Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
@Chán không nhìn chart tuần thì mình không dám mua lúc chợ giảm mạnh đâu.
Dạ anh, anh cứ đúng sở trường mà chiến ạ. Mọi cồm ment chỉ mang tính chất vui đùa và tham khảo. Đến cả trader tỉ usd, top 10 thế giới mà đoán còn trật tới trật lui... huống j là nhỏ lẻ???
Em thấy như anh chimnon bình luận rất đúng, tình thế hiện nay là xoáy mạnh vào nhóm ngành riêng lẻ, phớt lờ Vờ Ni. Dragon cap khuyến nghị 3 nhóm tiềm năng: Bank, Thép và vlxd, CK.

Cutloss :)))
Chiện cá nhân, đâu ai giống ai Thầy ơi.
Bỏ qua món đó, mình đang thắc mắc, nếu đánh sóng AI, thì ở sòng VN đánh con nào nhỉ? FPT hay VNZ hay con nào? Thầy Mó giới thiệu giúp...

Chiện cá nhân, đâu ai giống ai Thầy ơi.
Bỏ qua món đó, mình đang thắc mắc, nếu đánh sóng AI, thì ở sòng VN đánh con nào nhỉ? FPT hay VNZ hay con nào? Thầy Mó giới thiệu giúp...
Thầy xơi được VNZ cơ à :)))

Xơi được thì đâu còn ngồi đây hóng hàng hot Thầy ơi?
AI hoặc nhóm Đệ của chị mình idol, đang quẫy... :24:
Anh nào làm công nghệ cho em hỏi AI make in VN có khả thi không :)))

Mình đi hóng, thì thấy dân thuần công nghệ, dân thuần dev...họ bảo AI hiện nay, như con Chat GPT là stupid.
Nhưng mà dân Meme, dân đu sóng... thì ủn giá cổ AI, hoặc còi AI lên tận The Moon rồi. Khả thi hay ko khả thi ko qan tọng, Price is very think! :)))

Dạ anh, anh cứ đúng sở trường mà chiến ạ. Mọi cồm ment chỉ mang tính chất vui đùa và tham khảo. Đến cả trader tỉ usd, top 10 thế giới mà đoán còn trật tới trật lui... huống j là nhỏ lẻ???
Em thấy như anh chimnon bình luận rất đúng, tình thế hiện nay là xoáy mạnh vào nhóm ngành riêng lẻ, phớt lờ Vờ Ni. Dragon cap khuyến nghị 3 nhóm tiềm năng: Bank, Thép và vlxd, CK.
Trong bối cảnh tiền ít, thanh khoản kém, cá nhân thì hoảng sợ co rúm phòng thủ còn gì bán được thì bán hoặc án binh bất động, Vờ ni giờ như Ráo chủ gọi là Vịt index, các anh thích đặt vùng nào chả được :1:

Mình ko làm IT nhưng cũng nghĩ rằng nếu VN chuyên tâm vào làm mấy cái AI nho nhỏ phục vụ dân sinh cho các thiết bị gia dụng thì có thể ok chứ cứ đao to búa lớn thì ko có cửa :21: Hay lại như bộ ít người ra chiếu đến năm 30 thì vào top công nghệ sinh học châu Á, éo hiểu căn cứ vào cái gì :24:

Trong bối cảnh tiền ít, thanh khoản kém, cá nhân thì hoảng sợ co rúm phòng thủ còn gì bán được thì bán hoặc án binh bất động, Vờ ni giờ như Ráo chủ gọi là Vịt index, các anh thích đặt vùng nào chả được :1:
Tiền nó đi đâu chơi anh nhỉ? Lẽ nào vào Bank nằm hưởng lãi hết rầu ạ? BĐS đóng băng, quay sang CK thì cũng cảnh èo uột...

Mình ko làm IT nhưng cũng nghĩ rằng nếu VN chuyên tâm vào làm mấy cái AI nho nhỏ phục vụ dân sinh cho các thiết bị gia dụng thì có thể ok chứ cứ đao to búa lớn thì ko có cửa :21: Hay lại như bộ ít người ra chiếu đến năm 30 thì vào top công nghệ sinh học châu Á, éo hiểu căn cứ vào cái gì :24:
Em chợt nhớ cái hồi đầu dịch, ta công bố dần dần sắp thành công vụ vaccine. Không biết thằng nào đến bây giờ ém đi chưa công bố. Bao công của mà nó dám...
Lừa cụ cho vào lò hết:24:

Đến như Bình già còn mõm sắp sx được chip. Như bọn TSMC còn mới ở tầm vặn ốc vít với đóng gói.
Tầm này các anh đánh trong range phục vụ BBs vốn to. Nhỏ lẻ thì phải đợi thời thôi Mod nhỉ?:10:

Mình đi hóng, thì thấy dân thuần công nghệ, dân thuần dev...họ bảo AI hiện nay, như con Chat GPT là stupid.
Nhưng mà dân Meme, dân đu sóng... thì ủn giá cổ AI, hoặc còi AI lên tận The Moon rồi. Khả thi hay ko khả thi ko qan tọng, Price is very think! :)))
Các anh ý vẫn thế nhỉ. Nói thì hay mà chẳng thấy làm gì cả, chỉ đi làm thuê :)))

Tiền nó đi đâu chơi anh nhỉ? Lẽ nào vào Bank nằm hưởng lãi hết rầu ạ? BĐS đóng băng, quay sang CK thì cũng cảnh èo uột...
Tiền bị kẹp trong mớ BDS giá cao nhiều vô kể. Một lượng tiền lớn khác tắc nằm trong kho bạc NN nhiều lắm do DTC ko giải ngân được vì sợ đốt lò, các quan chức công chức thà ngồi im ko làm gì để ăn lương còn hơn là làm 1 cái gì đó. Hơn nữa ngân sách năm 2022 bội thu hơn 200k tỷ nhé, lần đầu bội thu sau rất rất nhiều năm toàn bội chi.

Khi nào 2 lượng tiền lớn kia được cởi trói thì TT mới uptrend mạnh được, giờ các anh cứ dập dìu lái index thịt PS 2 đầu thôi :21:

Status
Not open for further replies.
Back