VC-Thơ Club

Tặng "thuở ấy" của bác WinWin. :)

Tôi dấu tôi giữa lặng im
Tôi dấu em giữa trái tim nồng nàn
Tôi chờ tôi với thời gian
Tôi chờ em với muộn màng nợ duyên

nb

Hình như

Hình như ... có một cơn giông
Thả Em vào mắt nên lòng...hình như
Hình như có tiếng tạ từ
Bởi cơn giông ấy ... hình như vô tình

nb

Ơ mấy dòng code em choảng cụ GL mất tiêu đâu rồi, có phải virus đâu mà bị move nhỉ ...

Hình như

Hình như ... có một cơn giông
Thả Em vào mắt nên lòng...hình như
Hình như có tiếng tạ từ
Bởi cơn giông ấy ... hình như vô tình

nb

Hình như chẳng phải hình như
Hình như là thật, giông từ mắt ai
Hình như giông chẳng chẳng vô tình
Hình như nỗi nhớ không là hình như ...

Hình như ... từ đó ... hình như ...

Cà phê nhé ~o)

Hạnh phúc nhé em ngày chào đời
Nụ hồng trên môi xin không bao giờ khép
Và em hãy vươn lên cùng nắng sớm
Đem đến cho đời những màu sắc yêu thương
Ta không thể bên em như sương sớm
Hay là cơn gió mềm mại vuốt ve
Ta, một đám mây nhỏ tận trời xa
Chỉ mong làm dịu bớt những trưa hè gay gắt
Mát lòng em khi sỏi đá khô cằn

DgHT

Vô tình

Vô tình viết tên anh trên cát
Thoáng đỏ mặt
Gió cười lao xao .

Nào đã có gì đâu
Ngoài cái nhìn thật lạ !

Dưới vẻ ngoài trầm im xám giá
Có ai ngờ tim đá cũng nôn nao

hmm

Lời ru từ trái tim

Nào hãy khép nhẹ đôi mi
Vòng tay em bình yên ru đời anh mỏi mệt
Bao nếp nhăn hằn in nơi khoé mắt
Để em giúp anh xoá mờ bằng dấu môi hôn

Hãy cởi bỏ đi mọi nỗi u buồn
Lời ru em sẽ đưa anh vào trong giấc mộng
Những lời ru ngọt ngào đằm thắm
Run rẩy cất lên mọi cung bậc của trái tim

Yêu thương em sẽ thế chỗ cho mọi ưu phiền
Như dòng sông lặng lẽ phủ lên bãi bờ hoang hoải
Dịu đi cơn nhức nhối
Đang đêm ngày thiêu đốt khát khao anh

Trong giấc mơ anh sẽ thấy bầu trời dịu dàng xanh
Nắng hồng lên từ đôi môi em mọng chín
Em bên anh như chẳng thể gần thêm hơn được
Anh đón nhận không - trong veo một ánh nhìn ?

Nào ngủ đi anh giấc ngủ thần tiên
Không suy tư, không lo âu trước bộn bề thường nhật
Bình minh lên, một ngày mai sẽ khác
Hạnh phúc ngọt ngào, em đưa anh vào thế giới riêng em

hmm

Băn khoăn

Cánh cửa ấy có dành cho em không
Khi em chỉ vô tình đi ngang qua chốn đấy
Khi vô tình thấy trái tim yêu run rẩy
Bao khát khao, bao đắm đuối, nồng nàn

Cánh cửa tim anh cứ mời gọi dịu dàng
Em mộng du bước vào nơi ánh sáng
Đêm. Trên cao trăng ngọt ngào toả rạng
Không gian lặng, chìm trong cái hôn sâu

Bỏ lại ngoài cánh cửa mọi nỗi buồn đau
Em tan trong vòng tay anh ấm nồng, mạnh mẽ
Thanh âm hạnh phúc sao diệu kì đến thế
Em ngỡ ngàng, trong mắt giọt sao rơi

Cánh cửa tim anh em khẽ bước vào rồi
Chẳng biết anh có mãi giữ em hoài nơi ấy
Khi em chỉ là em thôi vụng dại
Biết đâu rồi sau phút ấy tàn mơ......

hmm

Ơ mấy dòng code em choảng cụ GL mất tiêu đâu rồi, có phải virus đâu mà bị move nhỉ ...
Bài đã bi xóa vì hai lý do:
1/ Lạc chủ đề, đang thơ mà lại máy móc, đi trước thời đại quá xa, vì chúng ta chưa đến thời kỳ cyborg
2/ Vì có bài đáp lại của Giai Làng hơi nguy hiểm, dễ rút ngắn giai đoạn tiến hóa của lòai người thành cyborg(<50% máy) thậm chí là humanoid bot (>70%máy).

