Về việc các thành viên sử dụng diễn đàn ...

Ghost

Administrator
Staff member
Hi all
Do một số thành viên có dữ liệu từ năm 2010 nên múi giờ khi chuyển sang mã nguồn mới bị sai lệnh dẫn đến những bài đăng của thành viên đó sẽ hiển thị sai so với thời gian thực. Chính vì vậy tôi đề nghị mòi người thay đổi về đúng múi giờ hiện tại của mình.
Trân trọng !
View attachment 4142

Hình như time zone của server đang để là GMT +0 đấy admin.
Vì thế để hiển thị đúng ngày giờ thì user hiện nay cũng phải chọn là +0 luôn !
Bác Namvietck thử xem là biết ngay mà.

Hình như time zone của server đang để là GMT +0 đấy admin.
Vì thế để hiển thị đúng ngày giờ thì user hiện nay cũng phải chọn là +0 luôn !
Bác Namvietck thử xem là biết ngay mà.
Thanks lão. Em chỉnh lại là (UTC -01:00 ) bây giờ thời gian chuẩn rồi

Nếu time zone của server là UTC+7 thì khi hiển thị cho client cần tính lại theo công thức timestamp - 7 + User_Time_Zone

đã update thành công time cho sever nhé. mọi người chú ý đổi về hết múi giờ mà mình đang ở nhé. thank

Tất cả mọi người chuyển múi h về đúng múi h hiện tại của mình nhé.
Xin lỗi các bạn về sự bất tiện này

cảm on Admin đã trả lời, và những điều mình viết trong post trên cũng ko có gì vi phạm và ko đúng, phải ko ạ. :)
Admin nêu quan điểm của Admin, và tôi cũng nêu quan điểm của mình, chứ ko gán hay phê phán nhận xét.

Cùng cởi mở và vui vẻ thoai! :)

Bon à ! Bon và các Member khác nên thông cảm với Admin và các Mod nhé. Chúng ta ai cũng muốn xây dựng và phát triển diễn đàn thành một sân chơi bổ ích và ngày một chuyên nghiệp hơn. Để được điều này không dễ, cần có sự đồng lòng của tất cả mọi người. Tôi cũng tham gia và làm Mod khá nhiều diễn đàn nhưng ở VC tôi thấy trong lành nhất. Mọi người dù chỉ gặp gỡ nhau online hay offline đều rất tôn trọng và thân mật, mặc dù lĩnh vực stock hay FX là lĩnh vực dễ xung đột vì nhiều ý kiến trái chiều, trình độ và kinh nghiệm khác nhau, stress khi trading v.v..
Để duy trì, phát triển một diễn đàn ngoài luật đương nhiên còn có lệ. Lệ này giống như nội quy chung vậy, các member theo đó để hành xử, các Mod theo đó mà làm việc. Theo tôi, nếu bài post không vi phạm thì các Mod sẽ không xoá bài hoặc move bài. ( các Mod cũng sẽ cố gắng hạn chế xoá bài ) . Lỗi hay mắc phải thường là Spam hoặc post sai nội dung Topic ( Nội dung chính của topic nào thường theo tiêu đề topic đó ).
Tôi thông cảm với các member có bài bị xoá, cảm giác đó không vui tí nào. Vậy nên cũng mong các member cũng thông cảm với Admin và các Mod nhé. Họ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng, làm dâu trăm họ vì mục tiêu chung của diễn đàn và ưu tiên lợi ích số đông thành viên.
Vậy, rất mong Bon và các thành viên thấu hiểu và tuân thủ nội quy diễn đàn, cùng nhau xây dựng và duy trì diễn đàn ngày một tốt hơn.

Vài lời tâm sự ...
Thanks & best regard to you !

