Tử vi, Phong Thủy, Tướng số và nhiều hơn nữa

Anh tưởng chú đọc xong về đi đặt lò rèn quần xịp bằng thép, kiểu như khóa trinh tiết ngày xưa ấy, khứa khứa

ôi, ko ăn thua. thế là các bác chưa nghe qua câu truyện sư phụ phái võ đang và 10 tên đệ tử gùi, :))

Bác Giai có biết Du Thản Chi không ?

Khi yêu ai ta cần được người ta yêu yêu lại ta. Được yêu lại là điều kiện tối cần thiết, tối quan trọng, bất khả thiếu để tình yêu của ta có thể sống. Nếu ta yêu mà ta không đươc người ta yêu yêu lại ta, chuyện sẽ xẩy ra chắc hơn bắp rang, hơn cua gạch là tình yêu của ta sẽ chết. Sớm muộn gì tình yêu của ta cũng chết.
Nhưng trên cõi đời này cũng có người — ít thôi, rất ít — yêu mà không đòi hỏi được người họ yêu yêu lại họ, người họ yêu không những không yêu lại họ mà còn hắt hủi họ, đối xử tàn nhẫn với họ, vậy mà họ vẫn cứ yêu.
Trong Thiên Long Bát Bộ có một người yêu như thế. Người đó là Du Thản Chi.

Khi yêu ai ta cần được người ta yêu yêu lại ta. Được yêu lại là điều kiện tối cần thiết, tối quan trọng, bất khả thiếu để tình yêu của ta có thể sống. Nếu ta yêu mà ta không đươc người ta yêu yêu lại ta, chuyện sẽ xẩy ra chắc hơn bắp rang, hơn cua gạch là tình yêu của ta sẽ chết. Sớm muộn gì tình yêu của ta cũng chết.
Nhưng trên cõi đời này cũng có người — ít thôi, rất ít — yêu mà không đòi hỏi được người họ yêu yêu lại họ, người họ yêu không những không yêu lại họ mà còn hắt hủi họ, đối xử tàn nhẫn với họ, vậy mà họ vẫn cứ yêu.
Bạn thật lãng mạn, có lẽ bạn chưa vượt quá tuổi 35. Du Thản Chi là con người của giang hồ, ngần ấy năm mà không thay đổi si dại, đó là sự điên rồ phi lý mà tác giả cố tình vẽ ra, có lẽ hình tượng ấy thể hiện cái thèm khát tuyệt vọng của ông ta trong đời thực lạnh lùng tàn nhẫn, đích thực là một sự trốn lánh vào ảo giác.

Trong hiện thực, một người có cá tính gần với họ Du nhất sẽ ứng xử vẫn nhân ái và đầy tình thương nhưng không hy sinh một cách mù quáng đến thế. Nếu là một tay đại đạo, họ Du thừa khả năng bỏ tiền hoặc dùng áp lực của mình để chữa cho cô kia sáng mắt, rồi đường ai nấy đi mà không phải móc mắt mình ra.

Cho dù có hình tượng hóa là họ Du muốn cô kia đổi tính vì nhìn bằng đôi mắt của họ Du, cái được nhận lại không phải điều họ Du muốn, nên sự hy sinh là vô ích. Cô đó khước từ ánh sáng, cũng mù quáng như chính họ Du vậy. Đó chính là sự bế tắc và thất vọng của tác giả, những muốn có một happy ending, nhưng ảo vọng đó vỡ như bong bóng xà phòng. Theo đúng triết lý mà tác gỉa thấm nhuần: Đời là bể khổ vô bờ, vì vô minh của chúng sinh.