Mặc dù bài của tui bị xóa, nhưng tui cảm ơn mod nào đã xóa, vì code tui sửa hộ mèo tom quả thực là nguy hiểm, không phải cho diễn đàn, mà cho sự cân bằng sinh học của xã hội
b-)b-)b-)

Bài đã bi xóa vì hai lý do:
1/ Lạc chủ đề, đang thơ mà lại máy móc, đi trước thời đại quá xa, vì chúng ta chưa đến thời kỳ cyborg
2/ Vì có bài đáp lại của Giai Làng hơi nguy hiểm, dễ rút ngắn giai đoạn tiến hóa của lòai người thành cyborg(<50% máy) thậm chí là humanoid bot (>70%máy).

Mặc dù bài của tui bị xóa, nhưng tui cảm ơn mod nào đã xóa, vì code tui sửa hộ mèo tom quả thực là nguy hiểm, không phải cho diễn đàn, mà cho sự cân bằng sinh học của xã hội
b-)b-)b-)

Cyber world sau này khéo chỉ code bậy một cái là đi một mạng, nghĩ mà thấy ghê :))

Sorry đang club thơ em lại văn xuôi ...

Nhanh qúa, mới đó mà đã 5 năm rùi
Có thể Hè này về lại cửa Tùng...:x:x

VỀ QUẢNG TRỊ
http://vietcurrency.vn/vietcurrency.com/showthread.php?58-Thơ

Anh sẽ về Quảng Trị cùng em,
Em nhớ đón nơi ngã ba đường 9.
Chiến trường xưa vẫn là đồi sim tím,
Con đường mòn, xanh rừng cây cao su...

Anh sẽ đưa em về thăm chiến khu,
Nay vẫn gọi vườn du lịch sinh thái.
Em đẹp hơn và anh trẻ lại,
Gắn hoa sim lên vành mũ tai bèo.

Chiến tranh lùi xa,
Sao dấu vết còn nhiều...
Ơi thành cổ, những tháng ngày khốc liệt,
Bao người chị, người anh, vĩnh biệt,
Tuổi thanh xuân quý giá của cuộc đời.

Nước mắt nhòa...
Cứ để thế em ơi !
Thắp nén nhang, viếng hương hồn đồng đội...

WW.31.12.2007

Cảm động ...

Ah, có cả hình của Simtim nữa mà em hổng xem được. Nàng đẹp lắm đúng ko anh?

Wah! anh WW bề ngoài có vẻ khô ráp, cứng cáp nguyên tắc nhưng lại rất đa tình đó nha.

Hôm trước cũng nghe bác giailang nhắc đến...

Có vẻ như nàng đi và gieo lại nhớ nhung tình sầu cho nhân thế, nhỉ. Ko biết có ai uoc K2G là nàng ko....

Sao bảo Sim tím là ông nào giả mạo để trêu chọc bà con? hay đó là Liugia?

Hóa ra cụ 2W bị vướng lưới tình có tên Sim tím ...

K2G hả? dọa lên chùa tụng kinh suốt thì còn ai dám ước :))

Sao bảo Sim tím là ông nào giả mạo để trêu chọc bà con? hay đó là Liugia?

Hóa ra cụ 2W bị vướng lưới tình có tên Sim tím ...

K2G hả? dọa lên chùa tụng kinh suốt thì còn ai dám ước :))

Ngày mai chú thử ghé qua nhà K2G, coi chừng udumbara nở trên cánh cổng nhà cô ấy thì thôi, coi như xong :)) :)) :))

Ngày mai chú thử ghé qua nhà K2G, coi chừng udumbara nở trên cánh cổng nhà cô ấy thì thôi, coi như xong :)) :)) :))

Nếu thế thì hết đỡ thật. Chuyển sang làm thơ thiền giống cụ 2W :))

Lạc lối

Em muốn đến tận cùng nỗi đau
Tìm lại mình
Nhưng ngõ tình quanh co , hun hút
Không bình minh !