Bon à ! Bon và các Member khác nên thông cảm với Admin và các Mod nhé. Chúng ta ai cũng muốn xây dựng và phát triển diễn đàn thành một sân chơi bổ ích và ngày một chuyên nghiệp hơn. Để được điều này không dễ, cần có sự đồng lòng của tất cả mọi người. Tôi cũng tham gia và làm Mod khá nhiều diễn đàn nhưng ở VC tôi thấy trong lành nhất. Mọi người dù chỉ gặp gỡ nhau online hay offline đều rất tôn trọng và thân mật, mặc dù lĩnh vực stock hay FX là lĩnh vực dễ xung đột vì nhiều ý kiến trái chiều, trình độ và kinh nghiệm khác nhau, stress khi trading v.v..
Để duy trì, phát triển một diễn đàn ngoài luật đương nhiên còn có lệ. Lệ này giống như nội quy chung vậy, các member theo đó để hành xử, các Mod theo đó mà làm việc. Theo tôi, nếu bài post không vi phạm thì các Mod sẽ không xoá bài hoặc move bài. ( các Mod cũng sẽ cố gắng hạn chế xoá bài ) . Lỗi hay mắc phải thường là Spam hoặc post sai nội dung Topic ( Nội dung chính của topic nào thường theo tiêu đề topic đó ).
Tôi thông cảm với các member có bài bị xoá, cảm giác đó không vui tí nào. Vậy nên cũng mong các member cũng thông cảm với Admin và các Mod nhé. Họ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng, làm dâu trăm họ vì mục tiêu chung của diễn đàn và ưu tiên lợi ích số đông thành viên.
Vậy, rất mong Bon và các thành viên thấu hiểu và tuân thủ nội quy diễn đàn, cùng nhau xây dựng và duy trì diễn đàn ngày một tốt hơn.

Vài lời tâm sự ...
Thanks & best regard to you !
dạ, Bon nghe.

Bon hiểu và nghĩ anh chị em khác cũng rất vui vì mục đích ban đầu của diễn đàn là có chỗ để vài anh em thân thiết với nhau trao đổi, nhờ ý tưởng này mà những thành viên mở và mới như Bon có mảnh đất thân thiện để cùng chia sẻ trao đổi. Cũng như rất cảm kích thiện chí và sự nhiệt thành của Admin và các Mod.

Thật ra Bon ko buồn vì việc bị xóa bài, bon chỉ hơi băn khoăn chút là nếu như mình dc thông báo lý do thì sẽ tốt hơn cho cả bên dọn dẹp và bên có bài bị xóa, đơn giản là khi Bon được thông báo nhắc nhở, Bon sẽ biết làm gì để tránh những tình trạng như vậy sau này. Bằng cách đó, sự việc cũng dc diễn ra theo chiều hướng vui vẻ, đôi bên đều thoải mái, và cũng thể hiện sự quan tâm tôn trọng lẫn nhau....Có lẽ phụ nữ hay rườm rà chăng, hì :)

Cảm ơn bác Pickman đã có lời giải thích rõ ràng, nhẹ nhàng và chân thành. Bon xin ghi nhận và lắng nghe.

Chúc diễn đàn VC ngày càng phát triển! :)

Em thì ko có nhưng ko biết có ai có không.

Được gửi từ sờ mát phôn 1280

Bác vào link sau: http://web.archive.org/web/*/vietcurrency.com

Ở phía trên có cái timeline, bác click vào từng năm để xem, trong mỗi năm thì nó "chụp ảnh" tại một số ngày, ngày nào có cái vòng tròn càng to thì nó chụp càng nhiều, tuy nhiên không phải nó "chụp" được toàn bộ forum tại thời điểm đó nên có trang có trang không, hên xui lắm, phải kiên nhẫn lắm mới tìm được cái bác muốn tìm.
wow, so many thanks bác nhiều! :53:

oops! ko dc rùi bác ui.

ah, đc rồi bác ạ, em thử bằng máy khác thì okie. cảm ơn bác nhiều nhé! :)

Last edited by a moderator:
Tôi nhận thấy trên diễn đàn chúng ta có một số chủ đề được đề tựa không phản ánh được nội dung chính của chủ đề. Điều này sẽ không ảnh hưởng nhiều (không nhiều, nhưng chắc chắn vẫn có) đến sự quan tâm của VCers khi chủ đề mới được đưa lên diễn đàn hoặc đang thảo luận. Tuy nhiên, sau này khi tra cứu, tìm kiếm những chủ đề cũ với những tựa đề như vậy sẽ gây rất nhiều khó khăn cho người tìm kiếm.

Trên VC chưa có nhiều chủ để được đề tựa khó hiểu (có thể do thời gian hoạt động chưa lâu, số bài viết chưa nhiều), nhưng cũng có một số chủ đề có tiêu đề như sau:
Em mới gia nhập thị trường, đang muốn xin ý kiến các bác!
Giai làng xin chỉ giáo
[Help] Cần tư vấn
Dự định đầu tư, mọi người giúp với
Em có nên đầu tư dài hạn vào Cp của mấy công ty sản xuất!
[Hỗ trợ] Các pro trader cho em xin ý kiến
Nên hay không nên mua cổ phiếu của mấy công ty sản xuất đang lên?

Tôi đề nghị: Trong nội quy cần quy định về việc đặt tiêu đề cho chủ đề.