@Bác Gialang:cmt của tôi chỉ là tiếp lời bác Tican.Tks bác cho vài lời chia sẻ thấu đáo.
Sống cõi Ta-bà này:"Đời là bể khổ vô bờ, vì vô minh của chúng sinh",chẳng biết thế nào là luận "sướng, khổ"vô minh"hay "hữu minh"trước dòng chảy c/sống của mỗi con người;Khôn Dại Biết gì..ấy sẽ có ý nghĩa với người này nhưng thực sự chẳng có ý nghĩa gì với người khác và số phận của mỗi con người được định đoạt như thế.Vốn dĩ cuộc đời này là vô thường phải không bác?
Sương sáng sớm, nắng chiều tà
Trăm năm hồng lệ có là bao lâu.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Cdg
\m/Tối qua Lý Tiên sinh đi nhậu, sau đó thì đi đóng phim với dv nghiệp dư, giờ này chắc chưa ngủ dậy. Lý TS kg biết là nhiều người ngủ phải để thùng đá lạnh đầu giường, vậy là mình cũng đc an ủi phần nào, há há

• Like
Last edited by a moderator:
  • Like
Chắc e phải làm cái cho yên tâm công tác. Nhưng mặc cái này lâu ngày có bi rụng nụ kg a Giai ơi hehe

• Like
Mình tạo lại bên lyso nhé, lần trước ko biết nó cũng share link. Cám ơn Thanh.

Trong trường hợp lá số này có Mệnh-Thân tại Thìn, các sao đi kèm có Tử Vi, Thiên Tướng, Văn khúc, Thanh Long, Hóa kỵ. Thiên Di ở Tuất, có Sao Phá Quân. Thanh xem giúp kỹ hơn một chút được không, ngoài ra phần Tật Ách có gì phải lưu ý không.
Tiếc nhỉ...cung Mệnh-Thân mà ko có Hóa Kỵ thì tuyệt vời rồi....Thanh Long là sao tốt...nhưng lại chẵng thấm vào đâu so với cái rủi Hóa Kỵ mang lại...Họa chăng có 3 anh em Khoa-Quyền-Lộc hoặc Tuần-Triệt chế ngự dc nó
Mà web này cũng an sao khác với cách tính của em luôn....

Hi...e kết câu đầu của bác quá....Yêu thì phải chọn người mà yêu....Quan điểm của em là không theo đuổi một người không có chút tình cảm nào với mình, vì về lâu dài cũng chẳng bền chặt đâu.....phải cho người ta thấy rằng mình không phải là thằng đàn ông lụy tình mà sẵn sàng làm bất cứ điều gì, và mình cũng không phải là kẻ vô dụng đến nỗi mà không tìm được người mình yêu.:D

Nam - 28/9/1998 tức là mùng 8 tháng 8 năm Mậu Dần , giờ Tị (10h 45 sáng).

Độc đấy ... là như thế nào hả bác ?
Nam - 28/9/1998 tức là mùng 8 tháng 8 năm Mậu Dần , giờ Tị (10h 45 sáng).

--------------
Thằng ku này đang đà lớn nhưng hiện cao chưa được 1m60 đâu .
Thanh và các bác cứ xem giùm xem có điều ji` cần lưu ý đặc biệt với nó k.
Mình cũng xem qua Tử Vi cho nó rồi nhưng bố xem cho con nên mình k tự tin lắm .
Tất nhiên nếu xem được nhiều điều lại bằng các môn bói khác nhau thì mừng quá ! Cám ơn nhiều !
Có bác nào xem hộ k ? Thank you !

• Like
Có bác nào xem hộ k ? Thank you !
Tuổi Mậu Dần à bác,tuổi này xấu lắm, sinh vào tháng nắng còn gỡ gạc dc chứ tháng 8 âm thì vào mùa thu(kim thịnh) tuổi pé lại mạng Thổ( ngũ hành tuổi sinh ngũ hành tháng sinh) dễ bị tán tài. Mệnh có thiên cơ, thiên lương: giỏi, thông minh, có nhiều mưu mẹo nhưng tiếc lại đi chung với hóa kỵ vs địa kiếp :(

Back