VC Nối vòng tay lớn -2014

Cảm ơn a Caheo và Ban tổ chức hậu cần quán Cội nguồn nhé đã tổ chức chương trình off rất chu đáo và ý nghĩa. Cảm ơn các anh chị VCers gần xa đã tụ họp về, 1 kỷ niệm không thể nào quên. Như chưa hề có cuộc vui nào như thế, dư âm vẫn còn đây...!
Thanks all!

Lần đầu tham dự offline với ACE VC vui quá, mình cảm nhận tình cảm chân tình nồng ấm của ACE. Cám ơn bác Caheo, BTC và mọi người nhé. Tụ điểm ăn chơi nhà bác cá, điếu cigar hút chung cùng mr4046, ly rượu đặc biệt thứ ba của ông em songtu pha chế, mọi người nhảy múa ca hát tưng bừng,... không thể nào quên. Tham gia offline với mọi người thấy mình như trẻ lại :)

Hôm qua em chưa ăn hết vòng các món của bác cá, mỗi thứ chỉ một cái mà đến giờ đạm vẫn còn dư. Đúng là đủ cả sơn hào hải vị.

Cám ơn anh caheo đã tổ chức một buổi offline thật hoành tráng, anh em VC Hà Nội đúng là rất chuyên nghiệp, làm ra làm, mà chơi ra chơi, rất nhiệt tình.

Nhật ký hội ngộ
(nhớ lung tung, ghi tạm. Nhờ ace bổ sung nhé- nhất là phần ảnh và clip)

Cuộc hội ngộ vào giờ chót đã vắng 7 tv thân thiết: tican,libi, colaido, locke, anniehoang, Morningstar, và Chán. Thật là đáng tiếc !
Nhưng bù lại đã có nhiều bạn mới: SơnPH, PhamBinh, HuyVN, KyNam, HienPhan, Lợi Lê, Bảo, Hào,Duongvnd, Dũng,..
dù không tính mấy bà vợ hoặc sắp-là-vợ đi theo áp tải :D Tổng cộng vẫn suýt soát 40 người ! :)
trong đó số tv nữ khá đáng kể: 8
*
thứ bảy, 2-8

7:30 : cafe Cội Nguồn.
Thời tiết quá đẹp cho một buổi cafe và cho một chuyến dong thuyền trên sông.
Tiếc là do đoàn phải chờ cho đông đủ, nên đã trể mất con nước, và thuyền phải vất vả ngược nước một đoạn dài, sau đó lại không thể chui qua cây cầu để tham quan các danh thắng bên bờ sông Cù lao Phố :(.
Tuy nhiên chuyến tàu qua vùng sông nước trù phú, và hương vị trái cây nam bộ trên thuyền đã khiến ai nấy thư thái hẳn, mọi mệt mỏi như đã theo dòng ĐN trôi hết ra biển.

12:30 : Bữa cơm nam bộ bên dòng Đồng Nai, quán Hoài Cổ.
Cuối cùng mọi người đã kịp có mặt đông đủ. Màn làm quen với nhiều bất ngờ thú vị, khi thấy người thật và hình ảnh tưởng tượng khác nhau nhiều thế: anh caibangsaigon hóa ra là... chị; còn nàng Uyển Di mộng mơ lại là một chàng “vai năm tấc rộng thân mười thước cao”; và nhân vật Mr1046 thâm trầm ít nói trên DĐ nào ngờ ngoài đời lại chém gió- ngăn mây- cản sét rất sắc sảo lưu loát: và bác giailang thông kim bác cổ hóa ra không đeo kính cũng chẳng hom hem, mà rất cường tráng và rất ngầu...