Thí dụ, có thể quy định: "Tiêu đề của chủ đề phải ngắn gọn nhưng phải mô tả được nội dung chính của chủ đề".

Nếu các bạn nhìn thấy những tiêu đề sau đây (có thật ở diễn đàn khác): "Cần giúp đỡ", "Vào đây coi nè", "Mua lại sau 5 ngày", "Kêu cứu khẩn cấp!!!", "Hay lắm", "Giúp mình với", "Có ai thấy sụ khác nhau này không?", "Admin ơi", "Kính gởi các cao thủ trên diễn đàn!" v.v...chắc chắn các bạn sẽ không thể hiểu được tác giả muốn nói gì, nếu không vào xem nội dung. Nếu có thời gian và thiện chí hoặc tò mò, bạn sẽ xem thử tác giả nói gì. Ngược lại bạn sẽ bỏ qua?!

Khi tạo một chủ đề mới, để hỏi hoặc đặt vấn đề thảo luận, nếu bạn ghi tiêu đề cụ thể và ngắn gọn để người đọc biết bạn muốn nói gì trước khi xem bài viết, bạn sẽ nhận được câu trả lời hoặc thảo luận nhanh chóng hơn.

Nhiều tiêu đề sau đây nêu được nội dung về code, nhưng vì chúng nằm trong nhóm chủ đề Amibroker, nên nội dung code cũng không rõ ràng gì!

Giúp em viết CODE này với!

Giúp đỡ code Ami;
Giúp em cái code này với ạ.
Nhờ các cao thủ viết hộ đoạn code với ý tưởng này ạ
Nhờ mí Bác viết giúp cái indicator về cái ý tưởng này!
Mí cao thủ cho em xin cái indicator nay với!
Xin viết dùm em cái code này với!
Các bác cho em hỏi chút về cách viết Fomular này trong Amibroker với?

Trân trọng cám ơn bác Trung Nghĩa tham gia góp ý cho diễn đàn, AE Vietcurrency sẽ ngồi với nhau để bàn bạc về vấn đề này và tìm cách chỉnh sửa sao cho hợp lý.
Xin cám ơn!

Trân trọng cám ơn bác Trung Nghĩa tham gia góp ý cho diễn đàn, AE Vietcurrency sẽ ngồi với nhau để bàn bạc về vấn đề này và tìm cách chỉnh sửa sao cho hợp lý.
Xin cám ơn!
Mí lại nhân tiện cho mình tham gia 1 ý nho nhỏ thế này:
Mình thấy trang Home của 4rum chỉ đê các chủ đề chính với font chữ rất lớn. Các chủ đề chính thì thường cố định , chả bao giờ thay đổi thế nên mở vào trang Home lúc nào nó cũng "như thế, vẫn thế", nhìn vậy thấy buồn, và chán ...không "lưu chuyển".
Vậy liệu có thể thiết kế để phần chủ đạo chính đó (các tiêu đề lớn đó) gọn lại hơn, còn 1 phần mặt tiền thì cho hiện thêm nội dung nào thường tươi mới, như nội dung của các New Post (chẳng hạn), New Post có các avatar thay đổi liên tục, như vậy nó sẽ tạo thêm sự tươi mới, và có thể vậy làm cho "khí" lưu chuyển và thông suốt hơn chăng?
Mình thích màu mè hoa lá hẹ, nên nếu nói vậy là xàm thì các mod thông cảm nhé. :1:

Mí lại nhân tiện cho mình tham gia 1 ý nho nhỏ thế này:
Mình thấy trang Home của 4rum chỉ đê các chủ đề chính với font chữ rất lớn. Các chủ đề chính thì thường cố định , chả bao giờ thay đổi thế nên mở vào trang Home lúc nào nó cũng "như thế, vẫn thế", nhìn vậy thấy buồn, và chán ...không "lưu chuyển".
Vậy liệu có thể thiết kế để phần chủ đạo chính đó (các tiêu đề lớn đó) gọn lại hơn, còn 1 phần mặt tiền thì cho hiện thêm nội dung nào thường tươi mới, như nội dung của các New Post (chẳng hạn), New Post có các avatar thay đổi liên tục, như vậy nó sẽ tạo thêm sự tươi mới, và có thể vậy làm cho "khí" lưu chuyển và thông suốt hơn chăng?
Mình thích màu mè hoa lá hẹ, nên nếu nói vậy là xàm thì các mod thông cảm nhé. :1:
Ghi nhận những ý kiến đóng góp của bạn, lại có cớ thêm 1 bữa rượu nữa để AE Vietcurrency ngồi với nhau bóng bàn
Trân trọng!

Back