Tử vi, Phong Thủy, Tướng số và nhiều hơn nữa

Bạn thanhpham khi nào rảnh, cho mình đặt cục gạch nhé :D. Nam, sinh 4h30 sáng, 24/11/1984
Năm ngoái mình còn lê la ở các 4rom tử vi, nhiều người nói số phú quý này nọ. Nhưng giờ đói nhăn răng, chả biết bao giờ mới ngóc lên đc.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Cdg
Ờ, hay nhỉ. Có cái thớt này để vào bàn luận, nghiên cứu Tử vi cũng hay. Tớ cũng lọ mọ cái tử vi lâu nay rồi. Trình mới đạt bậc tiểu học, xóa nạn mù chữ. Hehe.
Bác nào biết ít nhiều cũng vào đây bàn luận nhé.
Thanks !

• Like
Thanh ơi anh sinh tháng 11 năm 1974... xem cho anh năm nay phát, mông lung quá... đừng nghe chủ tịch nó nói lung tung

Cu em cho biết ngày, giờ sinh nữa mới lập được bản tử vi. :d
Yên tâm là các thầy sẽ phán cho oánh con gì :))

• Like
Cu em cho biết ngày, giờ sinh nữa mới lập được bản tử vi. :d
Yên tâm là các thầy sẽ phán cho oánh con gì :))

Anh Caco cũng thuộc hàng cao thủ về Tử vi mà lại nhờ người khác coi cho mình. Em dự đã vào hàng và đang xoắn. :))

• Like
Anh Caco cũng thuộc hàng cao thủ về Tử vi mà lại nhờ người khác coi cho mình. Em dự đã vào hàng và đang xoắn. :))

Cao khỉ hihi, để yên anh nhờ Thanh nó xem... mà đang cần nhờ xem thật chứ đùa đâu....

• Like
Cho em đặt cục gạch nhé bác. Lúc nào bác rỗi thì xem hộ em. Em đặc biệt quan tâm phần tình duyên ạ, vì mãi chẳng cua được em nào :(.
Nam, giờ sinh 17h30 ngày 22/7/1986 (em đổi ra là 16/6 Bính Dần)
Chân thành cảm ơn bác trước.

• Like
Thanh đắt hàng quá, thôi chị ráng chờ cũng được, nhà chị có tới 20 lá số ưu tiên xếp hàng chờ Thanh

Last edited by a moderator:
  • Like
Thank em, cũng đúng đó...
Nhưng mà

2:Can Chi tương đồng(Can vs Chi chung hành)....=>> tốt thứ 2....có tài...thông mình...nếu không giàu thì cũng không thể nghèo dc!
3)Chi sinh Can : khác nào lấy ngọn nuôi gốc??? tốt thứ 3: những người như thế ra đời hay gặp may mắn hơn là thực lực cũa chính họ
4)Chi khắc Can: đứng thứ 4....
5)Can khắc Chi: số phận lao đao...bôn ba khắp nơi để kiếm tiền...những người có tuổi Can khắc chi mà giàu trc 40 dễ bị dựa cột lắm...^^

Thì anh là loại gì????
Anh sinh ngày 17 em ơi, quên mất... xem lại anh phát nữa.... Để anh nhờ MR nó vào Nam lần tới sẽ hậu tạ em...

Cho e xin thêm cái giờ sanh của anh...chính xác nhé a! Tuổi Giáp Dần là thuộc loại 2 đó a!

• Like
Cho em đặt cục gạch nhé bác. Lúc nào bác rỗi thì xem hộ em. Em đặc biệt quan tâm phần tình duyên ạ, vì mãi chẳng cua được em nào :(.

Nếu ngày tháng năm giờ sinh của bạn đúng như vậy thì đây là lá số của bạn.

Xem qua thì lá số này là lá số "..sờ nhờ vờ " :)

Nếu ngày tháng năm giờ sinh của bạn đúng như vậy thì đây là lá số của bạn.

Xem qua thì lá số này là lá số "..sờ nhờ vờ " :)

Cung Phu Thê nhiều vợ nhiều chồng (sướng là phải) và sướng nhất là đối tác dạng quan chức, sướng nữa lá số ko chỉ định mình phải làm phi công
Yêu là cưới, có khi cưới khoai tây. Đối tác rất ngon ăn

• Like
Cung Phu Thê nhiều vợ nhiều chồng (sướng là phải) và sướng nhất là đối tác dạng quan chức, sướng nữa lá số ko chỉ định mình phải làm phi công
Yêu là cưới, có khi cưới khoai tây. Đối tác rất ngon ăn

Quả này không biết nên vui hay nên buồn các cụ nhỉ :))
Có cao thủ nào nói cho em tổng thể hơn một chút không ạ?