Trong thứ ánh sáng nhập nhoạng của hoang mê
Những ngóc ngách ngỡ quen
mà xa lạ.
Hụt hẫng
Bao lần em vấp ngã
Trái tim
Rách nát yêu thương

Tin yêu
Dẫn lối đưa đường
Bằng cái nhìn
đầy nghi hoặc
Nước mắt
Không đủ xoá tan
Bao nỗi niềm ...

Từ nơi trú ẩn riêng
Cô đơn
Buồn tủi
Giận dữ
Hờn ghen
Ló ra
Cười ranh mãnh

Em quay cuồng
trong ảo ảnh anh
chẳng biết lối về !

Thì anh cứ đi như chưa từng đến
Mình có là gì đâu mà níu giữ nhau
Em người con gái thêm một lần đuểnh đoảng
Hạnh phúc rơi, mảnh xước trái tim đau

Đừng bối rối nhìn em lặng lẽ cúi đầu
Hình ảnh anh trong em nào đâu phải thế
Hãy cứ là anh, kiêu hãnh như xưa nhé
Trước em khờ khạo đến giờ.....

Em rồi tự nhủ mình rằng đó chỉ là mơ
Sẽ tan đi sau mỗi bình minh thức dậy
Như cơn mưa bóng mây vương qua ngày hạ cháy
Khát bỏng cồn cào trong tiếc nuối xưa xa

Kỉ niệm ngọt ngào rồi cũng sẽ phai nhòa
Như nước mắt sẽ dần khô trên má
Ta sẽ chỉ còn là 2 người xa lạ
Ngang qua nhau dẫu đôi phút ngỡ là…

hmm

Tản mạn

Vợ – Người Tình – Hồng Nhan Tri Kỷ

Thế nào là Vợ ? Vợ là người con gái mà bạn tình nguyện giao cả gia tài cho cô ấy cất giữ.

Thế nào là Người Tình ? Người Tình là người con gái mà bạn hẹn hò vụng trộm với cô ấy và sợ Vợ phát hiện.

Thế nào là Hồng Nhan Tri Kỷ ? Hồng Nhan Tri Kỷ là người con gái mà bạn có thể nói với cô ấy tất cả mọi bí mật kể cả điều mà bạn không thể nói được với Vợ hay Người Tình.

Vợ là một sự ràng buộc, ràng buộc bạn không thể tuỳ tiện cặp bồ với một người con gái khác; Người Tình là một sự bù đắp, bù đắp cho bạn những tình cảm mãnh liệt mà ở người Vợ còn thiếu hoặc bạn không tìm được ở người Vợ; Hồng Nhan Tri Kỷ là sự chỉ rõ, chỉ rõ sự mê say trong trái tim bạn.

Vợ sống cùng bạn từng ngày, Người Tình tiêu tiền cùng bạn, Hồng Nhan Tri Kỷ nói chuyện cùng bạn. Vợ không thể thay thế Người Tình, vì Vợ không điều khiển được tình cảm như Người Tình; Người Tình không thể thay thế Vợ, vì Người Tình không có được tình thân như Vợ; Vợ và Người Tình đều không thay thế được Hồng Nhan Tri Kỷ, vì đó nhu cầu của tâm linh.

Vợ là người con gái không hề có chút quan hệ máu mủ nào với bạn nhưng lại bồn chồn mong nhớ mỗi khi màn đêm đã xuống mà bạn chưa về nhà; Người Tình là người con gái không hề có chút quan hệ gia đình với bạn nhưng lại làm cho bạn thoả mãn mùi vị ái tình của đấng nam giới; Hồng Nhan Tri Kỷ là người con gái chẳng có quan hệ gì với bạn cả nhưng lại có thể chia sẻ với bạn những vui buồn phiền muộn. Vợ là một ngôi nhà, là một bến cảng mang cho trái tim nông nổi của bạn sự vỗ về an ủi; Người Tình là gánh nặng của ngôi nhà, chẳng qua chưa đến nỗi vạn bất đắc kỷ, bạn không muốn vứt bỏ; Hồng Nhan Tri Kỷ là vật tô điểm cho ngôi nhà, không có cô ấy bạn không thấy cô đơn, nhưng bạn sẽ cảm thấy cuộc sống chẳng có ý nghĩa gì.