Sau màn tự giới thiệu ngắn gọn của tất cả thành viên có mặt, Bonbon đứng lên tặng bác caheo chai Chivas, caheo bèn hớn hở ôm hôn thắm thiết (xin bức ảnh nhỉ ?). nhưng té ra bonbon trao chai rượu là để nhờ bác caheo rót mời mọi người :p

cuộc chào hỏi, làm quen lập tức bùng lên, tay bắt tay và ly cụng ly hết sức rôm rả (nhờ ace bổ sung phần thu hoạch cá nhân đoạn này :)
chú cá Hồng Phèn 11kg (có bà con xa với Pinky) góp phần đặc sắc cho bữa cơm đậm đà hương vị sông nước
Và kết thúc là màn thuyết trình về KT vĩ mô (kết hợp tạp kỹ) của Đại bàng. Màn hấp dẫn này nhận được rất nhiều tiếng vỗ tay và tiếng cười, cộng thêm cổ vũ của "bè lũ 6 tên" (Camus, Pikachu, kep, tungneu, Thanhpham, Ẩnsố) khiến đb càng cao hứng, nốc tì tì và diễn càng bốc...
Hỡi ơi! hậu quả vô cùng tai hại: chai Thanh Tẩy Thủy bửu bối của Songtu - mất bẩy năm chế luyện, bị đb tu 1 phát hết ngay 1 nửa ! :(
và hậu quả vẫn chưa dừng lại ở đó: tới chiều, nửa chai kia lần nữa lại bị chính đb xơi nốt để... giải rượu! huhuhu !

(còn tiếp)

Last edited by a moderator:
có ai quay lại được video không nhỉ. Upload lên cho mọi người xem với nào :41::41::41::41:

Hai ngày trôi qua nhanh quá. Tuy là thành viên mới, nhưng May được anh chị em chào đón nhiệt tình. Cám ơn bác caheo và các anh chị VC đến từ Hà Nội. Trước lạ sau quen, May sẽ tích cực chém trên diễn đàn để góp một phần nhỏ vào cộng đồng VC này nhé.

Ảnh đâu các cụ ơi, em mới về nhà thèm quá :(
Thôi thì đại bàng không muốn up video múa may (as usual :D) thì cũng được nhưng ảnh thì nhất định phải có chứ :41::113:

A ĐB post đi, video anh vừa chém về vĩ mô, vừa múa đẹp lém, là công sức e quay mỏi cả tay mới được những khoảnh khắc í :)

Không vui, chỉ vì quá vui. :emoticon-00157-sun::emoticon-00157-sun::emoticon-00157-sun:
Em rất cảm ơn anh Caheo, cùng "Bộ Chính Trị" cùng tất cả các anh chi em đã làm nên một buổi họp mặt tuyệt vời ngoài trông đợi.
Sự gần gũi và thân thiện và chân tình của anh Cá, của Mr của Huydert, của Bon, Caibang, ,Mây ...giúp mình xóa bớt đi cảm giác "riêng lẻ, đơn độc" khi tham gia vào cái môi trường kinh doanh tài chính này. :1:
Chỉ duy có 1 sự thật mãi đến hôm nay mà mtp chưa chịu chấp nhận đó là hình dung của mình về Mr : trên diễn đàn phải là 1 thư sinh mảnh mai đằng sau cặp kiếng trắng, nào ngờ sự thật lại là chim ưng có thể cản sét ngăn mây. (định dùng từ đại bàng nhưng sợ đụng chạm).
(J/k nhé, chứ mtp cảm nhận được ở Mr là sự chân tình với anh em và bạn bè, chỉ sau anh Cá thui). :4:
Xin cảm ơn anh Cá và tất cả một lần nữa. :53::53::53:

Đã có một nghị quyết từ lãnh đạo DĐ là: sẽ không chia sẻ bất cứ gì lên DĐ, dù là bài viết, ảnh hay clip
Mục tiêu: bảo vệ cán bộ :p (và cũng để các bạn ở nhà ấm ức chơi ! :D)

Nhưng sau đó đã xuất hiện một bộ phận không nhỏ có tư tưởng đổi mới (toàn dân đen, buồn thế), với chủ trương: cứ post tất cả.
Lý do: những gì giá trị nhất chỉ có thể cảm nhận tại chỗ, chứ có muốn cũng không sao truyền tải được
(vả lại, nửa kín nửa hở mới càng hấp dẫn :))
Hiện cuộc đấu tranh giữa phe bảo thủ và phe đổi mới vẫn đang diễn ra gay gắt... hic!
Nhưng chúng ta hãy đặt hết niềm tin và hy vọng vào sự nghiệp công khai- đổi mới, các bạn nhé :D