• Like
Bác cứ dạy em nghe ạ ;)

" Nhờ Sờ Vờ " nghĩa là nhờ vợ và sợ vợ :))
Vợ là người có nhan sắc, uy quyền, giỏi, thành đạt, biết tính toán cơ mưu. Lá số này của người có nhà có đất, tiền tài không thiếu. Tuy nhiên, vì là Mệnh Cự Môn ( H ), Thân Thiên Đồng ( H ), vào vị Mệnh Tuần, Thân Triệt, là Mộc tam cục nên có lẽ trước 33 tuổi còn vất vả và chưa ưng ý. Từ 33 tuổi hoành tráng hơn nhiều. Lá số này được đại hạn 10 năm 33 - 43 tuổi.
Cung quan vô chính diệu nên định hướng nghề nghiệp không rõ ràng, có lẽ nên tận dụng cơ mưu do vợ tính toán sẽ thành đạt hơn.
Vài thiển ý vậy thôi. Mỗi người góp một câu vài chữ cho nó xôm đê ... :)

• Like

Bác năm nay 28 tuổi, chắc tại ham chơi nên gái nó sợ... nói chung trước 33 tuổi không thể có vợ... năm 34 hoặc 36 thì thể nào (hoặc bắt buộc) cũng cưới vợ... lấy vợ xong thì sau đấy thì ý em cũng giống ý anh Bi với anh Men bảo... cứ yên tâm... Riêng về năm nay không tốt lắm bác ạ... kiềm chế, đừng mạnh động trong tiền bạc, quan hệ, buôn bán... sang năm tốt hơn nhiều...

Nhờ bác Thanh phán giúp em vài dòng: Nam, sinh 7h40 tối ngày 09/10/1978 nhằm ngày 08/9 năm Mậu Ngọ. Thanks bác !

Cự môn thủ mệnh có tấu thư thì hợp với nghề ăn nói thuyết trình, như giáo sư hay sales-marketing, bác mà có thêm điếu khách thì tán bạn nào nào đổ bạn đấy :)). cự môn đồng cung với hỏa tinh có linh tinh hội chiếu nên bác là ng thích dùng lời can gián nhưng do nóng tính hay nói thẳng nên thường vạ miệng....

bác thường vướng những cơn đau linh tinh tại răng miệng họng và tái đi tái lại ko dứt hẳn. để ý về đường tiêu hóa trên như thực quản thượng vị

vợ bác đa mưu túc trí, ....như bác Pickman nói, và còn rất tinh nghịch, tính đôi lúc hơi ...bốc đồng trẻ con, thích tiếm quyền. :)

trong gia đình anh em hay có chuyện lời qua tiếng lại, tâm hơi bất mãn vì thế mà trong đầu luôn có ý thôi thúc thoát ly,

tạm vài dòng thế tiếp lời của bác Pickman và bác Cacao.

relax tí hiiiiiii

mệnh cự môn: cung đông nam - gió......là người thuộc bản tính mưu lược (*tiểu mưu), năng động. Cự môn thuộc hàng sao ...trung bình
phụ mẫu: cha mẹ là chuyên viên cao cấp
quan lộc: dần ..tuy hanh thông, nhưng ..thành tích chắc không lớn
Đất đai: dễ đánh lộn hàng xóm vì ..thất sát
tiền tài: tiền vào ra nhiều
Phu thê: tốt....nhưng như quả trên cao, khó hái bởi hắn nằm cung ..con khỉ trên cây....con cọp dưới đất tì sao đây???? (*có thể nhờ quan hệ cha mẹ tiến cử - thiên tướng)
Phúc đức: tốt - tiền kiếp có tu hành

kết: kết có hậu vì ..tiên có cha mẹ surport..hậu có vợ nó che trở, tương lai có phúc dẫn đường....trên con đường ..rất sóc của nghiệp chứng

Tóm lại là lên gặp bác giai ...để chỉ cho một đường sáng hiiiiiiiiiiiiiiii

Cự môn thủ mệnh có tấu thư thì hợp với nghề ăn nói thuyết trình, như giáo sư hay sales-marketing, bác mà có thêm điếu khách thì tán bạn nào nào đổ bạn đấy :)). cự môn đồng cung với hỏa tinh có linh tinh hội chiếu nên bác là ng thích dùng lời can gián nhưng do nóng tính hay nói thẳng nên thường vạ miệng....

bác thường vướng những cơn đau linh tinh tại răng miệng họng và tái đi tái lại ko dứt hẳn. để ý về đường tiêu hóa trên như thực quản thượng vị

vợ bác đa mưu túc trí, ....như bác Pickman nói, và còn rất tinh nghịch, tính đôi lúc hơi ...bốc đồng trẻ con, thích tiếm quyền. :)

trong gia đình anh em hay có chuyện lời qua tiếng lại, tâm hơi bất mãn vì thế mà trong đầu luôn có ý thôi thúc thoát ly,

tạm vài dòng thế tiếp lời của bác Pickman và bác Cacao.

Em ý khác... cự môn nhưng bác chỉ chém gió chà chanh cafe vỉa hè hoặc cùng lắm là làm thư ký VC phía nam, anh em còn quý... làm sales, mkt cũng được... làm giáo sư luật sư (hoặc các nghề có chữ sư không ổn lắm...)

Điếu khách của bác cũng hay... nhưng không dùng để tán gái, bác thông cảm...

Back