Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Câu chuyện được bắt đầu bằng vụ: Mẹ con nợ chấp nhận trả nợ thay...gió bắt đầu từ đây...sau đó là sóng ập đến...thẳng tắp...không có điểm vào an toàn luôn...công nhận đội lái đã xử lý đẹp bên Cung...:113:...trình em vẫn còi, chỉ biết quan sát...:102:
rất đơn giản : sys của e đc code trên 1 hệ thống tín hiệu Logic có sẵn, nên e chọn pp đánh thụ động tức là folow theo thị trường và diễn biến giá của cổ phiếu.
Còn những mã kiểu SHN, nó chạy trên cơ sở ý thức của người chủ động. Khi giá về <2 thi họ đã gom khoảng 80% khối lượng và bắt đầu cho 1 game dài hạn có chủ đích, có kế hoạch rõ ràng. E không theo đc vì e không phải là ng tạo lập game.

Dựng dậy 1 xác chết để kiếm tiền là cách làm hợp pháp mà siêu lợi nhuận luôn phải không bác?
đúng vậy
năm 2013, mình có làm cùng 1 bạn cp VHG khi mua 4.5

p/s: về SHN rất khó nói khi giá ở quãng 6-8, trước khi đi chơi cùng VC mình ko dám giữ ( mua 3.5 bán 6 ) mặc dù biết trước có thể lên đc 30.

rất đơn giản : sys của e đc code trên 1 hệ thống tín hiệu Logic có sẵn, nên e chọn pp đánh thụ động tức là folow theo thị trường và diễn biến giá của cổ phiếu.
Còn những mã kiểu SHN, nó chạy trên cơ sở ý thức của người chủ động. Khi giá về <2 thi họ đã gom khoảng 80% khối lượng và bắt đầu cho 1 game dài hạn có chủ đích, có kế hoạch rõ ràng. E không theo đc vì e không phải là ng tạo lập game.
Dạ, thế nên đành chịu phận cá bé chị ạ !!!
Sys cùi nó cho một tín hiệu In duy nhất khi BO vùng 4.0...nhưng lúc đó Index là đỏ loè trong downtrend...thế là đành ngồi ngó...:21::21::21:...đến lúc Index chơi được thì em nó BO luôn vùng 6.0, mà không thèm retest...:21::21::21:

Đại gia cỡ anh Tiền thì có thể lấy luôn cái xác ấy cho mục tiêu dài hạn khác.Tuy nhiên trên quan điểm thận trọng thì không nên theo những case không rõ ràng thế nếu không là người trong cuộc.
VHG làm đc khi đàm phán đc 1 nguồn tiến rẻ sẵn sàng đổ vào để tái cấu trúc lại doanh nghiệp ( lúc đó CT HDQT gặp khó khăn nên phải bán cp nắm giữ) , họ thiếu 1 ng để giao dịch cp thôi.
conf SHN thì - Long là mafia trong nghề rồi, biết thì biết có game nhưng theo thì là chuyện khác.

Cách đây tháng nghe đồn CT lấy trộm acc bố vk bán VCG giá 13 roài anh...nên giờ lang thang ko dám về nhà
Ối trời ơi.... CT nhà mình đen thế cơ àh. Down chen cũng chết, úp chen cũng chết... :109::109:

Haizzzzzzzz. Hay AE mình mở 1 quỹ tên gọi là MÁI ẤM hay gì gì đó cũng được để cưu mang ổng cho trọn tình chứ bác. CT mà lang thang kiểu này thì còn gì là lá ngọc cành vàng, thần tượng của VCers nữa... :4:

Ối trời ơi.... CT nhà mình đen thế cơ àh. Down chen cũng chết, úp chen cũng chết... :109::109:

Haizzzzzzzz. Hay AE mình mở 1 quỹ tên gọi là MÁI ẤM hay gì gì đó cũng được để cưu mang ổng cho trọn tình chứ bác. CT mà lang thang kiểu này thì còn gì là lá ngọc cành vàng, thần tượng của VCers nữa... :4:
có tốt ăn lồi mồm cho xin chai bia đc rồi, khỏi cưu mang :4:

Status
Not open for further replies.
Back