Lời nhắn: đề nghị các bạn phe đổi mới đăng tạm một số ảnh & clip không quá nhạy cảm :D

Last edited by a moderator:
Góp
Đã có một nghị quyết từ lãnh đạo DĐ là: sẽ không chia sẻ bất cứ gì lên DĐ, dù là bài viết, ảnh hay clip
Mục tiêu: để các bạn ở nhà ấm ức chơi ! :p

Nhưng sau đó đã xuất hiện một bộ phận có tư tưởng đổi mới (toàn dân đen, buồn thế), với chủ trương: cứ post một phần (nửa kín nửa hở mới càng hấp dẫn :)
Hiện cuộc đấu tranh giữa phe bảo thủ và phe đổi mới vẫn đang diễn ra gay gắt... hic!
Nhưng chúng ta hãy đặt hết niềm tin và hy vọng vào sự nghiệp công khai, đổi mới, các bạn nhé :D

Lời nhắn: đề nghị các bạn phe đổi mới đăng tạm một số ảnh & clip không quá nhạy cảm :D
"một số ảnh & clip không quá nhạy cảm"
Vâng, đề nghị không đưa ảnh quá sexy

Góp

"một số ảnh & clip không quá nhạy cảm"
Vâng, đề nghị không đưa ảnh quá sexy

Vầng ,thể theo đề nghị của thầy Lý, em vợt tạm mấy tấm ảnh đã được public đưa lên cho Ace ai không tham gia được GATO tý ạ :D

Anh em tụ quân sang thứ 7, chuẩn bị lên thuyền du ngoạn sông Đồng Nai

Bữa trưa quán bên song Đồng Nai, với món đặc sản cá Hồng Phèn

Đại tiệc tối thứ 7, với cơ man đặc sản mien Tây: đuông dừa, sò huyết, chem chép, vv ... và đặc biệt là món Vọp Cà mau do anh Phúc, trai bán hoa, kỳ công thu gom từ đất mũi Cà mau trong hơn nửa tháng trời. Còn trong ảnh là bar tender Song tử với series Huyết Tửu, Mật tửu, Thanh Tửu

Và đây là kết quả của series rượu trên, tuy nhiên mới chỉ là phần nổi của tảng bang vì độ nhiệt trong ăn chơi của VCer thì ... đừng hỏi :D

Trên đây là vài tấm teasers cho bà con khai vị chút, món chính GATO vẫn còn rất nhiều, dần sẽ được phục vụ :D

Không vui, chỉ vì quá vui. :emoticon-00157-sun::emoticon-00157-sun::emoticon-00157-sun:
Em rất cảm ơn anh Caheo, cùng "Bộ Chính Trị" cùng tất cả các anh chi em đã làm nên một buổi họp mặt tuyệt vời ngoài trông đợi.
Sự gần gũi và thân thiện và chân tình của anh Cá, của Mr của Huydert, của Bon, Caibang, ,Mây ...giúp mình xóa bớt đi cảm giác "riêng lẻ, đơn độc" khi tham gia vào cái môi trường kinh doanh tài chính này. :1:
Chỉ duy có 1 sự thật mãi đến hôm nay mà mtp chưa chịu chấp nhận đó là hình dung của mình về Mr : trên diễn đàn phải là 1 thư sinh mảnh mai đằng sau cặp kiếng trắng, nào ngờ sự thật lại là chim ưng có thể cản sét ngăn mây. (định dùng từ đại bàng nhưng sợ đụng chạm).
(J/k nhé, chứ mtp cảm nhận được ở Mr là sự chân tình với anh em và bạn bè, chỉ sau anh Cá thui). :4:
Xin cảm ơn anh Cá và tất cả một lần nữa. :53::53::53:
À, MR4046 ở BH là Cascadeur đó chị MTP :D

Nhật ký hội ngộ

Cuộc hội ngộ vào giờ chót đã vắng 7 tv thân thiết: tican,libi, colaido, locke, anniehoang, Morningstar, và Chán. Thật là đáng tiếc !

(còn tiếp)

Đề nghị Admin "ân xá 3 phút" cho em trở lại siêu siêu siêu cấp Mod để em chém tá nick vắng mặt off nhé.

Ngứa nghề lâu lắm không được ban nick nào...

Back