Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Quan sát cách vận động chợ thấy có một cái gì đó có vẻ rất xấu ở phía trước… khiến tiền to mất hút chỉ chờ chực cashout mặc dù nhiều hàng về mức chiết khấu khá sâu… ae nâng cao mức cẩn trọng tối đa giai đoạn này… muốn tịnh khẩu nhưng mắc cái bệnh ngứa mồm :))
Tin xấu hôm trước nghi ngở đã public… cuối tuần đã mò váy 30% hn đặt 20% nữa sát sàn hứng chạy loạn mà nghe chừng sellside còn khá cứng cỏi… nói luôn dm cho các bác có ib: SSI HPG VCG PHR

Em thấy kinh nghiệm là phải đạp đầu sóng, kiếm con mạnh nhất trong uptrend mua, ko có con đường khác. Mọi kỳ vọng gặp downtrend đều thành rác cả.
Quay lại lúc ban đầu chập chững vào tt, thế nào mới thật là uptrend, tại định nghĩa của cái này cũng bao la lắm.
Em bỏ môn Chart rồi nên ko quan tâm lắm uptrend hay downtrend, sóng xiếc các thể loại. Giờ chỉ quan tâm mấy ông Vua, ông nào càng hay lên mạng chém gió thì càng khoái, càng dễ xơi...:21:
Ngồi chờ anh Trung Lã phím đàn tiếp vại, anh bi giờ là số 1 trong tứ đại idols.

DCA con VN30, cái này F0 mới chịu làm Thầy nhé, em Fn thì chỉ muốn giàu nhanh thôi. :21:
Em có kỷ niệm mua một lô FUEVN100 giá 15 từ chân sóng điên cuồng năm ngoái lên 18 không bán vì bỏ tủ vất chìa khóa đi rồi. Hôm nay nhìn thấy còn 13. Chắc phải mở rộng khung thời gian đâu tư cỡ 5 năm nữa mới ăn thua thầy ạ. :10:

1.5m PVD 22.x mà vẫn phải ôm vợ khóc như thường thôi anh. Cùng lắm năm sau lại làm hảo hớn.
Dòng P có khi lại thành số 1 trong đoạn Mùa Đông ko chừng, khi mà Brent nó lên 150$/thùng chẳng hạn... :21:
Cuối tuần em mới xem, thì thấy anh Phúc Lê vô hàng HPG, có lẽ là giừ đã full Cổ. Như thế cũng có nghĩa là 3 idols đã về chung vị thế, ôm ấp nhau trong chòi lá... chờ ngày đón anh Trung Lã nữa là đủ.
=> Đợi đủ 4 idols cùng phía thì em mò vô, chắc cũng tiết kiệm được 1/2 năm. 1/2 năm sau em làm hảo hớn nha...kkk

Em có kỷ niệm mua một lô FUEVN100 giá 15 từ chân sóng điên cuồng năm ngoái lên 18 không bán vì bỏ tủ vất chìa khóa đi rồi. Hôm nay nhìn thấy còn 13. Chắc phải mở rộng khung thời gian đâu tư cỡ 5 năm nữa mới ăn thua thầy ạ. :10:
Môn đó là môn tích luỹ cho đến tuổi hưu trí mà Thầy. Thầy cứ DCA tiếp cho iem, đến lúc 65 tuổi thì mỡ hụi...lấy xiền đi ăn chơi nhảy múa. :24:

Ai phải mua bảo hiểm tiền gửi vậy các bác, còn hạn mức trả bh 125m là sao?
"Phí bảo hiểm tiền gửi được quy định tại Điều 20 Luật Bảo hiểm tiền gửi 2012 như sau:

- Thủ tướng Chính phủ quy định khung phí bảo hiểm tiền gửi theo đề nghị của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam.

- Căn cứ vào khung phí bảo hiểm tiền gửi, Ngân hàng Nhà nước Việt Nam quy định mức phí bảo hiểm tiền gửi cụ thể đối với tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi trên cơ sở kết quả đánh giá và phân loại các tổ chức này.

- Phí bảo hiểm tiền gửi được tính trên cơ sở số dư tiền gửi bình quân của tiền gửi được bảo hiểm tại tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi.

- Phí bảo hiểm tiền gửi được tính và nộp định kỳ hàng quý trong năm tài chính. Tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi phải nộp phí bảo hiểm tiền gửi cho tổ chức bảo hiểm tiền gửi chậm nhất vào ngày 20 tháng đầu tiên của quý kế tiếp.

- Phí bảo hiểm tiền gửi được hạch toán vào chi phí hoạt động của tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi."
Tức là các ngân hàng phải nộp. Tuy nhiên, đối với SCB, NHNN nhận trách nhiệm đối với người gửi tiền rồi chắc ko đến lần ông bảo hiểm xử lý.

@Rai2705 mấy hôm nay đi đâu rồi bạn? Nhìn vụ SCB hôm cuối tuần mà ko ảnh hưởng mấy đến Banh Càng => Banh đang may váy phỏng? Bạn cho xin cái góc nhìn của người trong cuộc được hem? Bíp Bíp

Chỉ sợ lúc ấy lại bận nhảy múa với thuốc trị huyết áp, tiểu đường hay tuần 3 lần chạy thận :24::24::24:
Dạ anh, bởi vậy, phải làm giàu thật nhanh...ko nên đọc sách để mà giàu chậm. Top tỉ phú thế giới có mấy ông giàu chậm đâu ạ?
@Rai2705 bạn mềnh ơi, có khi chiều nay Bank tím lịm hết ấy...nhờ. Nghi lắm lắm!

Anh nói đúng mà. Cố gắng giàu trước 60 tuổi còn có thời gian mà tiêu tiền, không thì như chế chỉ tổ dễ làm hư con dâu thôi :24::24:
Đến lúc bênh tật rồi tiền hay của ngon vật lạ cũng chả thiết đâu :19:
Kiểu j cũng mệt và phải nghĩ si anh nhỉ... Nghèo Giàu gì cũng khóc...
:2004:

Anh Chim mà ác thì e là trên ttck ko còn ai thiện đâu Thầy. :17:
Chẳng wa ảnh lo cho mấy ông/bà lão, già mà nhìu tiền quá thì ko biết phải làm thao?

Em theo trend, té nước theo mưa cho vui thôi. Thầy lại ngây thơ rùi, ahihi

Ai phải mua bảo hiểm tiền gửi vậy các bác, còn hạn mức trả bh 125m là sao?
Em làm bên BHTG nên bi bô chút. Bảo hiểm tiền gửi là trong suốt đối với người gửi tiền do ngân hàng phải tự động trích 0,15%/năm tính trên số dư tiền gửi bình quân của các loại tiền gửi được bảo hiểm tại tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi - đối với tiền gửi cá nhân (không bao gồm tổ chức) và bằng tiền VND. Thu phí theo rủi ro chỉ là một đề án trên giấy và hiện nay thu phí theo đồng mức. Theo luật Bảo hiểm tiền gửi sẽ tiến hành chi trả khi ngân hàng phá sản theo định mức hiện nay là 125 triệu chính. Luật BHTG hiện nay đang tiến hành chỉnh sửa và dự kiến trình quốc hội.

Anh nói đúng mà. Cố gắng giàu trước 60 tuổi còn có thời gian mà tiêu tiền, không thì như chế chỉ tổ dễ làm hư con dâu thôi :24::24:
Đến lúc bênh tật rồi tiền hay của ngon vật lạ cũng chả thiết đâu :19:

Vâng anh, em có nói anh nói sai đâu :))

Back