Vị thế 100% tiền mặt
Lý do là đã cắt lỗ toàn bộ vào buổi sáng với suy nghĩ là về đến vùng hỗ trợ mà khối lượng không tăng lên mà lại càng teo tóp đi có khả năng cường độ selling sẽ tăng lên vào những ngày sau đó!

Em xin trình bày cái chart cho cái trade vừa rồi mong được các bác góp ý ạ!

Cái hình tròn số 1 là E múc hàng vào khi giá tăng, Khối lượng tăng và có phân kỳ momen, Lần 2 đánh bồi tiền khi giá tăng khối lượng tăng lại còn có cả DI+ cắt DI- từ dưới lên mà lúc về lại vỡ mồm may mà hàng đợt 1 thấy biến về khối lượng nên đã bán được đúng đỉnh nên gỡ được một ít lỗ cho đợt 2.

Bài học của E đợt này là đánh bồi tiền ko được chuẩn mong các bác chỉ bảo thêm cho E nhé!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: mrt
Tôi sửa lại link để chart hiện lên. Lần sau bác chỉ việc paste link ảnh là forum sẽ tự nhận link. KO cần phải insert ảnh.

Hôm nay em có cảm nhận ko tốt về thị trường qua khối lượng dặt dẹo của nó! Em đang canh nếu tt lên sẽ sọc một lô!

Hôm nay sử dụng hai lệnh sọc một con thuộc sông đà, một con thuộc nghành chứng khoán, cuối phiên đã cover lại con SD do nhìn thấy lực lượng đánh chặn khá đông, con thuộc nghành chứng khoán đã được 3 line nhưng chưa cover lại do suy nghĩ rằng ngày mai có thể đạt được giá mục tiêu! Còn về thị trường chung thì chưa nhìn thấy dấu hiệu của dòng tiền nhưng hỗ trợ tại vùng này tương đối cứng nên mai chỉ có thể cân nhắc vác STB ra sọc còn các con khác phải đợi thêm tín hiệu!

Hôm nay sử dụng hai lệnh sọc một con thuộc sông đà, một con thuộc nghành chứng khoán, cuối phiên đã cover lại con SD do nhìn thấy lực lượng đánh chặn khá đông, con thuộc nghành chứng khoán đã được 3 line nhưng chưa cover lại do suy nghĩ rằng ngày mai có thể đạt được giá mục tiêu! Còn về thị trường chung thì chưa nhìn thấy dấu hiệu của dòng tiền nhưng hỗ trợ tại vùng này tương đối cứng nên mai chỉ có thể cân nhắc vác STB ra sọc còn các con khác phải đợi thêm tín hiệu!

Mừng nhà mới !

HNX phá đáy với Volume nhỏ => Dễ Beartrap
Ngồi ngoài hay hơn !

Mừng nhà mới !

HNX phá đáy với Volume nhỏ => Dễ Beartrap
Ngồi ngoài hay hơn !
Thank bác! Thực ra giai đoạn này E quan tâm nhất là dòng tiền! Nếu có dòng tiền là E chuyển giới ngay. Ưu tiên những hôm Vol lớn có nến xanh và tạo hai đáy ngay trong phiên!

Hôm nay E đã cover lại SSI sọt hôm qua lãi được 5 lai gọi là chống đói mùa giáp hạt! Lại trở về vị thế 100% xèng và chờ tín hiệu từ thị trường!

Ăn được 4 giá, có tiền đi Tre Vàng rồi hả bác?
Dạo này HP lởm nhỉ, chẳng có chỗ nào ngon lành tí nhỉ????
Thấy mọi người hay đi KTV ko đi Tre vàng nữa! Hải Phòng vẫn chỉ đi Đồ là vẫn danh bất hư truyền!

Hôm nay thị trường trở lại vùng đáy cũ nên cú nấy lên của một số em hàng đầu cơ âu cũng là dễ hiểu, Nhưng cú nấy lên yếu quá! Thôi em chờ đợi thêm chút nữa vậy vì sau đợt cut vừa rồi làm em hơi bị chột! Có gì em sẽ theo các bác sau vậy!

Hôm nay lại có một cú short hỏng ăn! Mọi việc đang ngon trớn thì tự nhiên có một bọn ở đâu lao vào cover hàng đành phải bỏ của chạy lấy người đành chấp nhận mất phí!
Lý do cover
Đồ thị tạo Doji với khối lượng khủng
Giá nằn tại mốc chẵn
Bài học
Không dồn chó vào chân tường đề phòng nó cắn lại
(Chân tường là mốc 20 tương đối cứng cho ACB)
Nếu nó xuyên nhẹ nhàng mốc này thì ta lại chích cho nó 1 phát vào mông!

Back