Sự quan tâm của người Vợ như một ly nước lọc, có lúc trở thành sự lảm nhảm, chỉ khi bị ốm mới trở thành sự ôn hoà ; sự quan tâm của Người Tình như cốc nước lọc đó bỏ thêm chút đường, dần dần qua một đêm rồi mà vẫn chưa thoả mãn; sự quan tâm của Hồng Nhan Tri Kỷ giống như cốc cafe khi bạn đang làm việc lúc nửa đêm, càng uống càng tỉnh.

Khi Vợ có bầu thì sẽ hỏi bạn muốn có con gái hay con trai một cách rất tình cảm ; khi Người Tình có bầu với bạn thì sẽ khóc và hỏi bạn phải làm sao bây giờ? đối với Hồng Nhan Tri Kỷ, bạn sẽ kể cho cô ấy nghe chuyện Người Tình của bạn có bầu và sẽ hỏi cô ấy bạn nên làm thế nào. Ngay đối với người Vợ, chỉ sau khi bị cô ấy phát hiện bạn mới nói rằng "Thật ra, anh đã muốn nói với em sớm hơn" sau đó cố gắng hết sức để giải thích, và giả bộ rất đáng thương.

Khi Vợ về nhà mẹ đẻ một tuần không quay lại bạn cũng không thấy nhớ ; khi Người Tình mới 3 ngày không gặp bạn liền gọi điện cho cô ấy: Em đi đâu đó ? Tối nay chúng mình đến nơi cũ uống cafe được không ? Khi trong lòng cảm thấy buồn khổ, bạn chỉ muốn tìm Hồng Nhan Tri Kỷ để trò chuyện, nói với cô ấy chuyện vận mệnh của bạn giữa Vợ và Người Tình, thực tế không thể chịu đựng được nữa.

Cái mà làm đàn ông không chịu nổi đó là sự lảm nhảm của người Vợ, nước mắt của Người Tình và sự hiểu lầm của Hồng Nhan Tri Kỷ. Sự lảm nhảm của người Vợ làm đàn ông thấy đã rối cả lòng lại càng thêm rối hơn, nước mắt của Người Tình làm cho trái tim của đàn ông mềm yếu hơn, sự hiểu lầm của Hồng Nhan Tri Kỷ làm cho đàn ông thấy bị tổn thương, hụt hẫng.

Người Vợ tốt nhất là người mà đàn ông có thể tìm thấy ở cô ấy Người Tình và Hồng Nhan Tri Kỷ, chỉ là cảm giác thôi mà đàn ông khó có thể tìm thấy. Người Tình tốt nhất là người mà khi mối quan hệ của bạn và cô ấy bị Vợ bạn phát hiện, cô ấy sẽ chủ động rút lui mà không có một yêu cầu gì hết, nhưng khó mà tìm được điểm này của Người Tình. Hồng Nhan Tri Kỷ tốt nhất là người đến một ngày nào đó sẽ trở thành Người Tình, thậm chí thành Vợ của bạn, chỉ là cái suy nghĩ này chẳng có chút hiện thực gì cả.

Nếu như có thể, đàn ông rất muốn biến Hồng Nhan Tri Kỷ thành Người Tình, nếu có thể nữa thì sẽ muốn cô ấy thành người Vợ. Nhưng nếu Hồng Nhan Tri Kỷ trở thành Vợ rồi thì sẽ không còn là tri kỷ nữa, bởi vì rất ít đàn ông muốn biến Vợ thành tri kỷ. Trái tim đàn ông có rất nhiều bí mật không thể tùy tiện nói cho Vợ nghe, không thế thì làm sao gọi là đàn ông nữa.

Lấy Vợ là vì sợ người khác nói ra nói vào, tìm một Người Tình là vì muốn thêm chút gia vị vào để điều chỉnh cái cuộc sống tẻ nhạt, muốn có Hồng Nhan Tri Kỷ vì muốn tưới cho tâm hồn trống rỗng của họ một chút canh tươi.

Đàn ông cả đời đi tìm không phải là Vợ, cũng không phải là Người Tình mà là Hồng Nhan Tri Kỷ.

(Sưu tầm)

Back