Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Văn hóa gốc của trader là choảng nhau để cưa giá. Trong binh pháp cận đại, gọi là đánh để đàm, vừa đánh vừa đàm (Lê Đức Thọ, 1972)
Nhưng phải là kẻ địch thì mới có đánh và đàm chứ. Còn ở đây đâu thấy địch đâu.

Nhưng phải là kẻ địch thì mới có đánh và đàm chứ. Còn ở đây đâu thấy địch đâu.
Hầy dà, khứa khứa, thương trường là chiến trường, chứng trường là thương trường điện tử. Theo phép logic bắc cầu thì chứng sỹ là các đấu sỹ (gladiator). Bình thường thì cùng phe, nhưng khi ông này bán, ông kia mua hóa ra là choảng nhau.

Vậy đã choảng nhau trong chứng trường thì khái niệm địch ta không áp dụng được. Cùng phe cũng choảng, khứa khứa. Mặt khác, địch ta chỉ xuất hiện trong chiến tranh(ngắn hạn), trong thời bình (chiếm đa số thời gian) là "đấu tranh nội bộ". Vậy đánh và đàm là hoàn toàn bình thường và không bị cột chặt vào khái niệm chiến tranh do xung đột ý thức hệ.

Vậy đã choảng nhau trong chứng trường thì khái niệm địch ta không áp dụng được. Cùng phe cũng choảng, khứa khứa. Mặt khác, địch ta chỉ xuất hiện trong chiến tranh(ngắn hạn), trong thời bình (chiếm đa số thời gian) là "đấu tranh nội bộ". Vậy đánh và đàm là hoàn toàn bình thường và không bị cột chặt vào khái niệm chiến tranh do xung đột ý thức hệ.
Chính xác hơn là 90% time là đấu tranh nội tâm giữa gấu/bò như avatar của bác Giai hiiiiiiiiiiiiii

Nói vậy sát phạt quá chứ. bởi vì AE ở đây 90% là retail traders, thành ra phải ..chém gió...tìm đồng đội, vậy nên 90% time chúng ta cùng phe mới phải chứ :D:D:D

Phần còn lại của thế giới quá lớn, vậy nên cứ AQ là BB nó mần ta & ta mần BB....để AE có cái gốc mà hợp tác...chém gió

Hầy dà, khứa khứa, thương trường là chiến trường, chứng trường là thương trường điện tử. Theo phép logic bắc cầu thì chứng sỹ là các đấu sỹ (gladiator). Bình thường thì cùng phe, nhưng khi ông này bán, ông kia mua hóa ra là choảng nhau.

Theo em thấy chỉ có chiến kiểu du kích thôi chứ ko có đàm bác ợ. ( Only :65.jpg::65.jpg::65.jpg:, No :32.jpg::32.jpg::32.jpg:) :13.jpg:

ITA trần mà KBC lại đỏ? Lạ thật.
Cái ông lionking thích em KBC này, giờ ko biết phiêu bạt nơi mô nhỉ:33.jpg:
Hôm nay bán sạch ITA (sát trần) và KBC (tham chiếu) rồi ông ơi. Giờ lại 100% cash.
Vừa rồi cũng ngó VND, nhưng ăn được 1 vòng rồi bận nên không vào lại :(
Ông bán sạch HSG rồi đúng không? giờ đang ôm bé nào thế?

Anh soi giúp e con VST thế nào ạ, chart ổn ko a. Thanks a! :)
Con đó chart cũng ổn nhưng nó thua lỗ bị rơi vào diện kiểm soát nếu không có tin thật rõ thì đừng nên chơi! sao em không ngắm GSP hay VIP

Last edited by a moderator:
Hôm nay bán sạch ITA (sát trần) và KBC (tham chiếu) rồi ông ơi. Giờ lại 100% cash.
Vừa rồi cũng ngó VND, nhưng ăn được 1 vòng rồi bận nên không vào lại :(
Ông bán sạch HSG rồi đúng không? giờ đang ôm bé nào thế?
Đang ôm bé "kẹp xèng", 100% cash luôn rồi. Giờ ngồi chờ thời , đang trù ếm cho thị trường rơi mà nó chẳng chịu rơi đây:43.jpg:

Ông làm lại cái nick cũ đi, nick này nói chuyện không quen :D
Chủ tịt ngày xưa lấy nick này đã được anh em giải mã là "Không Có Tiền Mẹ Nó Ơi". Chắc nay do nhà có điều kiện kiểm sóat, nên cám cảnh lấy nick thay lời trần tình...

Con đó chart cũng ổn nhưng nó thua lỗ bị rơi vào diện kiểm soát nếu không có tin thật rõ thì đừng nên chơi! sao em không ngắm GSP hay VIP
Ờ nhỉ VIP, cũng lâu ko ngó lại. Hàng ruột của anh Blue. Để mai soi chart xem thế nào nhỉ.:30.jpg:

Chủ tịt ngày xưa lấy nick này đã được anh em giải mã là "Không Có Tiền Mẹ Nó Ơi". Chắc nay do nhà có điều kiện kiểm sóat, nên cám cảnh lấy nick thay lời trần tình...
Anh Giai ngoáy bút:76.jpg: đúng nách chủ tịt nhà mình roài

Tại tài sản e hạn chế nên chỉ dám ngắm mấy a "hotboy" thôi ạ, ko dám theo đại gia...:1.jpg:

Status
Not open for further replies.
Back