Bí kíp luyện rồng- FX Market

giailang

Well-Known Member
Trong con măt của người phương Tây, rồng là con vật hung ác, phun lửa hại người. Rồng là lòai bò sát có cánh, bất trị, loại đáng sợ nhất là loại nhiều đầu (hydra). Kinh Cựu ước nhắc đến 21 lần về rồng và thời mà rồng và giống nòi giữa rồng với người còn đi lại trên mặt đất. Người theo Do thái giáo và Cơ đốc giáo tin rằng rồng gắn liền với hình ảnh của Satan.

Người phương đông lại tin rằng rồng có nhiều loại. Trong Kinh Veda nhắc đến rồng là vị thần giữ tất cả các con sông khiến thế gian hạn hán, và là thủ lĩnh của các Asura chống lại thần Indra. Khi Phật giáo ra đời, rồng chuyển thành phúc thần vì được Phật giáo hóa-cải tạo(dưới hình ảnh Naga rắn thần nhiều đầu- linh vật che nắng cho Sidhartha khi ngài nhập định), hình ảnh rồng theo đường truyền đạo của Phật giáo đi sang Viễn Đông, rồng được Đông Á chuyển thành sinh vật có thể phun mưa, có đến 9 giống (rồng đẻ 9 giống, 9 giống khác nhau- Tây Du ký).

Dù là phương đông hay tây, rồng đều là loài có sức mạnh.

Trong trading, chỉ có thể so sức mạnh của dòng tiền với sức mạnh của rồng. Bất kỳ ai có khả năng kiểm sóat hoặc thu hút dòng tiền đều có thể gọi là chủ của rồng. Bạn muốn luyện rồng? Ta sẽ cùng nhau mày mò tìm cách nhé. Sau đây là các chủ đề con của vấn đề này:
1. Hiểu tính khí của rồng- Phân tích cấu trúc thị trường
2. Đường nào đến hang rồng? Tìm hiểu về hệ thống giao dịch FX
3. Hiểu công cụ để tiếp cận với rồng- Sử dụng công cụ giao dịch(MT4)
4. Bẫy rồng hay bắt bằng tay? Sử dụng các kỹ thuật trong trading
5. Ai có thể làm chủ rồng?

Lần lượt tôi sẽ giới thiệu với các bạn từng chủ đề. Vì rồng bất tử, mạnh mẽ, có pháp lực, bắt rồng sẽ là cực kỳ rủi ro và nguy hiểm, không phù hợp với đại đa số. Xin hãy cẩn trọng, vì thắng nhiều trận nhưng có thể thua cả cuộc chiến.

Oaì ĐC có tập bí kíp này mà bây giờ mới khoe. ĐC phải truyền dạy đến nơi đến chốn nhé.

Ps: Nếu ĐC bận thì gửi em link book hay đại loại là cách có thể tập hợp nó. Em sẽ huấn luyện ra những CHỦ RỒNG. :D

Chỉ áp dụng với FX ah đca, hay vác ra oánh chứng thối cũng đc???

Thế này em phải đặt right access vào topic này thôi, những ai có số bài post trên 2000 mới được vào xem, kakaka...

Oaì ĐC có tập bí kíp này mà bây giờ mới khoe. ĐC phải truyền dạy đến nơi đến chốn nhé.

Ps: Nếu ĐC bận thì gửi em link book hay đại loại là cách có thể tập hợp nó. Em sẽ huấn luyện ra những CHỦ RỒNG. :D

Khứa khứa, chú rất được hoan nghênh làm đồng tác giả. Bí kíp này là anh tổng hợp, vì vậy anh sẽ cho chú tham gia trên cơ sở anh tạo mạch ý tưởng ở dạng đề mục, và giao cho chú đảm nhiệm từng phần, kiểu như anh tổng thầu, chú là thầu phụ nhé :)). Bà con có ai muốn tham gia thì lên tiếng nhé!

Anh ơi đã là bí kíp thì mình phải trân trọng, anh viết xong đi, gửi cho em để em xuất bản có chọn lọc anh nhé ...:)):)):))

Chỉ áp dụng với FX ah đca, hay vác ra oánh chứng thối cũng đc???
Rồng trong FX khác với rồng trong chứng việt. Trong chứng Việt hiện tại, khủng long chết như 65 triệu năm trước, cá sấu (giao long) bị kẹt trong đầm khô nước và không có thú đến, đành ăn lẫn nhau và rình bọn kỳ đà, thằn lằn xơi tạm. May ra có một loại rồng duy nhất còn tồn tại được mà không bị đói đến mức thịt lẫn nhau: rồng đất (địa long).

Khứa khứa, chú rất được hoan nghênh làm đồng tác giả. Bí kíp này là anh tổng hợp, vì vậy anh sẽ cho chú tham gia trên cơ sở anh tạo mạch ý tưởng ở dạng đề mục, và giao cho chú đảm nhiệm từng phần, kiểu như anh tổng thầu, chú là thầu phụ nhé :)). Bà con có ai muốn tham gia thì lên tiếng nhé!

em chưa biết chút gì về rồng, thì có tham gia được ko ạ?

mời thầy ~o)
đề nghị các bạn trật tự để thầy giảng bài, bạn nào ồn ào mời ra khỏi lớp
những câu hỏi liên quan đến bài học sẽ để lại, cái nào linh tinh quá sẽ dọn

Thế này em phải đặt right access vào topic này thôi, những ai có số bài post trên 2000 mới được vào xem, kakaka...

Hehe, những 2000 post thì đến anh giailang cũng không vào mà viết được, chủ tịch tự múa nhé.

Mới nghe qua em cứ tưởng là bắt rồng bằng Ichimoku chứ :D:
Thôi thì mọi người cứ tưởng tượng cái chart nến + chân nến nhìn sao cho ra con rồng + râu ria của nó cũng được.
sau này VC mình có ai nghiên cứu các thế đứng. nằm. ngồi, bay ....của con rồng xong rồi áp zô trong chart chiến đấu như kiểu Harmonic có khi lại được lưu danh như Gartey thì cũng đáng lắm chứ eh he

luyện rồng, cũng giống như luyện gấu ấy bác nhi
Gấu chưa đáng sợ bằng rồng con hay ị đùn và khóc nhè :)). Một khi nó mà khè thì cả gấu lẫn bố rồng con chạy tóe khói :)).
Nói thế thui, khi nào thư thư, tui sẽ hầu bà con, xin lỗi vì độ này lubu quá thể...

Trade tay giờ khó thắng quá (thắng được cũng chỉ trong ngắn hạn) giờ đa số trade auto hết rồi

Back